What's new

Tết té nước ở đất nước triệu voi

Tổng thiệt hại do vụ té nước:

1. Ống kính tokina 12-24mm f4 (Nghe nói giờ đã hoạt động trở lại).
2. Một điện Thoại SONY Ericson P1
3. Một bộ quần áo gửi lại ở đất bạn Lào do dính phẩm mạu
4. Một điện thoại Nokia E 61i bị ẩm ướt
5. Và nhiều nốt ngứa do mặc quần áo ẩm suốt ngày :D

Ối, thêm một bác n hiếp ảnh gia xuất hiện. :D Đầu tiên em xin ngả mũ chào bác. Thứ hai là em xem nhiều bài của bác nhưng chưa có dịp giờ mới tranh thủ gửi lời cảm ơn bác. Thứ ba là lúc nào bác rảnh chỉ em mấy chiêu về đo sáng được không?

Cám ơn bác nhiều! :)

P.s: Lờ tờ lợi hại thật. (c)

@SonTT: Ống 28-70mm có đeo bao rồi ạ :D
@greenline: Tổng thiệt hại của 1 xe chúng tôi gồm 4 người bác ạ

Đường phố

Đi chùa

Last edited:
The look

Nhiều người cho rằng ở Việt nam do tiếp thu Phật giáo trực tiếp từ Ấn Độ nên từ Buddha (bậc giác ngộ) được phiên âm trực tiếp thành Bụt. Tuy nhiên, đó cũng chưa là đủ để nước ta coi đạo Phật là quốc đạo như Đất nước Lào anh em....

Chính vì vậy, nhưng vị sư trong đời sống ở Lào luôn là điều mà ai đến đó đều cảm thấy tò mò và cũng lại gần gũi...

Dọn dẹp ngày tết

Sư với điện thoại là điều thường thấy ở đây

Tôi đi dạo một vòng khắp nơi trong một ngôi chùa thì thấy nơi phơi cái quần "ấy"

Last edited by a moderator:
BCS loại super thin của Nhật chắc cũng OK nhỉ, chỉ có điều vớ vẩn khi chụp ra lại thấy giống Macro vì quên không kéo phần loop ở đầu sang bên cạnh, he...he =))

Ảnh đẹp quá! Lãnh tụ kìa vào giúp Tiny post ảnh cho anh em xem đi (c) (beer)

Tini cũng chụp ảnh hả??? Chụp bằng máy ảnh hẳn hoi chứ.
Rồi. OK

Theo tiêu chí của lãnh tụ thì máy ảnh như thế nào mới được cho là hẳn hoi =))

Tiny cẩn thận chụp không phải bằng máy fullframe dễ bị xóa lắm =))

Nhưng nhìn ảnh bác Lekima post thấy ngoài ngút ngàn tiền ra, đến cục pin dùng làm cái chặn tiền cũng xịn, đến pin của 5D full frame cũng không to như thế :)) Chắc đủ tiêu chuẩn nhỉ. (beer)

Last edited:
Theo tiêu chí của lãnh tụ thì máy ảnh như thế nào mới được cho là hẳn hoi =))

Tiny cẩn thận chụp không phải bằng máy fullframe dễ bị xóa lắm =))

Bác Nét biết chuyện Hậu Nghệ luyện cung rồi chứ hả :)
Tini này, trình cao khôn xiết, tất nhiên là máy ảnh của bạn ấy là loại đại pờ rô rồi, nhưng mà những bức ảnh đẹp nhất của bạn ấy thì lại... chụp bằng mồm cơ...

Những ảnh đấy thì site ta không hiển thị được... bác Nét có dịp về VN Tini sẽ tả cho bác nghe... về những đám mây vần vũ, cuồn cuộn vờn bay trên sườn núi và đàn bạch mã ẩn hiện như sắp vút bay lên trong trời đất ấy, mây mịn màng ấy....

Đấy... kiểu thế=)) =)) =))

Chẹp...chụp ảnh bằng mồm hay là chụp ảnh bằng con tim và khối óc là một thể loại mà tác phẩm của nó hoàn toàn không dễ cảm nhận...đặc biệt đối với những người chỉ dùng bằng ba cái khối sắt đen sì vô cảm và công cụ duy nhất là ngón tay trỏ...hé hé hé...do vậy để chụp được những tấm ảnh bằng MỒM thì người nghệ sỹ cần phải chụp bằng MÁY và XEM ảnh của người khác chụp tối thiểu bằng nửa thời gian anh ta đã sống :) kết luận: Sơntt không thể chụp ảnh bằng MỒM vì đã quá tuổi cho phép :D dẫn đến bạn í rất GATO với những ai...có thể làm được việc đó :)) :)) :))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,924
191,773
Latest member
thuexe16chodalat
Back