What's new

[Đã chốt đoàn] Thành Đô Cửu Trại Câu - Nam Bắc sum họp tháng 10/2010

Status
Not open for further replies.
Theo tinh thần tổng tiến công của các thành viên Phượt đến Cửu Trại Câu vào năm nay

Do topic củ đã tách Đoàn và nhiều thông tin đã cũ, samon mạn phép mở riêng Topic.

Mặc dù đã chốt Đoàn nhưng đây là nơi các bạn cùng chia sẽ kinh nghiệm chuyên đi và học hỏi kinh nghiệm lẫn nhau.

Thời gian đi: 20/10/2010-30/10/2010.
Kinh phí dự kiến : <1000$

Danh sách chuyến đi:

1 alexandersamon(Mr) - 1SGN
2 Fashionfurniture(Mr) - 1HN
3 Joey(Ms) - 2SGN
4 Joey(Mr) - 3SGN
5 Phanvietbang(Mr) - 4SGN
6 Fiu(Mr) - 5SGN
7 Kimsigon(Ms) - 6SGN
8 Saukeo(Ms) - 7SGN
9 Ntpada(Ms) - 2HN
10 Field(Ms) - 3HN
11 Linh(Ms) - 4HN
12 Hiệp(Mr) - 5HN
13 Tùng(Mr) - 6HN

PHÂN CÔNG NHIỆM VỤ ĐOÀN Ở ĐÂY

THÔNG TIN CẬP NHẬT Ở ĐÂY

Last edited:
-Theo kinh nghiệm của 1 bạn đi đoàn năm ngoái: Những đồ dùng chung sẽ cho vào 1 valy cho dễ quản lý và sử dụng.
Thế phân công ai đem và khiêng cái valy này vậy anh :p ?

-Khoản tài chính: tất cả các mem đổi CNY 100%, không mang USD ( bên TQ đổi USD rất phức tạp), tiền của ai người ấy giữ đến khi qua cửa khẩu nhập cảnh TQ hãy nộp cho 1 người ( 1 người giữ quá nhiều tiền có thể sẽ bị thu )
Ý là dư thì về đổi lại VND phải ko anh?

-Team HN sẽ tổng duyệt vào CN cuối tuần này, cả đoàn tập chung đi sắm những thứ còn thiếu..
Team Saigon tổng duyệt vào thứ 2 (18/10)

-Vụ khăn đồng phục, em Joey lo đến đâu roài ( nếu chwa kịp anh với Linh blue sẽ giải quyết việc này)
Em đã nhắn tin vào nhà của em blue trên này nhưng chả thấy động tĩnh gì từ hổm tới giờ. Thôi anh lo hộ vậy. Ý kiến của em là khăn mang có nét mang phong cách Tàu hay Tạng một chút cũng hay, quan trọng là màu sắc nổi bật hay ho (chứ khăn đoàn mà chìm lỉm ko ai thấy thì cũng như ko :D)

hi, em Joey k bít đấy thôi, chứ 1 cái valy đso nhằm nhò gì, anh đangvlo vác thêm 1 -2 em gái nữa mới mệt cơ ;).
Còn vụ em lo thừa CNY lúc về anh nghĩ hơi khó, chưa lần nào đi phượt mà anh còn xiền mang về, nhất là đi TQ, TQ quá giỏi làm du lịch em ah, bao nhiêu cũng k đủ đâu (c)
Sở trường của anh là chim cò, hoa lá bướm mà em, yên tâm khăn sẽ cực kỳ lòe loẹt:D

Lọ mọ, mãi mới kiếm được hàng ưng ý, ace vào cho ý kiến còn quất luôn nhá.
Mẫu đề nghị: M4, M8, A1, A8, B3, D2, D0.

Mình đi TQ cả chục lần rồi và lời khuyên là:
các bạn cứ đổi ra tệ hết đi. Sang TQ cứ là phải mang NDT, kinh nghiệm nước mắt đấy.
Đừng sợ thừa, mà nếu thừa thì mang đây mình mua lại, hi hi

Mình đi TQ cả chục lần rồi và lời khuyên là:
các bạn cứ đổi ra tệ hết đi. Sang TQ cứ là phải mang NDT, kinh nghiệm nước mắt đấy.
Đừng sợ thừa, mà nếu thừa thì mang đây mình mua lại, hi hi

năm sau đi TT nhẩy ^^

tèn tén ten :D cả nhà cứ thoải mái , em sẽ đảm nhiệm nhiệm vụ ghi hình đầy đủ :D phóng viên mặt trận. Còn thêm 1 nhiệm vụ mà chắc các anh zai khác ko làm đc đó là chị em nào buổi tối cô đơn em có thể abc abc acb ... ^^

mà em hỏi 1 câu nữa, đó là mang 1500NDT là thiếu hay thừa? mà lấy cái A1 đi , đội lên đầu trông nó ngu ngu :D đặc biệt fết

tèn tén ten :D cả nhà cứ thoải mái , em sẽ đảm nhiệm nhiệm vụ ghi hình đầy đủ :D phóng viên mặt trận. Còn thêm 1 nhiệm vụ mà chắc các anh zai khác ko làm đc đó là chị em nào buổi tối cô đơn em có thể abc abc acb ... ^^

cái thằng Quân này nó xa người yêu lâu ngày ức chế quá hay sao ấy, suốt này chỉ lo BCS và acb.....đoàn mình chị em toàn hổ báo cả đấy. Anh sợ mày mới A thì hôm sau chả lê nổi bước nào đâu ^^
Đi TQ thì cầm nhiêu cũng thiếu em ah, tùy mình chi tiêu thôi, tầm 2k là ổn

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,079
189,862
Latest member
angindustries
Back