What's new

Tây Tạng - Vừa đi vừa viết

Bạn có bình chọn cho bài viết dự thi của Naloan không?

• Votes: 94 94.9%
  • Không

Votes: 5 5.1%

• Total voters
    99
Status
Not open for further replies.
"..Tình trạng kẹt đường ko thua gì ở Việt Nam. Chính quyền Bắc Kinh phải áp dụng biện pháp hạn chế số đuôi xe ab chạy vào thứ chẵn, cd chạy vào thứ lẻ... Nhà cửa nội ô đắt đỏ ko dưới 6000$/ m2 mà sở hữu đất chỉ trong vòng 70 năm, dịch vụ thông tin di động đắt đỏ và không tiện lợi, wifi hạn chế ko có trên phòng khách sạn khách muốn check mail phải chịu khó xuống ngồi bàn khách lễ tân"

--> e thấy mấy cái này cũng bình thường thôi chị à, cầu cao cung ko đổi thì đương nhiên giá phải cao, ấy vậy mà vẫn có người đủ sức mua thì là ok rồi :D ở Sing đất cũng chỉ dc sử dụng 99 năm và phần wifi ko free thì rất là đại trà đó chị chứ k phải ở mỗi Beijing. Úc, Mỹ gì cũng có rất nhiều nơi như vậy hết ngay cả ở hotel xịn.

E nghĩ lúc đi travel thì "think the world as they are, not as we are" và coi như mỗi cái khác nhau là 1 fact thú vị, đa dạng hóa cho tầm hiểu biết của mình chứ đừng so sánh against VN vì thực ra.. nc mình cũng có lắm nỗi nhiêu khê? hehe. Đồ ăn TQ thì oily vs đồ ăn Ấn thì rất cay or đồ ăn Philippines thì rất chua :D hehee

--> e thấy mấy cái này cũng bình thường thôi chị à, cầu cao cung ko đổi thì đương nhiên giá phải cao, ấy vậy mà vẫn có người đủ sức mua thì là ok rồi :D ở Sing đất cũng chỉ dc sử dụng 99 năm và phần wifi ko free thì rất là đại trà đó chị chứ k phải ở mỗi Beijing. Úc, Mỹ gì cũng có rất nhiều nơi như vậy hết ngay cả ở hotel xịn.

E nghĩ lúc đi travel thì "think the world as they are, not as we are" và coi như mỗi cái khác nhau là 1 fact thú vị, đa dạng hóa cho tầm hiểu biết của mình chứ đừng so sánh against VN vì thực ra.. nc mình cũng có lắm nỗi nhiêu khê? hehe. Đồ ăn TQ thì oily vs đồ ăn Ấn thì rất cay or đồ ăn Philippines thì rất chua :D hehee

Em Endi nói đúng đó, chị mô tả nó chứ ko chê, nhưng ghét là có ghét cái này ko khách quan được :|

Ánh Loan xinh quá, vẫn như ngày nào... Sao không cho dòng chữ chú thích ảnh vào giữa ảnh cho dễ đọc em???

Ánh Loan xinh quá, vẫn như ngày nào... Sao không cho dòng chữ chú thích ảnh vào giữa ảnh cho dễ đọc em???

Cám ơn anh NET đã đọc và vote cho em Ánh Loan một phiếu nha!

chuyến hành trình của bạn thật dài và hay . những dòng tóm tắt ghi lại chuu6en1 đi thật tinh tế đó bạn. chúc mừng bạn đó là 1 sự thành công trong cuộc sống

chuyến hành trình của bạn thật dài và hay . những dòng tóm tắt ghi lại chuu6en1 đi thật tinh tế đó bạn. chúc mừng bạn đó là 1 sự thành công trong cuộc sống

Cảm ơn bạn quocle, cảm ơn bạn đã nhận ra đây đúng thật mới là những dòng tóm tắt mà thôi :)
p/s: nếu được thì vote cho naloan 1 phiếu trên đầu bài nha!

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,950
Latest member
tentacoin11
Back