What's new

Têt Trung thu cùng trẻ em Làng Mui _Gia Lai

Cảm nhận đầu tiên về chuyến đúng như Thien An nói :" tình nguyện tạm thành công trừ vấn đề quốc tang, plan phượt tan hoang" ,về vụ bể sô liên hoàn 1 phần lỗi lớn do mình tính thời gian sai và chủ quan hix đúng là người tính không bằng trời tính :( . Cảm ơn mọi người đã giúp mình và clb Ban Mai Xanh có event trung thu tạm thành công nhờ sự " đống lòng một người vì mọi người , mọi người vì một người ". Sẽ cố gắng đền bù cho mọi người 1 chuyến đi BMT hay HT đúng nghĩa trong thời gian sớm nhất có thể ^^ ( trước hay ngay tết tây ) .Hình ảnh đang lọc, sẽ đưa lên trong ngày mai :D

Chuyến đi này e ko phải là người nhỏ nhất duy nhất nhóm nhưng được mọi người chăm rất tốt, nhất là bảo mẫu của em. hii. thankz nhìu nhìu < làm bảo mẫu sáng nghĩ làm cũng thấy tội nhưng mà lỡ rùi>. Chuyến sau thì chuyển giao người rùi nhá bảo mẫu. Chờ ảnh của anh xì-mon.

Mọi người ơi, part 2 của plan Saigon by night là như thế nào thế ,

Lịch trình : Ung Văn Khiêm - Cầu vượt Văn Thánh - Cầu Thủ Thiêm - Cơm tấm đêm ở Nguyễn Trãi - Mua lồng đèn ở Trần Hưng Đạo Q5 - Đại lộ Đông Tây - Cầu Nguyễn Văn Cừ - Hồ Bán Nguyệt q7 - Cầu Phú Mỹ - Nhà thờ Đức Bà - chia tay đi về khò khò...(BB). CHụp cảnh đêm của thành phố rất đẹp,a.Kiếm bỏ lỡ dịp rồi.

Ai không đi ở nhà ngóng nhá ^:)^
Thay mặt anh Kiếm, em đã lê lết hết từ chợ Bình Tây đến cầu Phú Mỹ, nằm lăn ra ở cả nhà thờ Đức Bà :D

Bé Linh được chăm cho từng miếng ăn giấc ngủ nhá, sáng ra có ng pm ym mình cảm ơn rối rít, hehe, về cân lại xem có lên đc kg nào k L hén >:]

~~~~~
Ngày đầu tiên:

Trời mưa tầm tã, bao nhiêu mưa của ngày hôm ấy được dồn lại cho buổi tối.
5h PM ngồi họp, nhìn mưa mà cứ lo, cứ mưa thế này thì mình ở nhà cho khỏe.

May sao lúc đi trời ngớt mưa, chạy đến chỗ tập trung mới mưa tiếp (cái này thật là trời thương đó mà)
Đến lúc khuân đồ ra xe dưới trời mưa, đoàn ít nam nhưng cũng lắm trâu bò, và có sự support từ nhiều nguồn nữa, nên đồ đạc cũng nhanh chóng ra xe.
Nhưng,
Đến lúc xe lăn bánh mới ngộ ra là chỉ có một tài,
Lăn bánh đc vài tiếng thì nhớ ra lồng đèn đã nhất quyết ở lại sg chứ k thèm lên xe :((
Gian khổ trùng phùng gian khổ khi tối ấy xe phải qua con đường đau khổ mà bác tài thì . .. . mới đi đường này lần đầu.

Lắc qua lắc lại một hồi cũng tới lúc nghỉ,
3h sáng ở trạm dừng chân Bù Đăng, cả nhóm tranh thủ xả nước, nạp năng lượng, xong phát hiện ra cạnh đó có ngôi nhà khá đẹp, kiểu xây như ở ĐL, thế là tung ta tung tăng làm dáng pose hình :D

tèn tén ten, tạm dừng cho Xì Mo up hình lên nhá \m/

Ngáp ngáp và ngáp, vật vờ , nằm ngủ mà cứ như còn đang lắc lư trên xe ... Một mùa trung thu lại qua ,1 chuyến đi về quẩy nặng những tiếng cười , những giọt mồ hôi và 1 chút hụt hẫng. Xin cảm ơn anh Cường ( smalldevil ) và tất cả các bạn trong nhóm phượt đã chung tay để mang đến nụ cười cho các em .

Sau 4h di chuyển nhóm đã đến được trạm dừng chân Bù Đăng ,tranh thủ sau khi ăn xong mọi người tự sướng :

Sự khác nhau của 2 người đàn ông Thiên Ấn độc hành và Vô Tình Kiếm :

Suy tư gì thế Ấn :

Mở cửa vào sân nhà chộp hình ^^ :

Ấn viết tiếp mạch của e nhé , a và mọi người sẽ post hình minh họa dùm e .

Last edited:
Lịch trình : Ung Văn Khiêm - Cầu vượt Văn Thánh - Cầu Thủ Thiêm - Cơm tấm đêm ở Nguyễn Trãi - Mua lồng đèn ở Trần Hưng Đạo Q5 - Đại lộ Đông Tây - Cầu Nguyễn Văn Cừ - Hồ Bán Nguyệt q7 - Cầu Phú Mỹ - Nhà thờ Đức Bà - chia tay đi về khò khò...(BB). CHụp cảnh đêm của thành phố rất đẹp,a.Kiếm bỏ lỡ dịp rồi.
Thật là kinh ^^
Sáng ra gặp bạn Wind_and_sand vật vờ, cuời phơ phớ, mặt lơ ngơ :))

*Chặc chặc* e hèm, Thien.an không có Nhóc đi cái... vậy đó hả? Trời ơi, tôi.. tôi tức quá trời ơi *vỗ ngực thùm thụp*
Còn bà Vỡ Ly kia nữa, sao lại ngoại tình trắng trợn thế kia, tính "ăn nem" trước mặt Du ca của Nhóc muội thế hả? Loạn, loạn hết rồi *dựa vào ghế*.
=> Reng reng, 115 nghe! Cho xe đến số nhà... có người xỉu ngồi trước Laptop. Ò e ò e... *nhân viên y tế nhìn Laptop*: "chẹp chẹp, 1 thằng 4 em, chịu nổi không nhỉ :shrug:"

*Chặc chặc* e hèm, Thien.an không có Nhóc đi cái... vậy đó hả? Trời ơi, tôi.. tôi tức quá trời ơi *vỗ ngực thùm thụp*
Còn bà Vỡ Ly kia nữa, sao lại ngoại tình trắng trợn thế kia, tính "ăn nem" trước mặt Du ca của Nhóc muội thế hả? Loạn, loạn hết rồi *dựa vào ghế*.
=> Reng reng, 115 nghe! Cho xe đến số nhà... có người xỉu ngồi trước Laptop. Ò e ò e... *nhân viên y tế nhìn Laptop*: "chẹp chẹp, 1 thằng 4 em, chịu nổi không nhỉ :shrug:"

e gọi 115 chứ anh gọi 114 để chữa cháy nhà lâu rồi =<

Chuyến này thiếu nam thừa nữ mà Nhóc em :D mình ảnh phải quản lý đến 3 đào T_T khổ lắm em à, e không thấy a suy tư đó sao

" . .. Chuyến này không biết bình sẽ chết vào tay ai đây ..."

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,590
190,140
Latest member
inhopanphat
Back