What's new

Thảo luận xung quanh topic "Xách balô lên và Đi - 2"

Status
Not open for further replies.
Bác giỏi đi bưng bô cho Thánh Chip chém gió nhỉ ;)Đúng kiểu Thánh Chip là một loại tôn giáo, có ra rả ntn vào mặt thì những fan cuồng như bác vẫn lú không nhận ra được điều gì hết trơn hết trọi. Còn lôi cả Đại tướng ra để giễu cợt. Sợ luôn!

Mấy tuần rồi bận rộn ăn chơi ở New York và Las Vegas với hành trình xuyên nước Mỹ (New York to Vegas) bằng Greyhound, rồi vòng cung Grand Circle ở các bang Utah, Nevada, Arizona...

Thấy mọi người vẫn còn lăn tăn với đủ mọi khái niệm... lại vừa thấy 'hiệp sỹ' Trần Ngọc Thịnh chuẩn bị xuất bản quyển sách 'Du học' té ra mục đích chém gió của anh ấy cuối cùng cũng là PR cho tên & sách sắp xuất bản của anh ấy... he he... Cái khoảng PR và thiết kế bìa sách này thì em Thịnh còn thua xa em Chip... mà HC lại đang vi vu nước Mỹ nữa mới oách chứ lị...

Gửi tặng các Mem, cả phe ta và phe địch, topic ăn chơi của Black tui... Tối nay vẫn còn vi vu ở Las Vegas...

http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=112431&page=103

Bác giỏi đi bưng bô cho Thánh Chip chém gió nhỉ ;)Đúng kiểu Thánh Chip là một loại tôn giáo, có ra rả ntn vào mặt thì những fan cuồng như bác vẫn lú không nhận ra được điều gì hết trơn hết trọi. Còn lôi cả Đại tướng ra để giễu cợt. Sợ luôn!

Đúng là ngôn ngữ của đồ vô giáo dục...

Tin nay
Black còn phải học hỏi em Chip đấy bạn ạh, mời bạn xem Clip này trên Youtube chú ý đoạn gần áp cuối sẽ thấy Huyền Chip giữa 2 làn đạn: Israel và Palestine hiểm nguy...

http://www.youtube.com/watch?v=HLhHPfcmeQw

Ở đoạn 10 giây cuối, Huyền Chip đứng chụp ảnh chỗ cột nhà, ngay sau đó là phát súng nổ chỉ cách vài mét...

Bạn nên suy nghĩ lại thái độ của mình với sự việc xung quanh, cho dù Black không hy vọng sẽ làm bạn thay đổi... (vì tỷ lệ rất thấp)

Clip này cũng làm mình nhớ lại những năm 70, cũng vài lần chạy trốn giữa 2 làn đạn của Mỹ và Việt Cộng, nhưng mình chưa bao giờ đối đầu và chụp ảnh như Huyền Chip... Còn bạn nếu gặp cảnh này, bạn sẽ làm gì...?

Video này thánh chip khoe lâu rồi bác blackhill
Xung quanh cũng đầy người với máy ảnh cầm tay , cảnh sát đuổi mãi mới giải tán nổi thì có gì mà thấy bác phải nhặng cả lên ,chết được thì đẵ chẳng có video
Mà chip nói là đi chơi , vớ vẩn lại gặp bắn nhau ,sao lại xoáy đươc ngay cái áo chống đạn của anh nào ấy nhỉ ???Đi phượt thân cô thế cô Obama thì ít vậy mà cứ có khó khăn vất vả lại có anh trai vừa giàu có lại đẹp trai nâng đỡ cho . Tài thật,đúng là thánh chip No 1

Việc nâng... thánh chip của blackhill có vẻ còn chưa tới tầm của GS biết tuốt chưa kịp lớn .Xin lỗi trước vì chót nói vậy với bác nhé ,
chứ cũng chẳng hy vọng bác chấp nhận thua nhanh vậy đâu (ý là thua GS biết tuồt )

"Còn bạn nếu gặp cảnh này, bạn sẽ làm gì ?"
Quay video ,chụp ảnh chứ còn chần chừ gì nữa, về VN bán ra tiền tội gì ko cố . Giờ muốn làm được ngay ko phải thời kỳ năm 70 có muốn chụp ảnh cũng chịu do máy móc thời đó còn khó kiếm mà lại quá đắt bác nhỉ

Last edited:
Đúng là ngôn ngữ của đồ vô giáo dục...

What the fact?!
Đã là “fan” của người nổi tiếng, ai chẳng phải hứng chịu bao nhiêu nỗi khổ như từ "trên trời rơi xuống".Bác ko biết vậy sao ?Khổ thân
Mà họ nói vậy thì vẫn còn thua xa thái độ chip với anti fan ,khoảng tầm 25 nước đường chim bay

Theo trí nhớ rất nhạy cảm với từ mới của tôi, câu chính xác Huyền dùng cho VOZ, theo bài báo ở VietnamNet là “Trang web đó là cái gì mà trên đấy quạ đậu nhiều thế?”.
http://vietnamnet.vn/vn/giao-duc/140841/huyen-chip---toi-khong-lua-doi-.html
Nói có sách mách có chứng !OK ?

Bác thấy câu của HC ntn? :help

Nếu tất cả hành trình nhật ký của Huyền Chip là đúng sự thật thì việc gì phải che giấu một phần sự thật. Thái độ của một con người đã đi 25 nước có được là sự bình tĩnh, ôn hòa, biết nhận thức đúng sai và quan trọng là không bao giờ được nổi nóng với bất cứ ai bởi nếu không sẽ cực kỳ rắc rối. Mọi người bình luận rằng không thể chấp nhận được lối ăn nói này khi đang là thần tượng của giới trẻ, là nhân vật công chúng, là người từng trải vạn dặm đường.

Niềm tin sai lệch là gì? Đó là một niềm tin chỉ có nửa-sự-thật hoặc sai-bét-nhè.
Sự nguy hiểm ở chỗ, nhiều khi niềm tin đó không đúng nhưng người đó lại quyết tâm cứng đầu bảo vệ đến cùng.

Mệt thật đấy, nhưng ít ra là blackhill lại đúng và sẽ luôn luôn đúng .Why ? Đối với những người có não trạng biến thái, chứng tỏ mình đúng quan trọng hơn được hạnh phúc.

Niềm tin sai lệch đâu có ngăn chặn họ tận hưởng trọn vẹn cuộc sống?
OK nhưng Hãy thật khách quan, những người luôn tin mình hạnh phúc trong bất kỳ hoàn cành nào thì khỏe mạnh và có một cuộc sống hiệu quả hơn những người thấy mình lẻ loi trong bóng tối

Have Very Nice Day !

Last edited:
Hãy đi và tận hưởng cuộc sống, hãy học hỏi và cởi mở và luôn bận rộn, bạn sẽ thấy đầu óc mình sáng suốt hơn và hạnh phúc hơn...

http://www.flickr.com/photos/45837031@N03/

Một số hình ảnh trong đây là dành để bán chứ không phải cho không...

@tipoli208: một lúc nào đó có thể bạn sẽ thấy giá trị của kiến thức và sự cởi mở. Nhưng ngay lúc này tôi dám chắc rằng bạn đang là một người 'không-có-gì'... Bạn có gì để chứng minh cho người khác tin bạn? Tiền bạc - Địa vị - Trải nghiệm - Kiến thức... hãy cho tôi và mọi người thấy, trước khi bạn muốn nói gì về tôi hay HC... thay vì dùng những ngôn ngữ mà chính nó đã làm nhơ nhuốc bản thân và gia đình bạn...

@blackhill: ông dựa vào đâu mà nói tôi là phản động hả? vẫn lập luận cũ mèm, trình độ - địa vị - tiền bạc - kinh nghiệm luôn luôn tỉ lệ thuận với điều đúng đắn ?

@blackhill: ông dựa vào đâu mà nói tôi là phản động hả? vẫn lập luận cũ mèm, trình độ - địa vị - tiền bạc - kinh nghiệm luôn luôn tỉ lệ thuận với điều đúng đắn ?

Với bản thân mình, lời nói của người thành đạt, nói được, làm được trọng lượng hơn rất rất nhiều lần những người không làm gì và ngồi 1 chỗ phán xét :)

Ở ngoài đời thực cũng thế thôi, chỉ có mạng ảo mới làm con người ta ảo tưởng là mọi người đều bình đẳng, ai cũng là trung tâm của cái vũ trụ nhỏ bé quanh mình, có thể thấy khá rõ qua việc thịnh hành game online cũng như việc tranh luận trên các diễn đàn :D

Tranh luận ở VN thường chả bao giờ có hồi kết, vì cách tư duy vấn đề không xuyên suốt và thống nhất, từ 1 vấn đề chính sau 1 lúc tranh luận lại trở thành cái phụ ít người nói tới mà quay sang tấn công cá nhân là chính :D

Hãy đi và tận hưởng cuộc sống, hãy học hỏi và cởi mở và luôn bận rộn, bạn sẽ thấy đầu óc mình sáng suốt hơn và hạnh phúc hơn...

@tipoli208: một lúc nào đó có thể bạn sẽ thấy giá trị của kiến thức và sự cởi mở. Nhưng ngay lúc này tôi dám chắc rằng bạn đang là một người 'không-có-gì'... Bạn có gì để chứng minh cho người khác tin bạn? Tiền bạc - Địa vị - Trải nghiệm - Kiến thức... hãy cho tôi và mọi người thấy, trước khi bạn muốn nói gì về tôi hay HC... thay vì dùng những ngôn ngữ mà chính nó đã làm nhơ nhuốc bản thân và gia đình bạn...

Ảnh của bác đẹp thật đấy.

Nhưng em chả nghĩ cứ đi nhiều là cởi mở và có nhiều kiến thức hơn rùi đầu óc sáng suốt hơn đâu bác ạ. Cái đó tùy vào tố chất của từng người :D.

Tại sao những người đã có đầy đủ tiền bạc, quyền lực và cả địa vị ,kiến thức.. vẫn không được yêu mến tôn trọng ? Câu trả lời thật đơn giản, đó là bởi vì sở hữu những thứ đó không hẳn có nghĩa là thành con người hòan thiện ,cần phải có nhân cách nữa
Người ta sẽ khâm phuc, ngưỡng mộ hoặc coi thường , khinh khi con người thông qua hai tiếng thông thường là nhân cách . Từ một chuyện thông thường trong giao tế đến một chuyện to tát như quan hệ làm ăn , trong gia đình ... người ta thường chú trọng để ý đến hai tiếng nhân cách.
Theo cá nhân tôi những người trẻ biết sống không chỉ cho bản thân mà còn biết sống vì người khác đáng ngưỡng mộ hơn nhiều mà số này không ít, nếu bạn trẻ nào cũng táo bạo, liều lĩnh để được sống trọn với mong muốn ích kỉ thì xã hội này ai lao động, ai sáng tạo để phát triển, thêm nữa vô hình chung Huyền Chíp còn cổ xúy lối sống thiếu tổ chức, thách thức luật pháp để khẳng định chứng tỏ bản thân rằng ta không sợ, ta khác người. Đó là khi nếu những gì HC viết là đúng sự thật, còn nếu không thì chỉ là sự hư cấu rẻ tiền khi mà người viết ra nó không đủ dũng khí để thừa nhận. Tôi nghĩ một người trẻ cấp tiến là thế nào, cần nhất là sự trung thực, sống đàng hoàng, có hiểu biết để nắm được cái gì đúng cái gì sai và thêm nữa là dám chịu trách nhiệm với những hành động của mình. Dám sống với ước mơ không phải là điều gì cao xa cả nó đơn giản chỉ là sống trọn với lương tâm cho gia đình, người thân và cho xã hội, có thế VN mình mới khá lên được chứ không phải sự liều lĩnh nhỏ nhen như của HC.
HC viết một cuốn sách tạp nham như thế để lấy tiền của người lao động là hành vi không có đạo đức. Không có lý do gì để biện minh cho hành vi đó.
Vậy tại sao black lại vẫn tiếp tục níu giữ “idol ” này?
“Hãy cho tôi biết bạn của bạn là ai, tôi sẽ cho bạn biết bạn là người như thế nào.” Đó là một câu danh ngôn mà có lẽ ai cũng biết. Và có lẽ, phần lớn đều đồng ý.
Hay blackhill cũng vậy ?
Thế thì cố mà ráng chịu,blackhill bị chửi như vậy hoặc người khác khinh bỉ có gì mà đáng phải ngạc nhiên nhỉ?
Người có nhân cách tốt dễ thu nhận được cảm tình, lòng tin, sự tôn trọng và hợp tác của người khác, vì vậy họ có nhiều bạn đồng hành tốt trong cuộc đời.

Last edited:
Với bản thân mình, lời nói của người thành đạt, nói được, làm được trọng lượng hơn rất rất nhiều lần những người không làm gì và ngồi 1 chỗ phán xét :)

Ở ngoài đời thực cũng thế thôi, chỉ có mạng ảo mới làm con người ta ảo tưởng là mọi người đều bình đẳng, ai cũng là trung tâm của cái vũ trụ nhỏ bé quanh mình, có thể thấy khá rõ qua việc thịnh hành game online cũng như việc tranh luận trên các diễn đàn :D

Tranh luận ở VN thường chả bao giờ có hồi kết, vì cách tư duy vấn đề không xuyên suốt và thống nhất, từ 1 vấn đề chính sau 1 lúc tranh luận lại trở thành cái phụ ít người nói tới mà quay sang tấn công cá nhân là chính :D
thế ko cần đúng và sai ? chỉ cần người nói có địa vị là đúng tất ?

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back