What's new

Têt Trung thu cùng trẻ em Làng Mui _Gia Lai

Cảm nhận đầu tiên về chuyến đúng như Thien An nói :" tình nguyện tạm thành công trừ vấn đề quốc tang, plan phượt tan hoang" ,về vụ bể sô liên hoàn 1 phần lỗi lớn do mình tính thời gian sai và chủ quan hix đúng là người tính không bằng trời tính :( . Cảm ơn mọi người đã giúp mình và clb Ban Mai Xanh có event trung thu tạm thành công nhờ sự " đống lòng một người vì mọi người , mọi người vì một người ". Sẽ cố gắng đền bù cho mọi người 1 chuyến đi BMT hay HT đúng nghĩa trong thời gian sớm nhất có thể ^^ ( trước hay ngay tết tây ) .Hình ảnh đang lọc, sẽ đưa lên trong ngày mai :D

Sau 4h di chuyển nhóm đã đến được trạm dừng chân Bù Đăng ,tranh thủ sau khi ăn xong mọi người tự sướng :

Sự khác nhau của 2 người đàn ông Thiên Ấn độc hành và Vô Tình Kiếm :

Hic...lúc này mình đang bơ phờ trên xe, nhìn mọi người hớn hở mà "tủi khỉ" gì đâu !!!!!. Đi lần này mình đã đạt kỉ lục, vượt qua chính mình ngồi xe oto 2 ngày trên 30 tiếng, về nhà lở lững tí, có tiến bộ rồi, chắc phải luyện thêm vài chuyến với Bác tài + tuyến đường " ồ sao pé không lắc " :) để xuống xe vẫn có thể by night vô tư cùng nhóm.

Ai không đi ở nhà ngóng nhá ^:)^
Thay mặt anh Kiếm, em đã lê lết hết từ chợ Bình Tây đến cầu Phú Mỹ, nằm lăn ra ở cả nhà thờ Đức Bà :D
Nhờ e cổ vũ động viên hết lời kèm hăm dọa mới có người làm mẫu đấy chứ. :D
Đó là quà cho a.Kiếm đấy. < mà có người tức ko làm việc được ko ta?>

*Chặc chặc* e hèm, Thien.an không có Nhóc đi cái... vậy đó hả? Trời ơi, tôi.. tôi tức quá trời ơi *vỗ ngực thùm thụp*
Còn bà Vỡ Ly kia nữa, sao lại ngoại tình trắng trợn thế kia, tính "ăn nem" trước mặt Du ca của Nhóc muội thế hả? Loạn, loạn hết rồi *dựa vào ghế*.
Hii. Nhóc lầm rùi, đó là bảo mẫu số 1 của Vỡ Ly đấy. (c)

Niệm tình là "đại tẩu" tương lai nên Nhóc muội tha thứ cho đấy, còn Thien.an thì chờ đấy :Dam

Thế... có ọp ẹc gì không, để Nhóc còn biết mà đi shóp pìng nữa nà, lâu không gặp phải ăn mặc cho đẹp mới được, chủ yếu vẫn là cho ai kia tiếc nuối thôi :D

Nhờ e cổ vũ động viên hết lời kèm hăm dọa mới có người làm mẫu đấy chứ. :D
Đó là quà cho a.Kiếm đấy. < mà có người tức ko làm việc được ko ta?>
Cám ơn các em gái ( wind and sand , lynka) đã nhắn tin thăm hỏi động viên ngay sáng hôm sau nhá (mặc dù ngủ tới 11h mới dậy đọc tn ,hic hic )
Ý tưởng lăn lê bò toài khắp đường phố SG là của mình có mà, để thien an thực hiện là được rồi . Mấy ngày nay nhà rớt mạng không vào chung vui cùng mọi người được, ở cty thì ăn xong cái là đã bùn ngủ rùi, không kịp làm j nữa, hic hic . Nghe đồn tối thứ 7 off hả . Tối thứ 7 làm lại cái SG by night đeee, sáng hum sau ngủ bù, he he . Để mình thực hiện ước mơ còn dang dở …

Nhận ủy thác của Xì Mo, mình sẽ viết hồi ức, mong mọi người tham gia và up hình theo mạch nhé :)

~~~~~
Ngày thứ 2:

Nếu gọi là ngày thứ 2 thì dừng chân ở Bù Đăng đã là ngày thứ hai rồi, nên tạm gọi tỉnh giấc khi trời sáng lần tiếp theo là ngày thứ hai vậy.
Sau một đêm ngủ trên xe, sáng hôm đó, mọi người lại lần lượt được đánh thức bởi những cú xóc xe và hơi lạnh buổi sáng của vùng cao nguyên (hoặc của máy lạnh quên đóng :]] )
Chào đón mọi người sáng hôm đó là đoạn đường đèo vòng qua những thung lũng còn đang ngủ trong sương lạnh, các rẫy cafe, hồ tiêu mờ trong làn sương, kéo dài lên tận những đỉnh đồi núi còn ngập chìm trong màu trắng xám đặc trưng của bầu trời rưng rưng chực mưa. Điện thoại sắp cạn pin nên không thể lấy ra bắn tọa độ, đành ngồi đọc cây số trên QL.14.
Nhìn đoạn này mà chỉ muốn xuống xe, đi trekking thôi, nhưng cũng hơi tiếc là núi rừng từ đoạn này trở về sau không còn nguyên vẹn mà đa phần đã bị phá để trồng cafe, tiêu, cao su.... Thỉnh thoảng xe lại băng qua những khu chợ sớm còn vắng người, những trường học còn chìm trong giấc ngủ, những ủy ban, nhưng nhiều nhất vẫn là nương rẫy với những ngôi nhà, gỗ có, xi măng có, rải rác, ẩn hiện trong màu xanh đậm của cây cỏ.
Xe không chạy nhanh được trong thời tiết nửa mưa và trên cái đường đèo lên xuống với những khúc cua khá gấp, nên phải đến quá trưa nhóm mới tới được điểm đến đầu tiên là nhà thờ ...... (bạn nào giúp mình update tên và địa điểm với :D ). Lúc này sự cố tiếp tục khi được thông báo về quốc tang, sẽ không tổ chức văn nghệ ca múa hát trung thu, bây giờ chỉ còn đi phát quà thôi, cả nhóm tình nguyện nghe xong đều xìu xuống, bao nhiêu công sức =< Nhưng công việc vẫn tiếp tục, tất cả dỡ hàng, ăn uống, vệ sinh và chuẩn bị cho chuyến đi vào làng cũng như phát quà vào chiều tối.

Làng ..... (mọi người giúp update tên làng + xã nhá, quên mất tiêu rồi) cách nhà thờ 30km, đường đi cũng tốt, tuy nhiên thấy làng cũng khá, đường nhựa, cạnh 1 nông trường cao su, nhà gạch, nồi cơm điện, xe hơi, angten chảo, khá là đầy đủ, tuy nhiên ở đây toàn là bệnh nhân phong, hầu như đa số người lớn đều bị rất nặng, nhiều người tay chân đều bị tháo khớp hết trơn. Trẻ em, đa số da ngăm đen tóc vàng vàng cháy nắng, lóc nhóc là nhiều, thấy ít đứa lơn. Hay cái là làng này nhận quà rất trật tự, không bon chen xô lấn, mọi người phát gạo, mì, một số đồ dùng và bánh trung thu nhanh chóng và vui vẻ. Chỉ có phần phát thuốc là hơi làm mình lo ngại thôi, không biết các dược-sĩ-một-buổi có biết bệnh mà phát không nữa ;]]

Thấy rất tội cho các em thiếu nhi ở làng đó, tuy bệnh không lây dễ dàng nhưng không biết sau này rồi các em sẽ ra sao, có thoát nổi cái bóng đen đang phủ lên ngôi làng mình hay không.

~~~~~
Mọi người chia sẻ cảm xúc và hình ảnh nhé :)

Niệm tình là "đại tẩu" tương lai nên Nhóc muội tha thứ cho đấy, còn Thien.an thì chờ đấy :Dam

Thế... có ọp ẹc gì không, để Nhóc còn biết mà đi shóp pìng nữa nà, lâu không gặp phải ăn mặc cho đẹp mới được, chủ yếu vẫn là cho ai kia tiếc nuối thôi :D

Em nói vầy sao anh dám . ..... không đi off :))

Có nên đưa đoạn Saigon by Trung Thu night vào không mọi người ??? tại thấy k liên quan lắm tới chủ đề topic :D

Đang chờ Xì Mo vào định lịch off, ổng chụp hình nhiều nhất mà :D

Cám ơn các em gái ( wind and sand , lynka) đã nhắn tin thăm hỏi động viên ngay sáng hôm sau nhá (mặc dù ngủ tới 11h mới dậy đọc tn ,hic hic )
Ý tưởng lăn lê bò toài khắp đường phố SG là của mình có mà, để thien an thực hiện là được rồi . Mấy ngày nay nhà rớt mạng không vào chung vui cùng mọi người được, ở cty thì ăn xong cái là đã bùn ngủ rùi, không kịp làm j nữa, hic hic . Nghe đồn tối thứ 7 off hả . Tối thứ 7 làm lại cái SG by night đeee, sáng hum sau ngủ bù, he he . Để mình thực hiện ước mơ còn dang dở …

Thứ 7 tuần này chúng ta sẽ off share hình nhé mọi người , thời gian là 19h tại quán trà sữa người lớn BoBa góc đường Lê Thị Hồng Gấm và CALMETTE quận 1, còn phi vụ SGBN thì sẽ biểu quyết, nếu trên 4 xe là chúng ta có thể đi :)

Có nên đưa đoạn Saigon by Trung Thu night vào không mọi người ??? tại thấy k liên quan lắm tới chủ đề topic :D

có...có....xém tí nữa là đao được đi rồi,giờ đang chờ hồi ức part 2 của mọi người nè.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,638
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back