What's new

Thảo luận xung quanh topic "Xách balô lên và Đi - 2"

Status
Not open for further replies.
Re: Xách ba lô lên và Đi 2 - Đừng chết ở châu Phi

có 1 thắc mắc với bạn @chipro là bạn có thể chụp full visa lên cho mọi người cùng xem không? Thấy bạn đi muôn phương nhưng tập 1 thấy toàn màu hồng đến với bạn?

Mình thấy yêu cầu bạn chipro chụp full visa để show hàng thật buồn cười!

Nó giống như việc chúng ta đường đột xông vào nhà ai đó rồi yêu cầu đưa passport cho ta xem để "chứng minh" họ là ai, đã đi những nước nào,...; cứ như thể chúng ta là police vậy!

Nhưng mà chúng ta không phải là police, còn chipro không phải là tội phạm! Sao bạn ấy lại phải "chứng minh" mình đã đi đâu?

Nếu mình là chipro, mình sẽ chẳng sâu siếc gì cả!

Ai tin bạn ấy và muốn chia sẻ thì mời ghé chơi; ai nghi ngờ thì khỏi ghé...

Mong rằng bạn chipro sẽ không vì những chuyện nhỏ nhặt này mà sinh phiền lòng.

Last edited:
Vừa có tin này đăng trên Thanh niên

Đụng độ tại Campuchia: 1 người chết, hàng chục người bị thương.

Gần và dễ đi, bạn dark_road có sang uống cafe không? Riêng cá nhân mình thì không, đi du lịch để hiểu biết và quay về sống tiếp, chứ không phải đi để rất có thể không quay về!!!

Theo thống kê chính thức của Đảng và Chính phủ, ở Việt Nam mỗi năm có khoảng hơn 12.000 người chết vì tai nạn giao thông-một con số lớn hơn rất nhiều so với số thương vong trong bất kỳ cuộc xung đột vũ trang nào đang xảy ra trên thế giới!

Nhìn từ góc độ nào đó, Việt Nam của chúng ta không hề an toàn hơn Iraq, Syria, Afghanistan, Cambodia...đâu bạn àh.

Câu chuyện có vẻ đang chệch đi 1 hướng khác vậy nhỉ :D
Có vẻ như nv chính của chúng ta sẽ ko xuất hiện để giải thích những điều này đâu, sẽ chỉ có những người tò mò và seeder thôi :))

Mình đồng ý với bạn. Chẳng có lí do gì để bắt Chip phải show full visa cả

Nó giống như việc chúng ta đường đột xông vào nhà ai đó rồi yêu cầu đưa passport cho ta xem để "chứng minh" họ là ai, đã đi những nước nào,...; cứ như thể chúng ta là police vậy!

Nhưng mà chúng ta không phải là police, còn chipro không phải là tội phạm! Sao bạn ấy lại phải "chứng minh" mình đã đi đâu?

Chiến sự trên fb căng lắm rồi, các bác lên hết fb đi chứ đi hết diễn đàn này tới diễn đàn khác cũng không hay lắm đâu.

Vậy mà bạn HC đã làm được đấy, có rất nhiều người đã mua và ủng hộ bạn ấy đấy, bạn ấy còn được gặp bác Vũ khoan, bác Lân Dũng nữa, những người đấy đủ để bạn tin họ chưa (NO)
Bạn làm như bạn đã làm và phải trả giá vì làm theo cuốn sách ko bằng ấy. hay vẫn ngồi trên mạng rồi đá xoáy người khác ???

bạn làm mình buồn cười quá :v.
Xin lỗi, mình ko muốn nói ra ở đây nhưng chị mình đã gặp và phỏng vấn Huyền Chíp rồi, và từ đó mình ko còn ý định đọc quyển "Đừng chết ở Châu Phi" nữa.

Xí xí !! Các bác hãy khoan ném đá em nhá. Cho em hỏi ngoài đề 1 chút xíu. Chả là chuyện này đáng lẽ phải hỏi các Mod thì đúng hơn. Nhưng sao em nhìn các Mod em thấy sợ sợ thía lào í. Do vậy em hỏi ngay đây đang tập trung đông người, may ra các bác trả lời giùm em với. Chả là em thấy bác Cuocngmauhong mới reg nick có vài ngày nay thui mà chả hỉu thía nào mà đã lên đến mấy vạch. Diễn đàn chắc cũng giống như ngoài xã hội nhỉ. Có thằng cả đời cứ lẹt đẹt mãi mới lên trung sĩ như em đây. Nhưng cũng có anh sao mà thăng tiến nhanh thía. Mong các bác sơm cho em trả lời đặng em cải tiến chút đường công danh cho vợ con nó vinh hiển ạ.

1. Bạn đừng so sánh việc này với việc xông vào nhà người khác. Ở đây không phải là Huyền Chip up những câu chuyện về cuộc đời của cô ấy lên fb hay blog cá nhân mà chúng tôi đòi xem pp để chứng thực mà là xuất bản thành sách trên diện rộng đương nhiên cô ấy fải có TRÁCH NHIỆM về những thông tin cô ấy cung cấp trong sách. Hơn nữa, cuốn sách đó là do bỏ tiền túi ra để mua nên mình có QUYỀN đòi hỏi những quyền lợi của mình.

2. Và khi một câu chuyện được viết lên với tiêu đề "Nhật ký hành trình" tức là nó ghi chép sự thật đã xảy ra và vì thế, khi tôi đọc tôi tin nó đã xảy ra. Nhưng đương nhiên mọi thứ không hoàn hảo, và đương nhiên 1 ai đó khi đọc một tác phẩm thì cũng có thắc mắc của riêng mình và vì chúng tôi có những thắc mắc giống nhau, nên chúng tôi cùng đặt ra câu hỏi nên chúng tôi đặt ra câu hỏi và chờ được trả lời vì Chip không là tội phạm, nhưng Chip là tác giả và có trách nhiệm trả lời những câu hỏi từ độc giả của mình nếu đó là những câu hỏi về tác phẩm và không mang tính xúc phạm.

3. “Nếu mình là chipro, mình sẽ chẳng sâu siếc gì cả!” – bạn ko là Chip Pro, khỏi NẾU, nên bạn ko cần show. Còn Chip ở trong trường hợp này, gần như / đã là người của công chúng, nên cũng cần có sự giải thích rõ ràng.

3. Thêm nữa, những người đặt ra câu hỏi có thể là những người đã - chưa - và (có thể) sẽ mua sách của Huyền Chíp (đã có nhiều người khẳng định nếu bạn có thể chứng thực và trả lời câu hỏi 1 cách thuyết phục thì họ nhất định sẽ mua và thâm chí sẽ xin lỗi Huyền vì đã nghi ngờ cô bé). Vậy thì tại sao không? Tại sao lại tiết kiệm một câu trả lời? .

Bán nhật ký du lịch lấy tiền bị đòi full visa/ dấu nhập cảnh khớp với lịch trình trong sách giống như khi bạn bán bánh trung thu bị khách đòi giấy chứng nhận an toàn thực phẩm và hóa đơn nguồn gốc xuất xứ nguyên liệu bánh ấy tình yêu ạ :)

So sánh vậy mới chuẩn ^^

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back