What's new

[Hỏi đáp] Thành Đô - Yading - Cửu Trại Câu - Hoàng Long

hientete

Phượt thủ
Tháng 10 mình có 10 ngày, dự kiến lịch trình như sau:
Ngày 1: bay HAN-CTU, tới Thành Đô lúc 3h45, mua vé bus đi Daocheng
Ngày 2: 10h30 xuất phát đi Daocheng, ngủ đêm Khading
Ngày 3: Tới Daocheng, ngủ đêm Daocheng
Ngày 4: Yading
Ngày 5: Yading
Ngày 6,7: Quay về Thành Đô, kiếm bus đi CTC
Ngày 8: CTC
Ngày 9: Hoàng Long
Ngày 10: Về lại Thành Đo, chiều bay về HN

Mình đang hơi lo chiều Daocheng về Thành Đô, có kịp bắt bus đi CTC không? Nếu ngày 8 mới từ TD đi CTC sợ k kịp đi cả Hoàng Long?

Bạn nào đi rồi tư vấn lịch trình trên giúp mình. Nếu có thể đặt vé bus online thì cho mình xin link nhé (link trực tiếp hoặc đặt qua agent/hostel/guesthouse cũng được ợ)
Có cả dự kiến chi phí thì tốt ah.

Thanks all.

Tháng 10 mình có 10 ngày, dự kiến lịch trình như sau:
Ngày 1: bay HAN-CTU, tới Thành Đô lúc 3h45, mua vé bus đi Daocheng
Ngày 2: 10h30 xuất phát đi Daocheng, ngủ đêm Khading
Ngày 3: Tới Daocheng, ngủ đêm Daocheng
Ngày 4: Yading
Ngày 5: Yading
Ngày 6,7: Quay về Thành Đô, kiếm bus đi CTC

Mình đang hơi lo chiều Daocheng về Thành Đô, có kịp bắt bus đi CTC không? Nếu ngày 8 mới từ TD đi CTC sợ k kịp đi cả Hoàng Long?

Bạn nào đi rồi tư vấn lịch trình trên giúp mình. Nếu có thể đặt vé bus online thì cho mình xin link nhé (link trực tiếp hoặc đặt qua agent/hostel/guesthouse cũng được ợ)
Có cả dự kiến chi phí thì tốt ah.

Thanks all.

Từ Yading (chắc bác vào công viên Yading) về Đạo thành rồi đi Thành đô đường khá xa, toàn đèo dốc, 2 ngày hoàn thành khá khó , có phương án thuê xe oto (nếu đi từ 3-4 người) hoặc mua vé máy bay Daocheng - Chengdu

Chengdu - CTC hết 1 ngày ngồi xe buýt

@gasman: Em cũng đang tính phương án bay Daocheng - chengdu ah. Cảm ơn anh.

Nếu dư thời gian, bác ở Xinduquiao 1 ngày thì rất tuyệt, tháng 10 là mùa vàng ở Xinduquiao, bác rảnh thì ghé top https://www.phuot.vn/threads/243950-Con-đường-mùa-thu-Vân-nam-Tứ-xuyên

ngó vài điểm đến trên hành trình Lijiang - Shang - Daocheng - Yading - Litang - Xinduqiao - Kangdinh - Chendu - Sicadêgu - Chendu

Nếu là mình thì hành trình sẽ là

Ngày 1: bay HAN-CTU, tới Thành Đô lúc 3h45
Ngày 2: bay đi Daocheng , vào Yading ngay (chuyến bay đến Daocheng khoảng 8h30 )
Ngày 3: Yading
Ngày 4: Yading - Xinduquiao
Ngày 5: Xinduquiao
Ngày 6 : Xinduquiao - Chengdu
Ngày 7: Chengdu - CTC

Last edited:
Bay khứ hồi Chengdu -Daocheng vừa nhiều tiền (em check vé khứ hồi hơn 10 triệu) mà em sợ bay cái vèo thế lên Yading bị bệnh độ cao thì toi, vậy nên mới đi bus chiều Chengdu - Daocheng để ở 1 đêm Khading cho quen ấy ah, em cũng chưa lên độ cao thế bao giờ. Ngày xưa có lên Bromo view point, leo bộ vài trăm bước mà thở ra đằng tai rùi :D.
Xem ảnh Xinduqiao thích quá mà e là không đủ thời gian.
Ah, em đang lo bọn em đều không biết tiếng Trung, bác Gasman có tips nào hay ho chia sẻ cho bọn e với ah. Em cảm ơn.

Bay khứ hồi Chengdu -Daocheng vừa nhiều tiền (em check vé khứ hồi hơn 10 triệu) mà em sợ bay cái vèo thế lên Yading bị bệnh độ cao thì toi, vậy nên mới đi bus chiều Chengdu - Daocheng để ở 1 đêm Khading cho quen ấy ah, em cũng chưa lên độ cao thế bao giờ. Ngày xưa có lên Bromo view point, leo bộ vài trăm bước mà thở ra đằng tai rùi :D.
Xem ảnh Xinduqiao thích quá mà e là không đủ thời gian.
Ah, em đang lo bọn em đều không biết tiếng Trung, bác Gasman có tips nào hay ho chia sẻ cho bọn e với ah. Em cảm ơn.

Nhóm mình có lão leader nói được tiếng Trung, nên không lo khoản giao tiếp :D thấy kinh nghiệm của các bác Phuot là từ điển Việt - Trung thui

Kangdinh không cao , 2.560 m chưa đủ để quen được , tuyến này có 2 đèo cao nhất là 4.600m và 4.560m cơ , nói chung là cứ thủ sẵn bình oxy, đi nhẹ - nói khẽ - cười duyên chắc ổn :D , Năm ngoái, mình mới phẩu thuật 4 tháng vẫn leo ầm ầm

Lộ trình thì tùy sức khỏe và tiền bạc bác hientete ah, tuy nhiên bỏ điểm Xinduquiao rất đáng tiếc - Lighting Heaven đấy :D

Thành Đô - Daocheng - Yading là cung đẹp nhất Tứ Xuyên, nhưng đường khá là khó đi, thường là 1 ngày, nhưng rơi vào đen đủi như tắc đường, sạt lở hay động đất thì mắc kẹt luôn.

Hoang mang style quá :(((. Bác nào có kinh nghiệm tư vấn e với. 10 ngày có nên ham hố Yading không? Trong khi cũng muốn cả CTC với Hoàng Long nữa?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,466
190,100
Latest member
dabongxoilac365tv
Back