What's new

Thảo luận xung quanh topic "Xách balô lên và Đi - 2"

Status
Not open for further replies.
Re: [Xách ba-lô lên và Đi] Vòng quanh thế giới trong 1000 ngày

Em ấy có đi 25 nước thật không? Em ấy không chịu đưa quyển hộ chiếu ra, không ai biết được.
Em ấy có được tài trợ không, tổng kinh phí bao nhiêu? Em ấy không công nhận việc nhận tài trợ và cũng không có nhà tài trợ nào lên tiếng chính thức về việc này.

Câu hỏi thứ 2 được quan tâm nhiều hơn. Đi bao nước không quan trọng, quan trọng là đi với bao nhiêu tiền, sự hộ trợ từ bên ngoài là như thế nào. Qua cách công bố thông tin mập mờ, qua thái độ trả lời trong các cuộc họp báo, cá nhân tôi không tin Huyền chíp có thể đi chỉ với 700 usd và tự kiếm tiền trên đường để trang trải chi phí cho chuyến đi.

Nhiều thành viên phượt (bạn tôi) cũng không tin. Em Huyền bị ném đá tơi bời ở nhiều diễn đàn lớn, nhưng ở forum này, nơi tập trung rất nhiều người sành sỏi việc đi phượt, không ai lên tiếng. Lạ thay!

Xin hỏi bạn có phải đàn ông không nhỉ? Sao có kiểu nhỏ mọn thế nhỉ!!!

Nói toẹt ra là bác nào chưa mò mẫn đi như em nó đừng ngồi làm anh hùng bàn phím.
Còn cái tên Thịnh gì đó viết đơn từ gì đó thì là đàn ông mà nhỏ nhen con hơn đàn bà, ăn nói thì chợ búa.
Nói toẹt ra cái câu nói nó viết là k14 đăng bài trang chủ có vẻ tự hào lắm nhưng trong con mắt giới truyền thông Thịnh cũng chỉ là một con tốt dùng để câu view thôi, nghe thì phũ nhưng thật sự là vậy đấy, đừng tưởng báo chí đăng đến là tự hào, bất quá họ chỉ lợi dụng Thịnh như một món hàng thôi!

Xin hỏi bạn có phải đàn ông không nhỉ? Sao có kiểu nhỏ mọn thế nhỉ!!!

Tôi nhỏ mọn thế nào hả bạn ơi?
Thế theo bạn, đàn bà nhỏ mọn lắm à?

Bạn Zin79 không biết có phải sinh năm 1979 không nhỉ? Nếu thế thì tuổi cũng khá chín chắn rồi. Nghe cách bác nói về em Chip có vẻ như bác "ghen tỵ" với em ấy ;) Dù rằng em Chip có dùng lối nói "ngoa dụ" trong sách, nhưng cũng không đến nỗi "xấu xa" như mọi người nghĩ. Phượt có PR cho em ấy đâu mà em ý phải xấu hổ. Cái này là do "thiên hạ" ham vui, nhảy vào bổ xẻ, càng làm em Chip "nổi tiếng" rồi bị gán cho là PR. (chỉ là ý kiến cá nhân em :D )

Đồng chí này cùng với đc leminh ở trên hay đi một cặp với nhau nhỉ. Hai nick có cùng 1 phong cách là công kích cá nhân người đối thoại chứ không tranh luận quan điểm. Trò này rất xưa rồi.

Trên kia tôi nói Phượt PR cho Chíp, nguyên do là vì trong khi báo chí và nhiều diễn đàn đã phanh phui sự dối trá cùng thái độ trâng tráo coi thường dư luận của cô ta, thì ở diễn đàn này, những bài viết của Chíp vẫn được trưng bày ở trang chủ.

Các bác còn tranh cãi về em này làm gì cho phí công, có bao nhiêu dẫn chứng thể hiện được hết rồi còn gì. Xã hội mình bây giờ có nhiều vụ loạn to hơn để quan tâm.

Nói toẹt ra là bác nào chưa mò mẫn đi như em nó đừng ngồi làm anh hùng bàn phím.
Còn cái tên Thịnh gì đó viết đơn từ gì đó thì là đàn ông mà nhỏ nhen con hơn đàn bà, ăn nói thì chợ búa.
Nói toẹt ra cái câu nói nó viết là k14 đăng bài trang chủ có vẻ tự hào lắm nhưng trong con mắt giới truyền thông Thịnh cũng chỉ là một con tốt dùng để câu view thôi, nghe thì phũ nhưng thật sự là vậy đấy, đừng tưởng báo chí đăng đến là tự hào, bất quá họ chỉ lợi dụng Thịnh như một món hàng thôi!
:D Vấn đề này vẫn còn có bác bới lên à?
1-Quá chuẩn, bác Thịnh đúng là món hàng để báo chí bu vào, em Chip cũng thế.
2-Phản bác về em Chip là từ những người đã có kinh nghiệm.
3-Không thể nói những người không đi không được nhận xét, bình luận về cái mà họ thấy vô lý. Chỗ này xin nói thẳng bác ngu, nói như bác hóa ra không phải cầu thủ, không phải trọng tài, quản lý bóng đá hay có nghiệp vụ về bóng đá thì không được bình luận bóng đá? Bác cũng là một thằng anh hùng bàn phím.

Mấy tuần rồi bận rộn ăn chơi ở New York và Las Vegas với hành trình xuyên nước Mỹ (New York to Vegas) bằng Greyhound, rồi vòng cung Grand Circle ở các bang Utah, Nevada, Arizona...

Thấy mọi người vẫn còn lăn tăn với đủ mọi khái niệm... lại vừa thấy 'hiệp sỹ' Trần Ngọc Thịnh chuẩn bị xuất bản quyển sách 'Du học' té ra mục đích chém gió của anh ấy cuối cùng cũng là PR cho tên & sách sắp xuất bản của anh ấy... he he... Cái khoảng PR và thiết kế bìa sách này thì em Thịnh còn thua xa em Chip... mà HC lại đang vi vu nước Mỹ nữa mới oách chứ lị...

Gửi tặng các Mem, cả phe ta và phe địch, topic ăn chơi của Black tui... Tối nay vẫn còn vi vu ở Las Vegas...

http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=112431&page=103

Vậy thánh chip sang đấy bác đã tới thăm thần tượng chưa ?Bác mà giúp một tay thì chắc tập 3 thánh chip khỏi phải bịa
Mấy tuần rồi bận rộn ăn chơi ở New York và Las Vegas với hành trình xuyên nước Mỹ (New York to Vegas) bằng Greyhound, rồi vòng cung Grand Circle ở các bang Utah, Nevada, Arizona...

Thấy mọi người vẫn còn lăn tăn với đủ mọi khái niệm... lại vừa thấy 'hiệp sỹ' Trần Ngọc Thịnh chuẩn bị xuất bản quyển sách 'Du học' té ra mục đích chém gió của anh ấy cuối cùng cũng là PR cho tên & sách sắp xuất bản của anh ấy... he he... Cái khoảng PR và thiết kế bìa sách này thì em Thịnh còn thua xa em Chip... mà HC lại đang vi vu nước Mỹ nữa mới oách chứ lị...

Gửi tặng các Mem, cả phe ta và phe địch, topic ăn chơi của Black tui... Tối nay vẫn còn vi vu ở Las Vegas...

http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=112431&page=103

Black còn phải học hỏi em Chip đấy bạn ạh, mời bạn xem Clip này trên Youtube chú ý đoạn gần áp cuối sẽ thấy Huyền Chip giữa 2 làn đạn: Israel và Palestine hiểm nguy...

http://www.youtube.com/watch?v=HLhHPfcmeQw

Ở đoạn 10 giây cuối, Huyền Chip đứng chụp ảnh chỗ cột nhà, ngay sau đó là phát súng nổ chỉ cách vài mét...

Bạn nên suy nghĩ lại thái độ của mình với sự việc xung quanh, cho dù Black không hy vọng sẽ làm bạn thay đổi... (vì tỷ lệ rất thấp)

Clip này cũng làm mình nhớ lại những năm 70, cũng vài lần chạy trốn giữa 2 làn đạn của Mỹ và Việt Cộng, nhưng mình chưa bao giờ đối đầu và chụp ảnh như Huyền Chip... Còn bạn nếu gặp cảnh này, bạn sẽ làm gì...?

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,640
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back