What's new

Thái lan, đầu tháng 12 - phượt kết hợp xem bóng đá Seagames

Status
Not open for further replies.
Thái lan, đầu tháng 12 - phượt kết hợp xem bóng đá Seagames

Không biết trên 4rum có bạn nào đi Thái xem đội tuyển VN đá vòng loại Seagames đầu tháng 12 không nhỉ? Nếu lập được một hội nhỏ để đi theo tour hay tự phượt thì vui quá!

Nếu có một hội mình xin một xuất nhé!

Đội tuyển nam U23 VN nằm ở bảng B sẽ đá trên sân Municipality của Nakhon Ratchasima cả 3 trận gặp Malaysia (1/12), Singapore (3/12) và Lào (8/12). Nakhon Ratchasima là thành phố lớn thứ 3 của Thái Lan nằm cách Băng cốc khoảng 300km về phía Đông Bắc.

Tới Nakhon Ratchasima các Phượt tử nhà ta có thể có các hoạt động sau:

1. Thăm cố đô Ayutthaya (UNESCO World heritage từ 1981)

2. Chạy qua nghía cái Căn cứ không quân Korat Royal Thai Air Force Base nơi Không quân Mỹ sử dụng trong chiến tranh Việt nam. Căn cứ này nằm cách thành phố 8km về phía Nam.

3. Phá một cái chấm ngoại quốc cho nó oai, chấm 15N 102E ở phía Tây Bắc thành phố (lộ trình phía dưới, tính từ trung tâm thể thao, tính ra có 18km thôi):

Chương trình này hay đây! Các fan của ĐTBĐ U23 Việt Nam đâu rồi nhào vô thôi nhỉ. Bác nào làm tour lên luôn lịch trình và chi phí hộ anh em nhà phượt thì tốt quá.

(beer) (beer) (beer)

Em nghe hơi nồi áp xuất thấy bảo đi xem 5 ngày cả tiền đi lại ăn ngủ khách sạn có: hơn 300 thằng Mỹ, có phải không vậy. Bác nào làm tour xem giúp cái.

Em nghe hơi nồi áp xuất thấy bảo đi xem 5 ngày cả tiền đi lại ăn ngủ khách sạn có: hơn 300 thằng Mỹ, có phải không vậy. Bác nào làm tour xem giúp cái.
Đúng thế đấy bác ạ. Tour đi Thái vẫn rẻ thế mà.

Thôi để em đi Lào xong chạy qua Thái chơi với các bác cho nó rẻ :D:D:D

Thế chấm ngày 3/12 được ko bạn Duko? Bạn xem xuống BKK xong bay thẳng đi Nakhon Ratchasima được ko nhẹ Mong tin bạn!

Duca làm ơn liên lạc với Ducko theo Yahoo messenger, ID là "leculi" để bàn thêm nhé. Dạo này ngày nào vào xem P. cũng bị hỏi ussername / password, bực quá nên thường không vào.
Thân mến

Duck

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,478
190,100
Latest member
tohue6789
Back