What's new

Tất tật về Camera

khanhmaituantu

Phượt thủ
Tôi là thành viên mới toe!!!Mong các bạn chỉ giáo vài điều:
Tôi sắp tới Ý muốn từ Ý đi Ai cập(chỗ ăn nghỉ và xem:) )
Tôi muốn mua một cái máy quay JVC 30Gb ổ cứng 5.5 Mp cũ tí cũng được còn dành tiền đi chơi mà.
Bạn nào có bản đồ Google Earth vị trí Hải đăng Mũi Điện Khe Gà Bình Thuận chỉ giùm hoặc bán lại cũng được:).
Tôi ở Ý và Tây ban nha 3 tháng nên thoải mái đi.Tôi cung có tìm hiểu qua một số bài rồi nhưng các bác có lời khuyên gì nếu rảnh thời gian cứ chỉ bảo nhé tôi tiếp thu ngay.Tôi đi Ai cập từ Ý kiểu tour cũng Ok.Tôi sẽ toàn đi một mình thôi nên các bạn lo lắng hộ tí nhé nhất là lần đầu tiên đi châu Âu:D

Có nhiều model nhưng với tâm tiền và yêu cầu của bác thì chỗ này có vẻ OK, họ bán hàng có uy tín,
JVC Everio GZMG555 5MP 30GB HDD Camcorde]

Giá: 680$
Tham khảo ở đây

còn bình thường thì nó toàn trên 1000usd thôi bác ơi

Hoặc model này: Máy quay kỹ thuật số JVC: GZ-MG130U
giá 9,990,000VNv

Tham khảo ở đây

Tôi chưa dùng camcorder dùng ổ cứng bao giờ nhưng theo suy đoán thì dùng lạo này ko an toàn lắm vì ổ cứng rất dễ bị hỏng. Như vậy khi dùng máy này thì phải thạt nhẹ nhàng, tránh va đập, rung lắc...

Có lẽ bạn nên tham khảo thêm loại dùng DVD xe sao!

Camera hư, làm sao đây?

hôm trước em vấp cục đá ngã (đúng là leo bậc thang, leo cao không té (trộm vía)) mà lại vấp cục đá ở dưới đất. Cát vô camera, bây giờ cái shutter (đồ đậy lense) nó không mở. Làm sao đây? Hồi trưa nó trở chứng đang chụp thì message là lense error, rồi mở lên thì ống kính không chạy ra, rồi cái đậy lense không mở bây giờ nó đứng cứng luôn :( Xui ghê, có sửa được không hay phải mua máy mới? Huhu, đang hết tiền lại gặp chuyện này. Bác nào biết ở Thái chỗ nào mua được máy rẻ thì chỉ giúp em, không biết có sửa được không và sửa ở đâu, mai em đi Thái rồi.

Đúng là lời khuyên của bạn đại gia ! Thế bạn để lại con 30D re rẻ cho em nó nhé !(NT) :LL

có 30D mới mua bán đây. bán xong xếp hàng mua lại 5D của cụ Són :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,950
Latest member
tentacoin11
Back