What's new

[Đã đi] Thác Bản Giốc, động Ngườm Ngao xe máy 22 - 24/7/2011

Status
Not open for further replies.
* ĐÃ CHỐT ĐOÀN
LỊCH TRÌNH
HÀ NỘI - (150km) – LẠNG SƠN - (130km) – QUẢNG UYÊN – (55km) - THÁC BẢN GIỐC

Mục đích: Đến thác Bản Giốc, thăm Thác, động Ngườm Ngao là chủ yếu. Đến vào ban ngày để có thể chụp ảnh, ngắm cảnh. Các điểm dừng chân khác là phụ. Do đó chọn đường đi dọc theo QL3 hoặc QL4A+1A qua các điểm dừng chân là TP, TX, TT. Thời gian có hạn nên không tạt ngang ngửa thăm thú bà kon, off-road.

Phương tiện: Xe máy, ưu tiên xế biết móc lốp, phá xe và ôm biết pha mỳ ăn liền + cafe (c). Đoàn đã có 34 người, chia thành 2 nhóm.

Định nghĩa, ký hiệu: A - (30km.1h.13h-14h) - B tức là Đoạn đi từ A đến B dài 30km mất 1h và đi từ 13h đến 14h

1. Đoạn đầu: Đi trong chiều tối ngày 1

Hà Nội (xuất phát lúc 17h tại điểm do Đoàn quy định, hướng cầu Thanh Trì dọc QL 1A đi Bắc Ninh, Bắc Giang) – (150km.5h.17h-22h) – TP Lạng Sơn. (thời gian bao gồm cả dành cho đoàn dừng lại ăn nhẹ và nghỉ ngơi dọc đường).
Nghỉ tối tại TP Lạng Sơn.

2. Đoạn 2: Sáng ngày 2 - Trưa ngày 2. Tổng = 170km

Dậy lúc 5h30, cả đoàn có 1h vệ sinh cá nhân và ăn sáng, xong lúc 6h30 xuất phát.

TP Lạng Sơn qua Thất Khê – (90km.2h30.6h30-9h) –> đến Đông Khê – rẽ phải vào đường 208 đi cửa khẩu Tà Lùng, đi 20km rẽ trái vào đường 3 mới đi Quảng Uyên, qua đèo Khau Chìa – (50km.2h.9h-11h) –> Quảng Uyên - (30km.1h.11h-12h) -> Trùng Khánh.
Ăn trưa tại Trùng Khánh và nghỉ trưa đến 13h30.

3. Đoạn 3: Trưa ngày 2 - Tối ngày 2

TRÙNG KHÁNH - BẢN GIỐC – quay lại TRÙNG KHÁNH - TX CAO BẰNG (~110km).

Trùng Khánh - (25km.1h.13h30-14h30) – Động Ngườm Ngao/Thác Bản Giốc.

Đi thăm động Ngườm Ngao trước từ 14h30 đến 15h30, sang Thác Bản Giốc chơi đến 17h30.
Lịch trình đoạn này có thể xê dịch từ 30’ đến 1h sớm hơn nếu đến Trùng Khánh ăn trưa sớm.

Bản Giốc – (25km.1h.18h-19h) –> Trùng Khánh.

Ăn tối tại Trùng Khánh đến 20h

Trùng Khánh – (30km.1h.20h-21h kể cả đổ xăng) –> Quảng Uyên (đổ xăng) – (30km.21h-22h) –> TX Cao Bằng.

Nghỉ tối tại TX Cao Bằng (ref: KS Bằng Giang)

4. Đoạn 4: Sáng ngày 3 - Trưa ngày 3. TX CAO BẰNG – TX BẮC CẠN – TP THÁI NGUYÊN – HÀ NỘI

Sáng ngày 3 (CN) dậy 6hh30, vệ sinh cá nhân và ăn sáng đến 8h xuất phát.

TX Cao Bằng - (100km.3h30.8h-11h30) -> TX Bắc Cạn (ăn trưa ở đây, tranh thủ ngủ trưa 30’ để chiều về đỡ buồn ngủ, 13h đi tiếp) - (90km.3h.13h-16h) -> TP Thái Nguyên - (80km.3h.16h-19h) -> Hà Nội. Về đến Hà Nội xê dịch từ 19h - 20h.

Thời gian tính cả nghỉ ngơi dọc đường và chụp choạch, sẽ có xê dịch tùy vào thực tế.

Cùng nhau đi ăn tối ở Hà Nội nếu có nhu cầu.

p/s: Ưu tiên nhóm FAN Thích Lên Đỉnh nhé :D

[ĐÃ CHỐT ĐOÀN]

Mọi người đặt gạch thì cho xin các thông tin sau nhé (post lên đây hoặc gửi vào email [email protected])
1. Hò văn tèn, năm sinh
2. Giới tính, ôm hay xế (nữ vẫn xế như thường nên phải khai báo rõ ràng )
3. Điện thoại, email và nick chat yahoo, skype, nick trên phượt - gửi email cho bí mật
4. Địa chỉ ở khu vực nào (để còn bố trí off và chọn địa điểm xuất phát cho phù hợp)

Last edited:
Re: Đi Thác Bản Giốc, động Ngườm Ngao từ Hà Nội bằng xe máy 22 - 24/7/2011

Ai ôm siêu, ôm đẹp, ôm chuyên nghiệp sẽ có thưởng đấy nhé........... Cố lên các ôm !
Phản hồi từ nhà ôm đến nhà xế::D
Xế ơi xế, nghe ôm ước:
Dáng xế chuẩn để ôm ngắm
Vai xế rộng để ôm tựa
Tính xế hay để ôm kết
Ngựa xế khỏe để ôm cưỡi
Chỉ vậy thôi, được ko xế???

Phản hồi từ nhà ôm đến nhà xế::D
Xế ơi xế, nghe ôm ước:
Dáng xế chuẩn để ôm ngắm
Vai xế rộng để ôm tựa
Tính xế hay để ôm kết
Ngựa xế khỏe để ôm cưỡi
Chỉ vậy thôi, được ko xế???
Anh có bài test IC của Intel, em qua nhà anh để test xem độ ẩm thế nào trước khi lên đừong nhé.
Pls qua ngay, vì sự an toàn của cả đoàn (wait)

Anh có bài test IC của Intel, em qua nhà anh để test xem độ ẩm thế nào trước khi lên đừong nhé.
Pls qua ngay, vì sự an toàn của cả đoàn (wait)

Test ngay đêm nay đi Sếp. He he...

Hu2, sao số em đen thế k biết. Hôm nay tên lớp trưởng lại thông báo hoãn lịch trao bằng đến 31/7. Em chán chả buồn khóc nữa. Dù rất rất rất muốn đi nhưng e không còn mặt mũi nào xin bác kova quay trở lại nữa. Cơ mà em vẫn hi vọng....ánh sáng nơi cuối con đường, vệt nắng cuối trời.................
Hẹn dịp khác. Nhớ theo dõi topic khi đoàn đi về nhé.

Với bao sự cố gắng và vất vả chúng ta thực sự cảm ơn các thành viên đã tổ chức lo cho cả đoàn, đặc biệt là thành viên kova. Bằng tất cả sự kính trọng và biết ơn cá nhân tôi thực sự có lời cảm ơn sâu sắc đến cá nhân kova (wait). Nhưng thú thực từ sâu thẳm trong suy nghĩ hằn học của tôi và tôi nghĩ còn ko ít thành viên khác chắc cũng nghĩ thế: sao tôi ghét kova thế ko biết. Trời thần tượng sụp đổ có khác. Hứa với tất cả các thành viên đã nghĩ như tôi, nếu sau này có một ai đó là bạn của tôi làm bưởng trưởng tổ chức nhóm phượt, tôi sẽ luôn tác động để ko bao cho cho k..ve tham gia làm thành viên nhóm, dù là thành viên nhóm dự bị. Quà này k..ve :gun. Quên món lợn quay với (beer) đi. Còn dọa tôi là ko cho đi nữa chứ. Quả này thì đúng là ác như con thú ấy. Sao mình có làm gì ác với lão ấy đâu mà lão ấy lại dọa cho mình ở nhà chứ.
- Vừa vào mail vội vào đây bổ sung thêm cái:
Bác Kova ơi sao lại phân công chú dựng lều, chú đã bảo cái khoản này chú có biết làm đâu, hay để chú đi kiếm ít củi về để đốt có được ko? Hay là phân công chú lúc ấy đi pha nước nôi cho ae làm vất vả có cái mà uống chứ. Anh em mình làm lành nhé.:D

Sao tôi ghét kova thế ko biết. Trời thần tượng sụp đổ có khác. Hứa với tất cả các thành viên đã nghĩ như tôi, nếu sau này có một ai đó là bạn của tôi làm bưởng trưởng tổ chức nhóm phượt, tôi sẽ luôn tác động để ko bao cho cho k..ve tham gia làm thành viên nhóm, dù là thành viên nhóm dự bị. Quà này k..ve :gun. Quên món lợn quay với (beer) đi

Lai, lai, lai mạnh...Tối Lạng Sơn, em thay chân của k..v.. nhé (bia và lợn ý):D

Bác Kova ơi sao lại phân công chú dựng lều, chú đã bảo cái khoản này chú có biết làm đâu, hay để chú đi kiếm ít củi về để đốt có được ko?

Để em đỡ A.Béo vụ này... Em mót tí lý thuyết rồi truyền lại A.Béo thực hành...:D

Lai, lai, lai mạnh...Tối Lạng Sơn, em thay chân của k..v.. nhé (bia và lợn ý):D

Để em đỡ A.Béo vụ này... Em mót tí lý thuyết rồi truyền lại A.Béo thực hành...:D

Được rồi thế để tối ae đi an mảnh nhé. May quá ôm của a bảo bo hết xăng xe với ăn uống dọc đường rồi. Quả này phải cố mà ăn cho căng bụng rồi về giảm cân sau (c).

Hồi hộp quá, muốn đi quá, không chịu được nữa rồi...... (kiss)

Chiều nay mình bận không ra tiễn các bạn được.
Chúc các bạn lên đường mạnh khỏe.

Thanks đại ca đã cho bọn e mượn tạm bộ đồ sửa xe máy. Hẹn gặp đại ca ở chuyến đi tiếp theo của nhóm mình.

To live to fight

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,641
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back