What's new

Thác Bản Giốc ngày rằm đê

Status
Not open for further replies.
Em đang định đi thác Bản Giốc từ 18-20/7, hình như cũng đúng rằm, vừa trăng sáng đẹp, vừa nước đẹp, lúa xanh... năm ngoái em đi thời gian này phê lắm ạ :D

Lịch trình tạm thời như sau:
Chiều thứ 6: HN - Thái Nguyên - Bắc Kan. Ngủ ở Bắc Kạn
Thứ 7: Bắc Kạn - Cao Bằng - Trùng Khánh - thác Bản Giốc - động Ngườm Ngao - Cao Bằng
Chủ nhật: Cao Bằng - hồ Ba Bể - Hà Nội

Phương tiện: xe máy

Bác nào có ý định tham gia thì ới nhé (wait)

Em đang định đi thác Bản Giốc từ 18-20/7, hình như cũng đúng rằm, vừa trăng sáng đẹp, vừa nước đẹp, lúa xanh... năm ngoái em đi thời gian này phê lắm ạ :D

Lịch trình tạm thời như sau:
Chiều thứ 6: HN - Thái Nguyên - Bắc Kan. Ngủ ở Bắc Kạn
Thứ 7: Bắc Kạn - Cao Bằng - Trùng Khánh - thác Bản Giốc - động Ngườm Ngao - Cao Bằng
Chủ nhật: Cao Bằng - hồ Ba Bể - Hà Nội

Phương tiện: xe máy

Bác nào có ý định tham gia thì ới nhé (wait)

Kể ra thời gian thì cũng xa xa, hơi khó tính toán. Nhưng bạn rô sỳ cho tớ hỏi chạy vậy hình như hơi hộc bơ thì phải. Tớ già yếu nên phải hỏi cẩn thận trước khi đăng ký. Ở đời phải biết mình là ai chứ. :D Tớ thì hợp với thể loại chạy chậm, vừa đi vừa nghiêng ngó vừa bắn phá linh tinh. Chứ chạy hùng hục như trâu thì chịu.

Khổ thế đới! :(

Giống em, tốc độ tối đa 35km/h ... cũng chẳng biết mình đã già hay chưa nữa, liều ăn nhiều :D

Em cũng vừa đi vừa nhẩn nhơ thôi, cũng sợ đi nhanh ạ :)

Nhưng nói chung cứ xác định là tối muộn CN mới về đến HN :D

Mình thích chương trình này quá. Nhưng lần này đi không được vì dạo này bận quá không dứt ra được. Các bạn đi về rồi thông báo để mình nắm tin tức. Khi nào ra Bắc là mình tự đi luôn, hoặc lúc đó hú được ai là ráp vô liền. A, sao hôm nay gõ tiếng Việt ngon thế, không cần cách ra để chấm câu à? Sướng thế...................Ah..............

Giống em, tốc độ tối đa 35km/h ... cũng chẳng biết mình đã già hay chưa nữa, liều ăn nhiều :D

Ấy, 35km/h thì chậm quá. :D Đường ngon đồng bằng thì tớ thường quất khoảng 60-70 km/h. Nhất là đoạn HN-TN-CB thì chán lắm cắm cúi mà chạy thôi. Chẳng biết bây giờ thế nào chứ 2 năm về trước tớ chạy bụi mù trời. Theo lịch trình thế này thì ngày thứ 2 chạy hơi bị vất. Ngày xưa bọn tớ chạy tổng cộng hình như mất 3 ngày thì phải. (Bob ơi cứu anh :D). Đường từ Cao Bằng sang Trùng Khánh ngày xưa đi cứ gọi là vừa đi vừa nhảy. Ấy là cái xe nó nhảy chứ không phải người ngồi trên xe nhảy xuống đất. :D Lại còn rẽ về qua Ba Bể nữa chứ?

Bạn Rô sỳ ngâm cứu đường đi nước bước kỹ chưa đới. Kiểu này tớ phải phủi bụi cho tập bản đồ đường bộ mới tinh mua 2 năm chưa dùng rồi. Mà cũng không biết nó nằm ở đâu nữa. :D

Đây để em cho các bác cái lịch cụ sờ thể chẹp

Thứ 6 ngày 18/7:
-6.00 pm: Xuất phát Hà Nội - Thái Nguyên (80km) theo đường 3
-8.00 pm: Đến Thái Nguyên, ăn tối mất 1 tiếng
-9.00 pm: Đi Thái Nguyên - Bắc Kạn (90km) vẫn đường 3
-11.30 pm: Đến Bắc Kạn, ngủ Bắc Kạn

Thứ 7 ngày 19/7:
- 7.00 am Xuất phát Bắc Kạn - Cao Bằng (110km) đường 3 tiếp
- 10.00 am: Đến Cao Bằng, đi tiếp Cao Bằng - Quảng Uyên - Trùng Khánh (đoạn Quảng Uyên - Trùng Khánh hơi xấu tí teo thôi, còn lại là ngon ạ :))
- 12.30 pm: Đến Trùng Khánh. Ăn trưa ở đây
- 2.00 pm: Đi Trùng Khánh - Thác Bản Giốc (27km đường cực đẹp (c))
- 3.00 pm: Đến Thác, chơi bời ở Thác, động Ngườm Ngao đến 6-7h chiều
- Tối ngủ ở Bản Giốc

Chủ Nhật ngày 20/7:
Cái này thì hôm đấy đi tuỳ cơ ứng biến, nếu thích thì chơi hồ Thăng Hen, hoặc đi Pác Bó, hoặc đi Ba Bể (nếu đi Ba Bể thì Thứ 7 cố về Cao Bằng ngủ)

Thế ạ, bác greenline còn thắc mắc j về đường đi ko? :)

Last edited:
Đây để em cho các bác cái lịch cụ sờ thể chẹp
Chủ Nhật ngày 20/7:
Cái này thì hôm đấy đi tuỳ cơ ứng biến, nếu thích thì chơi hồ Thăng Hen, hoặc đi Pác Bó, hoặc đi Ba Bể (nếu đi Ba Bể thì Thứ 7 cố về Cao Bằng ngủ)

Thế ạ, bác greenline còn thắc mắc j về đường đi ko? :)

Ờ ờ, nói vậy mới nhớ ngày xưa bọn này đi Bản Giốc, Pác Bó. Gớm, mới tí tuổi đầu thôi mà đầu óc chán lắm cơ. :D Mà của đáng tội, hồi ấy phượt phẹt toàn xác định đến đâu là nhà, ngã đâu là giường. :D Hơn nữa tại mấy bạn Bob biếc với Bư biếc làm trưởng đoàn hơi bị xịn. :D

Vụ ngủ đêm ở cái thị trấn gì gì (lại quên tên :() ngay sát Pác Bó bọn này đi đúng vào dịp Tết lễ gì đó. Hàng ăn, đồ ăn, chợ không ai bán gì cả. May nhờ bạn Chit toi sáng ý nhanh chân chôm được cái nhà khách ủy ban gì gì đó. Cả bọn lượt phượt phờ râu hái trộm khoai lang, chôm bí đỏ ngồi nấu cơm. Vui phết. :D

Nhớ lại thấy hay ho không biết mấy bạn khác có động lòng không nhỉ. ::LL Thôi tớ cứ đặt tạm 1 chân nhá. Dập dòm tí cho ló vui. :D

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,189
189,947
Latest member
uyen13579
Back