What's new

[Hỏi đáp] Tây Nguyên: Gialai - Kontum - Daklak - Daknong - Lâm Đồng

Buôn ma thuột

Chào cả nhà!!!
Mình ở Cần Thơ và dự định sẽ phượt Buôn Ma Thuột trong tháng 03/2012
Bạn nào rành về tuyến, điểm ở đây có thể hỗ trợ mình với, mình cần một số thông tin như:
+ Các điểm nổi tiếng nên đi ( Nhớ mấy bạn chỉ theo cung đường thuận tiên để đi nha!)
+ Mình cần mấy ngày để có thể tham quan hết.
Mình dự định sẽ đi xe tốc hành lên tới Buôn Ma Thuột và sẽ thuê xe honda để phượt tại đây!
Rất mong nhận được sự hổ trợ từ các bạn!
Chân thành cảm ơn cả nhà Chào cả nhà!!!

Mình đang định book vé máy bay đi Tây Nguyên, nhờ các bạn có kinh nghiệm hoặc ở TN tư vấn giùm mình để mình book vé cho hợp lý nha:
- Mùa hoa cafe có phải vào khoảng cuối tháng 2 - đầu tháng 3 dương lịch ko các bạn? Nếu mình đi vào 16, 17/3 thì còn hoa cafe ko?
- Mình muốn đi hết các địa điểm Kontum, Măng Đen, Pleiku, BMT, Bảo Lộc thì cần mấy ngày?
- Mình bay từ HN vào BMT và cũng bay về từ BMT luôn thì có bất tiện lắm ko? Tại vì mình book vé KM của Vietnam Airlines mà :D
Các bạn tư vấn giúp mình với nha! Tks!

Mình đang định book vé máy bay đi Tây Nguyên, nhờ các bạn có kinh nghiệm hoặc ở TN tư vấn giùm mình để mình book vé cho hợp lý nha:
- Mùa hoa cafe có phải vào khoảng cuối tháng 2 - đầu tháng 3 dương lịch ko các bạn? Nếu mình đi vào 16, 17/3 thì còn hoa cafe ko?=> đúng
- Mình muốn đi hết các địa điểm Kontum, Măng Đen, Pleiku, BMT, Bảo Lộc thì cần mấy ngày? => google tìm " các điểm du lịch ở .... "-> sau đó tính khoảng cách nhé (vietbando.vn trợ giúp). đi hết các điểm chắc 1 tháng ;)
- Mình bay từ HN vào BMT và cũng bay về từ BMT luôn thì có bất tiện lắm ko? Tại vì mình book vé KM của Vietnam Airlines mà :D
Các bạn tư vấn giúp mình với nha! Tks!

xem ở trên nhé

Re: Buôn ma thuột

Chào cả nhà!!!
Mình ở Cần Thơ và dự định sẽ phượt Buôn Ma Thuột trong tháng 03/2012
Bạn nào rành về tuyến, điểm ở đây có thể hỗ trợ mình với, mình cần một số thông tin như:
+ Các điểm nổi tiếng nên đi ( Nhớ mấy bạn chỉ theo cung đường thuận tiên để đi nha!)
+ Mình cần mấy ngày để có thể tham quan hết.
Mình dự định sẽ đi xe tốc hành lên tới Buôn Ma Thuột và sẽ thuê xe honda để phượt tại đây!
Rất mong nhận được sự hổ trợ từ các bạn!
Chân thành cảm ơn cả nhà Chào cả nhà!!!

google tìm " các điểm du lịch ở tỉnh.... "-> sau đó tính khoảng cách nhé (vietbando.vn trợ giúp). đi hết các điểm ở BMT chắc 1 tuần.

Bác cho em hỏi luôn là có tuyến xe khách từ Pleiku đi Quy Nhơn hay từ Kon Tum đi Quy Nhơn không? Nếu có thông tin bác cho em luôn tên nhà xe với giờ xe chạy thì tốt quá. Tks!

Xin chào tất cả mọi người,
E là người mới, chưa đi phượt lần nào nên rất mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người. Hè này e với 1 đứa bạn định đi Tây Nguyên, định là sẽ đi hết cả 5 tỉnh. Mới đi nên chưa thể đi xe máy đường dài nên bọn e sẽ đi xe khách. Không biết với cỡ hơn 2 tuần bọn e có thể đi được những đâu với khi đi thăm các địa điểm thì e nên đi bằng phương tiện gì. Rất mong mọi người giúp đỡ

Trước mình cũng đi như bạn, cũng chả biết gì nhưng search trong diễn đàn là ra hết. Bạn chịu khó tìm, việc tự tìm hiểu và lên lịch trình cũng là một điều thú vị đấy

Mình mới đi công tác Tây Nguyên về, hiện tại đường đang làm nên khá xấu, đoạn từ Kon Tum qua Gia Lai cũng còn 1 số đoạn chưa xong, đoạn từ Gia Lai đi Đắk Lắk rất là xấu, từ Đắk Lắk lên Đắk Nông được tốt chỉ chiếm khoảng 20%

Về khách sạn Đắk Lắk bạn có thể tham khảo : http://www.hotelviet.vn/khach-san-buon-ma-thuot

Các điểm du lịch Đắk Lắk bạn có thể tham khảo thêm tại đây: http://www.hotelviet.vn/du-lich/cac-diem-du-lich-dak-lak

Đặc sản Tây Nguyên có các món như Cơm Lam, Gà nướng (Gà dân tộc), Heo nướng (Heo dân tộc), Rượu cần, ở Đắk Lắk có Bơ Sáp rất ngon

Lên Đắk Lắk bạn nên ghé thăm khu du lịch Buôn Đôn

Lên Đắk Nông, khí hậu và thổ dưỡng rất hay có nhiều rừng thông giống Đà Lạt, ở Gia Lai bạn cũng nên ghé thăm Biển Hồ cũng thú vị

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,592
190,141
Latest member
bongdatvme
Back