What's new

Thailand - Tuần đầu tháng 7

Status
Not open for further replies.
Vợ chồng em cùng mấy người bạn định nghỉ hè tại Pattaya sau đó lòng vòng shopping BKK tuần đầu tháng 7, hiện đã có 6 người lớn và 4 trẻ con. Chúng em rất vui nếu có thêm gia đình các bác tham gia chơi cùng, chủ yếu là cho bọn trẻ đi nghỉ hè thôi mà :)) mục đích phụ là thêm vài bác nữa thì mình có thể tổ chức tour riêng theo ý mình, không phải ghép đoàn các bác ạ

Nếu đi Thái Lan thì đi Kosomui hay Krabi đi bác ơi. Pataya chán òm à
Nói xong chạy vì em chưa đi Pataya bao giờ

Hehe, tớ cũng thích Koh Samui hơn Pat nhưng đấy là mình già, chứ bọn trẻ con thì chắc thích pattaya hơn.

Pattaya nhiều trò chơi: dù lượn, banana boat, motor nước, phóng vèo vèo, ầm ầm, trẻ và khoẻ thì vui lắm. Pattaya lại tiện vì gần BKK, đi taxi cũng ko đắt.

Koh Samui thì yên tĩnh, nghỉ ngơi, đọc sách, massage... Nhưng là đảo nên phải đi máy bay hoặc tàu thủy.

Về dịch vụ và giải trí thì nôm na là Pattaya xôm như Nha Trang, còn Koh Samui thì resort & resort như Phan Thiết.

Bác đi Ko Samet cũng được, nhiều trò spot water. Tuy nhiên du lịch gia đình thì đi Cha am - Hua hin là hơn cả

Em sợ vác con đi Pattaya thì tội nghiệp bọn trẻ phải nhìn nhiều cảnh xôi thịt

Còn nếu không có các phượt thủ con thì tớ thích nhất đảo phiphi. Có cảm giác tách hẳn thế giới và muốn làm gì thì làm. Chỉ ngại dạo này phía Nam Thái không biết có ổn định không.

em chọn tuyến này vì bọn nhỏ nó còn nhỏ quá, nên đi như thế là ít phải di chuyển nhất, còn nếu chỉ đi toàn đôi thì khác cơ :))

@babel: năm ngoái đi rồi

Bác Kận với các phượt thủ con đã sang Bangkok chưa thế, bọn em cũng sắp sửa sang đây. Ngày 11/7 này bay. Nếu gặp nhau thì ngồi nhậu nhẹt một bữa.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back