What's new

[Chia sẻ] Tân cương tháng 5 - xuân chưa về trên thảo nguyên

Mấy khi giỗ Tổ trùng với đợt nghỉ 30/4 như năm nay , lụi cụi vác bao ngô quay lại Tân cương sau 4 năm dịch , lần này transit Côn minh rồi bay qua Urumqi của Estern Airline , cũng tương tự Transit Quảng châu rồi bay Urumqi của Southern Airline

Gặp 1 mùa phượng tím bên Côn minh , mà cuối mùa roài

em xin mạn phép hỏi 1 câu . Nếu muốn đi từ tân cương đến kyrgyzstan sau đó quay về trung quốc có cần xin visa trung quốc nhập cảnh nhiều lần hay khum có visa trung quốc còn hạn thì nhập cảnh bình thường ạ .

Giữa đến cuối tháng 10 đi có ổn không các bác nhỉ? E đọc thì thấy ghi thời điểm đẹp nhất là tháng 5-9, nhưng không thể sắp xếp để đi thời gian này. Ngoài ra e ko nói tiếng Trung, nhưng cũng không muốn mua tour của Việt Nam mà sang kia tìm land tour thì có ok không ạ?

Giữa đến cuối tháng 10 đi có ổn không các bác nhỉ? E đọc thì thấy ghi thời điểm đẹp nhất là tháng 5-9, nhưng không thể sắp xếp để đi thời gian này. Ngoài ra e ko nói tiếng Trung, nhưng cũng không muốn mua tour của Việt Nam mà sang kia tìm land tour thì có ok không ạ?

B biết tiếng thì sang đó mua landtour , chứ ko biết tiếng chỉ nên mua daytour thôi , cuối tháng 10 thì lạnh, gần như lá vàng rụng gần hết á

em xin mạn phép hỏi 1 câu . Nếu muốn đi từ tân cương đến kyrgyzstan sau đó quay về trung quốc có cần xin visa trung quốc nhập cảnh nhiều lần hay khum có visa trung quốc còn hạn thì nhập cảnh bình thường ạ .

B phải xin visa Multiple để có thể nhập - xuất - nhập Trung quốc

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back