What's new

[Hỏi đáp] Tất cả bệnh của xe máy hỏi ở đây.

cảm ơn bác nhưng kg phải ạ, điện đóm bình thường, đề vẩn kêu, máy vẫn uỳnh uỵch, mỗi tội là kg chịu nổ. Nhưng để khoảng 5 phút đề lại thì nổ ngay mới bó tay chứ?

Cảm ơn bác, nhưng xe em là đề kg nổ chứ kg phải là củ đề kg hoạt động ạ. Để khoảng 5 phút thì đề lại nổ. Hic

bác cho e hỏi xe e là yamaha FZ hôm trước đi chơi xa về thì nó nóng máy, đề thì vẫn nổ máy nhưng ga lên thì chết máy luôn, còn đến hqua thì e đi rửa xe về thì k nổ đc máy nữa là bị sao vậy, bác giúp e với

Chào các bạn PHƯỢTER trên cả nứơc>mình hiện tại là một HỖ TRỢ KỸ THUẬT của Hãng HONDA VN. Và trứoc đây cũng là HTKT của YAMHA VN. với 30năm kinh nghiệm sửa xe máy, Và đựơc đào tạo kỹ thuật bài bản của hãng HONDA và YAMAHA. Mình thiết nghĩ với chút it kinh nghiệm trong thời gian làm việc mình xin phép mở topic này để có thể giúp đỡ các phươter khii đi phượt trên đường nếu gặp rắc rối về kĩ thuật các bạn có thể allo cho mình, mình hi vọng sẽ giúp đỡ tư vấn qua đt để các bạn có thể khắc phục được phần nào các hư hỏng dọc đường . vậy các Phươter lưu ý nhé . HÃY PHONE CHO MÌNH QUA SỐ ĐT. 0923388777.mình sẽ tư vấn. Chúc các Phươter, lên đường an toàn và vui vẻ. thân ai!(wait)

chào anh
a làm ơncho em hỏi. đồng hồ điên tủ có tua lại đc ko ạ.

Chào anh,

Anh cho em hỏi: Em có con xe SH thời gian này bỗng nhiên bị lỗi đề, khi đề nghe rẹt rẹt và không lên, để lâu một lúc đề lại lên có lúc lại không lên nữa. Em đã mang ra hiệu sửa sau đó có thay ắc quy, thay được khoảng 10 ngày để lên khỏe nhưng sau 1 thời gian cảm giác đề cảm giác yếu hơn, đến sau đó đề lại rẹt rẹt không lên được nữa. Nhờ a tư vấn hộ e xem sửa thế nào được không ạ. Cảm ơn a

Chào anh, em mới đi xe nên hỏi 1 vài chỗ :D
Em có 1 xe Wave alpha chạy lâu rồi, mà dạo này tự nhiên đề lên nó kêu tạch tạch, phải đề 5 6 hiệp nó mới nổ. Lúc đề thì nổ, lúc thì kêu tạch tạch, với lại nó ra khói đen nữa.
Em còn 1 xe AB Thái chạy được mới 17k km, nhưng dạo này chạy thấy nó ko bốc. Kiểu như vặn ga lên thì nó ko vọt nhanh như lúc đầu mà phải ì ì giống như mình đang chở đồ nặng vậy. Lúc trước vặn nhẹ tay ga là nó lên 40km/h, bây giờ thì vặn nhẹ lực như trên chỉ khoảng 30km/h. :(
Mong anh giúp em :D

chào bác Vinh bác cho em hỏi chút
Em đang đi con Way RSX mà dịp gần đây đi dưới 40km/h thì không sao đi nhanh hơn chút thì máy kêu to lắm mà rất khó kéo lên nữa kiểu như bị gằn máy hay sao ấy nếu để yên nổ thì nge kỹ mới thấy động cơ có tiếng kêu lạ (dầu thì em mới thay bác ạ )
bác tư vấn giúp em xe em bị như thế là bện gì và cách khắc phục với ạ
em cám ơn bác nhiều.

Em chào anh Vinh.
Em có 1 chiếc xe Axelo côn tay, xe đi được khoảng 20000km rồi.
Em đi với tốc độ 70-80 km/h thôi mà xe kêu to và rung quá.
Rung tê hết cả 2 chân luôn, sau khoảng 5 phút như vậy là chân không còn cảm giác.
Vậy cho em hỏi, xe em như vậy thì khắc phục xử lý như nào ạ?

Em xin cám ơn

Chào mọi người,
Cho mình hỏi tại sao lại có trường hợp nhớt không bơm lên máy được? Có phải do nhớt dỏm ko? Xe bị hiện tượng nổ máy kêu è è è nên đi sửa, thợ bảo là nhớt ko bơm :((

Em chào cả nhà ạ!
Em có con xe atila elizabeth, hiện tại thì lúc đi tiếng động cơ kêu rất to và lục xe chạy chậm thì nghe như tiếng công nông ạ. Cho em hỏi xe em đang bị bệnh gì với cả sửa cho hết tiếng kêu thì ở đâu là ok nhất. Em cảm ơn ạ!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,924
191,773
Latest member
thuexe16chodalat
Back