What's new

Thắc mắc về nội quy diễn đàn

kittulip

Phượt thủ
Điều V - Quản lý thông tin trên diễn đàn

1. Đối với nội dung trao đổi, thảo luận
1.1. Phải dùng tiếng Việt có dấu (hạn chế tối đa việc pha trộn các thứ tiếng khác). Dùng đúng ngôn ngữ trong các box quy định dùng ngoại ngữ. Hạn chế tối đa việc nói lái, nói ngọng và dùng từ lóng trong các bài viết. Không được bôi đậm, in nghiêng hoặc viết hoa, dùng màu sắc khác cho TOÀN BỘ BÀI VIẾT (trừ phần chữ ký) và độ lớn của chữ không quá kích thước "2" của diễn đàn.
1.2. Không đưa, bàn luận hay đả kích các nội dung liên quan đến chính trị, tôn giáo, tín ngưỡng, các tục lệ được thừa nhận, các mặc định về truyền thống; các nội dung phản nhân văn, phản tiến bộ; kích dục, bạo lực; các nội dung xuyên tạc hoặc đi ngược lại thuần phong mỹ tục của dân tộc Việt Nam...
1.3. Không dùng lời lẽ thô tục, bỉ ổi; không nói bậy dưới bất kỳ hình thức nào; không xúc phạm, khích bác, mỉa mai cá nhân, tổ chức ngoài xã hội và thành viên cùng Diễn đàn; không gây gổ, hăm dọa, khủng bố, kích động; không cờ bạc, cá độ…. Tôn trọng và chấp hành quyết định của Ban Điều hành.
1.4. Thành viên chỉ được bình luận, phê bình với động cơ xây dựng những nội dung liên quan tới các cơ quan nhà nước, đã được công khai trên các phương tiện thông tin đại chúng của Nhà nước. Bình luận, phê bình có chừng mực, có bằng chứng, có văn hóa và công tâm.
1.5. Thành viên không được phép hỏi han, trao đổi các nội dung vi phạm pháp luật, vi phạm bản quyền (phim ảnh, sách báo cấm, phần mềm phá khoá, hack...).
1.6. Không đăng tải trực tiếp địa chỉ liên kết (URL) đến các website có nội dung vi phạm pháp luật, vi phạm bản quyền (phim ảnh, sách báo cấm, phần mềm phá khoá, hack...).
1.7. Không được đưa các thông tin trích dẫn từ các diễn đàn/cá nhân/tổ chức… khác mà không nêu rõ nguồn gốc.
1.8. Không gửi một nội dung nhiều lần, nhiều nơi khác nhau của Diễn đàn. Cần chú ý gửi bài đúng khu vực. Bài gửi sai khu vực sẽ bị xóa mà không cần giải thích.
1.9. Không lạm dụng để spam bài (kể cả những spam lành mạnh, vui vẻ), đặc biệt trong các box, topic chuyên đề.
1.10. Hình ảnh và biểu tượng đính kèm bị hạn chế. Nếu cần, được phép sử dụng các công cụ hỗ trợ để chỉnh sửa hình ảnh trước khi đưa lên diễn đàn, không được up hình ảnh có kích thước quá lớn (trên 500KB), không up ảnh vơí số lượng lớn mà không kèm bình luận.
1.11. Không tự ý đưa hình ảnh riêng tư, các thông tin về tên tuổi thật, địa chỉ, điện thoại, nghề nghiệp và các thông tin khác liên quan đến nhân thân của thành viên khác và của người khác, nếu không được sự cho phép của thành viên đó và người đó, lên Diễn đàn.

Các bài viết không được chấp nhận sẽ bị xóa tự động hoặc chủ động, có hoặc không có giải thích từ Ban Điều hành. Thành viên có các bài viết/hành vi không được chấp nhận có thể bị nhắc nhở, bị chặn post bài trong các topic, box liên quan, thậm chí bị chặn vào diễn đàn hay xóa nick nếu cố tình vi phạm.

Mặc dù Ban Điều hành của Phượt sẽ cố gắng loại bỏ các bài viết không phù hợp ra khỏi diễn đàn, chúng tôi không thể đọc và duyệt tất cả các bài viết. Tất cả các bài viết thể hiện quan điểm của các nhân tác giả bài viết (hay người đưa nó lên diễn đàn), các cá nhân sáng lập và điều hành của Phượt sẽ không bị quy trách nhiệm đối với nội dung của bất kỳ bài viết nào.

Tuy nội dung trong các bài post vẫn thuộc bản quyền của người viết hay người đưa chúng lên diễn đàn, Phượt giữ quyền đồng ý hay không đồng ý xóa những bài post đó khỏi diễn đàn một khi chúng đã được thành viên đưa lên, với lý do đảm bảo sự liền mạch và toàn vẹn của các topic và của toàn bộ diễn đàn.

Mình không thấy trong này có thông tin nào ghi là bắt buộc phải viết Hoa đầu câu hết.
Vậy xin hỏi thẻ phạt của mình là nội quy ở đâu ra vậy?

susu said:
Chào bạn kittulip,

Bạn vừa nhận một thẻ phạt tại diễn đàn Phuot.com - The Real Phuot.

Lý do: Viết không dấu; sai chính tả, ngữ pháp (ví dụ: không viết hoa đầu câu, ngôn ngữ méo mó...)
-------
Bạn chú ý viết hoa đầu dòng cho đúng ngữ pháp nhé !

Cảm ơn bạn !:)
-------

Với lỗi trên, bạn bị thêm 1 điểm phạt. Nếu bị nhiều điểm phạt bạn sẽ bị hạn chế viết bài có thời hạn. Trường hợp phạm lỗi nặng sẽ bị ban nick có thời hạn hoặc vĩnh viễn.

Bài viết có lỗi của bạn:
https://www.phuot.vn/congdong/index.php?posts/270459/
@Kittulip: mời anh cafe đê!!!!!!!!!!!

hôm nào mời anh cafe bệt nha ;)

Mây cái chữ đó ko tin dc đâu :D, hàng coppy nhan nhản ngoài thị trường ý mà, đổ chốc lát cỏ thể ko sao nhưng "mưa dầm thấm lâu" ;)), mới cả mình nhìn giầy bạn cứ dại dại sao ý nhất là chỗ buộc dây vs dây buộc :D

hàng có bảo hành, có gì lôi bác chumbao ra đền =))

Hy vọng bạn sẽ không tái phạm!

Chúc vui vẻ khi tham gia Phượt,
Phuot.com - The Real Phuot

Chưa kể là không chỉ mình mình không viết hoa đầu câu mà rất nhiều bạn cũng giống mình mà mình không thấy ai nói gì hết, bằng chứng luôn nè:

tới ngày off, thu tiền cọc thì ...tình hình số lượng tham gia sẽ thay đổi ngoạn mục :))

chủ xị àh!!!! bạn e (kon gái) giờ mún đi được kô. e mới đi lần đầu nên đi 2e cho vui.

hem được, thik bác Long với bác Lâm cơ :D. Bác Namir dẫn đi ăn bánh canh (beer).

@Kittulip: Cảm ơn bạn đã phát hiện giúp Min/Mods các bạn khác vi phạm nội qui khi không viết hoa đầu câu!! Viết hoa đầu câu là một căn bản tối thiểu của văn phạm, ngữ pháp, khắc phục nó chỉ cần bạn lưu ý chút xíu hay có thái độ tích cực, cầu thị. Lực lượng Min/Mods của Phuot.com mỏng nên không nhắc nhở hết được, mong bạn hợp tác. Cảm ơn bạn.

@Kittulip: Cảm ơn bạn đã phát hiện giúp Min/Mods các bạn khác vi phạm nội qui khi không viết hoa đầu câu!! Viết hoa đầu câu là một căn bản tối thiểu của văn phạm, ngữ pháp, khắc phục nó chỉ cần bạn lưu ý chút xíu hay có thái độ tích cực, cầu thị. Lực lượng Min/Mods của Phuot.com mỏng nên không nhắc nhở hết được, mong bạn hợp tác. Cảm ơn bạn.

Mình biết viết hoa đầu câu là thuộc văn phạm, nhưng diễn đàn không có nội quy nào bắt buộc về văn phạm hết. Như vậy thẻ phạt đối với mình là vô lý.

Còn nếu Phượt yêu cầu về văn phạm thì cần ghi rõ trong nội quy rồi mới phạt được. Nội quy không có đòi phạt thì người ta, vậy thì mod có quyền phạt bất cứ ai, bất cứ người nào với lý do chướng mắt phải không???

Mình biết viết hoa đầu câu là thuộc văn phạm, nhưng diễn đàn không có nội quy nào bắt buộc về văn phạm hết. Như vậy thẻ phạt đối với mình là vô lý.

Còn nếu Phượt yêu cầu về văn phạm thì cần ghi rõ trong nội quy rồi mới phạt được. Nội quy không có đòi phạt thì người ta, vậy thì mod có quyền phạt bất cứ ai, bất cứ người nào với lý do chướng mắt phải không???

Bạn nên tôn trọng cái tiếng của bạn đang nói và viết hàng ngày. Một hình thức nhắc nhở nhẹ nhàng đâu đến mức mất quá nhiều thời gian để tìm kiếm, trích dẫn này nọ thế kia nhẩy. Nếu bạn không phải tuổi con nhím thì để thời gian làm việc khác đi. Sếp bạn có thể mắng bạn vì hôm nay bạn mặc cái váy dài hơn bình thường 1cm. Chuyển sang giao dịch bằng các loại tử ngữ đi thì ko cần viết chữ hoa, chữ quả gì đâu

Ok! cuối cùng bạn cần gì và muốn ntn ? nói ra em xin đáp ứng

Ok! cuối cùng bạn cần gì và muốn ntn ? nói ra em xin đáp ứng

Mình ko muốn gì, chỉ muốn cái gì thì nó phải rõ ràng một chút. Phượt là một diễn đàn cho mọi người yêu thích du lịch tập hợp nói chuyện và chia sẻ kinh nghiệm.
Quy định trong diễn đàn cũng đã rất rõ ràng. Mình chỉ thắc mắc là nội quy diễn đàn mình không vi phạm mà tại sao bị phạt thẻ???

Đó chỉ nói về phía mình, còn bạn nguyen, mình xin lỗi bạn là bạn đang vi phạm quy tắc diễn đàn đó. Diễn đàn ghi rõ hạn chế tối đa ngôn ngữ nước ngoài mà mình thấy bạn ghi chữ "Ok" bự chảng. Vậy bạn có bị phạt thẻ không vậy? ;)

Bạn nên tôn trọng cái tiếng của bạn đang nói và viết hàng ngày. Một hình thức nhắc nhở nhẹ nhàng đâu đến mức mất quá nhiều thời gian để tìm kiếm, trích dẫn này nọ thế kia nhẩy. Nếu bạn không phải tuổi con nhím thì để thời gian làm việc khác đi. Sếp bạn có thể mắng bạn vì hôm nay bạn mặc cái váy dài hơn bình thường 1cm. Chuyển sang giao dịch bằng các loại tử ngữ đi thì ko cần viết chữ hoa, chữ quả gì đâu

Bạn làm mình nhớ cách đây vài ngày mình có đọc bài báo về một người kiện cảnh sát giao thông vì đã phạt thẻ với lý do đậu xe không đúng chỗ. Thẻ phạt đó đúng là không đáng giá bao nhiêu nhưng công lý cần được thực thi bạn ạ.

Còn câu cuối cùng bạn viết là một câu cụt đó, bạn có biết không mà đi bắt lỗi người khác rằng cần tôn trọng chữ viết của mình

@kittulip: xin lỗi bạn, thật sự vào những ngày này cá nhân tôi không muốn mất thời gian để tiếp những chuyện vớ vẩn như chuyện của bạn! Chúng tôi còn đang lo làm sao quyên góp được thật nhiều góp phần giúp đồng bào lũ lụt.

Nên để tránh làm mất thời gian của mọi người, tôi ban nick của bạn!

Bạn có thể không phục quyết định đó, đấy là quyền của bạn!

Xin phép không tiễn!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back