What's new

[Chia sẻ] Thái Bình - Đà Nẵng 1660km

Chào các bác
Kỳ nghỉ lễ 5 ngày vừa qua em với ông bạn vừa làm 1 chuyến từ TB ra ĐN, tổng hành trình 1660km cả đi lần về
Có chút trải nghiệm và hình ảnh chia sẻ với mọi người.
Xuất phát : Thái Bình
Điểm đến : Đà Nẵng, Hội An, Huế
Điểm ghé qua trên đường : Cầu Hiền Lương - Sông Bến Hải, Nghĩa Trang Trường Sơn, Đồng Hới - Quảng Bình, Thành Cổ Quảng Trị, Khu Mộ Đại Tướng Võ Nguyên Giáp
Ấn tượng của em là Huế và ĐN, quả là TP xanh, sạch, đẹp, giá cả thì khỏi phải nghĩ, không cần hỏi giá trước kể cả Hội An.
Ác mộng nhất là qua đoạn Thanh Hóa, Nghệ An đoạn quốc lộ 1A đang làm lại ùn tắc, trời mưa.
Bữa cơm bụi đắt nhất trong đời em là ở Nghệ An, chai nước và lon bò húc đắt nhất là ở Thanh Hóa. Trên đường về khiếp vía không dám ghé đây nữa. Nhìn chung là từ Quảng Bình Trở vào là giá cả khá ổn, đỡ lo bị chặt chém hơn. Hai anh em ăn ở Trung tâm Đồng Hới lúc trả tiền mà bất ngờ, chỉ 60k 2 xuất ăn rất đàng hoàng lịch sự.
Nghỉ chân trên đường đi - Quảng Trường Hồ Chí Minh

Qua cầu Bến Thủy - Nghệ An

Một hành trình dài, một cảm nhận thú vị, cảm ơn bạn đã chia sẻ và rất mong nhận được những hình ảnh khác và cảm nhận của bạn tại mỗi điểm đến, mỗi vùng miền. Thiết nghĩ thêm những cảm nhân những kinh nghiệm của người đã trải qua sẽ tốt hơn cho những bạn đi sau.

1660km mà bác chỉ có vài tấm hình thôi sao, bác có thể kể lại chi tiết chuyến đi qua từng tỉnh, từng thắng cảnh cho em biết với.

Cầu Hiền Lương - Sông Bến Hải, Nghĩa Trang Trường Sơn, Thành Cổ Quảng Trị
Đọc đến những địa điểm này mà mình buồn quá, Quảng Trị Quê hương của người con gái mình yêu, mặc dù mình ở tỉnh Tây Ninh xa xôi.
Chia tay nhau rồi biết đến khi nào mới gặp lại đây. Thèm đi 1 chuyến từ Tây Ninh ra Quảng Trị quá.
Thank bạn đã chia sẻ bài biết có những địa danh đó.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,958
190,296
Latest member
kekhohang
Back