What's new

Tất tật về Hộ chiếu (Passport) Việt Nam

Nguyên tắc là hộ chiếu còn hạn dưới 6 tháng thì mới được làm thủ tục cấp đổi hộ chiếu hết hạn.
Cơ mà mình xem bên otofun thấy các bạn í bảo vẫn xin cấp mới hộ chiếu 10 năm đc như thường dù hạn còn trên 6 tháng nên với trường hợp hộ chiếu bạn còn 7 tháng thì chắc ko sao :D
Để cho chắc ăn nhỡ gặp phải cán bộ khó tính thì bạn để thêm 1 tháng nữa rồi đi làm thủ tục cũng được ^^

bạn ơi cho hỏi passport của mình bị giống như vậy có thể trình bày với hải quan nước ngoài để xin họ về nước được không

Nguyên tắc là hộ chiếu còn hạn dưới 6 tháng thì mới được làm thủ tục cấp đổi hộ chiếu hết hạn.
Cơ mà mình xem bên otofun thấy các bạn í bảo vẫn xin cấp mới hộ chiếu 10 năm đc như thường dù hạn còn trên 6 tháng nên với trường hợp hộ chiếu bạn còn 7 tháng thì chắc ko sao :D
Để cho chắc ăn nhỡ gặp phải cán bộ khó tính thì bạn để thêm 1 tháng nữa rồi đi làm thủ tục cũng được ^^
Mình hay đổi khi còn hơn 1 năm, vẫn đổi bình thường, đổi 3 lần như thế. Vừa rồi (lần 4) HC mình còn hơn 3 năm, hộ chiếu 2 con còn dưới 1 năm, của vợ còn hơn 2 năm, mình đổi luôn cả 4 quyển, cấp cùng ngày, số HC liền nhau, khai đơn xin visa hay giấy tờ XNC rất tiện :)
Thủ tục nhanh gọn không thấy các anh chị ấy làm khó gì cả.

cho mình hỏi kí tên trên hộ chiếu có cân kí và ghi rõ họ tên ko ạ, minh đọc thấy chỉ cần kí thôi, nhưng mình đã lỡ kí và ghi họ tên ở dưới ko biết có sao ko ạ?

Cả nhà cho mình hỏi chút, mình muốn làm hộ chiếu cho con 6 tuổi thì thủ tục thế nào ạ, đọc trên trang xuất nhập cảnh mà ghi chung chung quá, bạn nào làm thực tế rồi chỉ cho mình với, mình ở Hà Nội ạ!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back