What's new

Tại sao dạo này rất khó vào Phượt?

Status
Not open for further replies.

homeless man

Phượt gia
Chào các bác,

Em cũng không biết Phuot.com đổi thành Phuot.vn từ khi nào nhưng em có một nhận xét thế này: Dạo này trang này vào rất khó. Nó luôn báo lỗi hoặc treo. Không biết lý do tại sao?

Nhiều lúc ở nhà, cơ quan... muốn chạy vào xem tin tí thì không được hoặc đang xem chuyển trang khác lại không vào được. Hay máy tính của em có vấn đề? Nhiều khi hì hụi vào cả buổi sáng không được đành thôi.

Em cũng chẳng buồn gì đâu vì bài chưa đọc (dạo này cũng ít bài đáng đọc) thì còn đó. Nhưng vẫn thấy tiếc tiếc tí vì khi có chút thời gian rảnh lại không vào được.

Các bác có cao kiến gì không ạ?

Chúc sang năm mới Nhâm Thìn, vào trang Phuot, chạy như ngựa=))

Chúc các bác sức khỏe-Phượt khỏe-Viết khỏe:L

Tình hình là mình cũng thế, nhưng rất lạ là đầu giờ sáng thì không vào được nhưng đến tầm 10-11h thì vào được, lúc sau lại không được, rất là chập chờn. Hy vọng là năm mới ban quản trị web sẽ khắc phục được tình trang này.

Rất nhiều nhiều bị như các bác - kể cả em nữa - mình nghĩ như thông báo của Admin là trang web mình bị host thì phải?

Hóa ra kg phải chỉ" mình ên" máy nhà tui bị như vậy,gần chục ngày nay rồi,fb cũng rứa,kg vào được.
Hôm nay thử lần chót ,may quá .

Em cũng bị, nhưng kỳ cục cái là em bị cái lỗi 400 Bad Request...? Nên viết bài xong để Post thì ứ hự 400 Bad Request...Không post được, chỉ mong là bài đừng mất...chứ không post lúc này thì post lúc khác...

Các DNS sever cập nhật hơi mất thời gian các bạn ạ. Đến thời điểm này thì chắc dù bạn ở đâu trên thế giới cũng đều vào được rồi!

Với những bạn không vào được phuot.vn do máy chủ DNS không phân giải được tên miền:

Vào Start > run> gõ lệnh cmd rồi bấm enter
Lúc này một cửa sổ màu đen xuất hiện (dos), bạn gõ hai lệnh sau:

ipconfig/ releases bấm enter (chú ý có một cái khoảng trắng sau cái / )
ipconfig/ renews bấm enter (cũng có một cái khoảng trắng như trên)
Sau đó khởi động lại máy, vào ngon lành!

2 dòng lệnh trên dùng để mần chi rứa bạn biendaikho?

Theo tôi biết thì dòng lệnh đầu là để hủy địa chỉ IP hiện thời, dòng lệnh sau là cấp mới địa chỉ IP . Cái này áp dụng cho laptop hay di chuyển nên kết nối nhiều địa chỉ IP nên có lúc nó loạn:D tuy bắt được sóng Wifi lại không kết nối mạng được. Bạn biendaikho vào giải thích rõ hơn giúp nhé:)

Còn trong trường hợp 1 số trang bị nhà cung cấp mạng chặn lung tung thì theo kinh nghiệm cá nhân tôi nếu dùng IE ta tải và cài đặt cái phần mềm Ultra surf như bác nguyenhoangha nói ở trên. Còn dùng Opera thì bật chức năng Opera Turbo lên là chạy phà phà liền hà.

Nhưng giờ như Admin CVN nói chả cần nữa tôi mới test thử mấy trình duyệt IE, Opera, Firefox... thấy đều vô ầm ầm rồi.

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,174
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back