What's new

Thái lan - Phuket 16-23/11 lễ hội hoa đăng Loy Krathong

Bạn nào có thể đi được vào 16-23/11 thì đi chung nhé! Mình tham khảo thấy ngày 17/11 là bắt đầu Lễ hội hoa đăng Loy Krathong. Lịnh trình như sau nhé:
ngày 16: SGN-BKK, ăn chơi, shopping ở BKK
ngày 17: chơi lễ hội Loy Krathong ở BKK
ngày 18: tiếp tục chơi BKK, tối ra sân bay đi phuket chuyến sáng, ngủ đêm tại sân bay
ngày 19: sáng đi tàu ra Koh Phi Phi
ngày 20: đi tàu về Phuket chuyến chiều, ở chơi Phuket
ngày 21: ở chơi Phuket, tối ra sân bay đi BKK chuyến sáng, ngủ đêm ở sbay
ngày 22: sáng về BKK ra trạm bắt xe đi Pattaya, chơi đêm ở Pattaya
ngày 23: sáng bắt xe về BKK, lên máy bay về SG
chi phí:
hostel: 1 đêm Pattaya, 2 đêm BKK, 1 đêm KPP, 1 đêm Phuket, 2 đêm sbay free: ~1.000.000đ
di chuyển: tàu đi KPP, bus, MRT, BTS...~2.000.000đ
an uống:~ 2.000.000đ
bar+tham quan:~2.000.000đ
vé máy bay: đợi giá rẻ.
tổng cộng ~10.000.000đ. Mình tính tròn số nhé!

Last edited by a moderator:
- 16/11: SG - BK nối chuyến đi Phuket lúc 2h30 luôn (16-17 ở PK)
- 18/11: sáng 10h35 khởi hành bay đến Chiang mai
- 18, 19, 20 tham quan Chiang mai (có thể đi thêm Pai, nếu đi sẽ đi vào ngày 18 khi vừa đến Chiang mai & ở lại Pai 1 đêm)
- Tối 20 đi bus về lại BK, sáng 21 khoảng 6-7h về đến BK (thuê phòng ở khu china town)
- 21-22 tham quan, shopping tại BK...
- Tối 23 về lại SG

Mình & bà chị thì định khuya 14 bay SGN - BKK, sáng 15 bay BKK - ChiangMai, sáng 18 về BKK rồi về SGN luôn => coi như ko trùng ngày nào để join hết :D

Mọi người có biết 15 tháng 12 theo lịch Thái. là ngày bao nhiêu dương không ạ? Em mún book đi Chiêng Mai dịp lễ hội hoa đăng Loy Krathong mà hok bít ngày nào nữa :(

@satthudanong: Mình cũng đang me lễ hội này đây, mà có nhiều thông tin quá, bạn mình thì nói ở ChiangMai là khoảng 28/11 nhưng chưa chắc lắm. Bạn có thông tin gì thì cho mình hay với nha, nếu được thì mình join chung cho vui. Thân :)

@satthudanong: Mình cũng đang me lễ hội này đây, mà có nhiều thông tin quá, bạn mình thì nói ở ChiangMai là khoảng 28/11 nhưng chưa chắc lắm. Bạn có thông tin gì thì cho mình hay với nha, nếu được thì mình join chung cho vui. Thân :)

Ukm. Mình cũng hỏi nhiều nơi vs search gg nhưng không biết ngày lễ hội chính ở Chiêng Mai năm nay là bao nhiêu để còn book vé, theo mọi năm thì đều rơi vào nửa cuối tháng 11 đó bạn. Nếu có thông tin nào chính xác hơn mình sẽ gửi lên đây cho mọi người biết.

Hy vọng trùng được 1 ngày 18 như 1, 2 bạn nói ở trên để hưởng đựoc 1 chút :). Vì là lịch Thái nên mình cũng ko biết năm nay rơi vào ngày mấy nữa, trứoc đó book vé chỉ canh giữa tháng 11 thôi

Nhóm mình cũng định đi Chiang Mai vào lễ hội này, mình nhập nhóm đi chung đi, mình xuất phát từ SG ^_^

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,577
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back