What's new

Thảo luận xung quanh topic "Xách balô lên và Đi - 2"

Status
Not open for further replies.
Xin chào mọi người,
Trước giờ tôi đi phượt cũng nhiều nhưng ít có nhu cầu hỏi thông tin và không có thời gian nuôi dưỡng topic chia sẻ nên ngại, không tạo nick trên này.
Tuy nhiên, thời gian gần đây do có hứng thú với một số đề tài xã hội nên theo dõi kỹ topic này và hôm nay muốn có đôi lời chia sẻ nên tham gia một chút. Tới giai đoạn này, tôi nghĩ diễn đàn không cần đóng topic này vì dẫu sao nó cũng nằm trong mục Bình loạn rồi, mọi người ai thích vào chia sẻ thì vào, không ảnh hưởng gì tới tinh thần chung của diễn đàn, cũng là dịp để hiểu thêm về tính cách một số thành viên.

Về topic này, ngay từ đầu và cho tới bây giờ, tôi thấy đa số các ý kiến có tính phản biện về cuốn sách đều khá khách quan, các bạn có thắc mắc và các bạn chia sẻ thắc mắc của mình. Hầu như các bạn có thắc mắc đều là các bạn đã đọc sách nghiêm túc và có phân tích, nghiên cứu về nội dung sách.
Tuy nhiên, có một số bạn khác trong khi phản biện lại lái chủ đề sang nội dung khác, và dần dần biến cuộc thảo luận thành sự công kích cá nhân, công kích các thành viên cả trên topic lẫn trên PM, công kích từ nội dung phượt đến công kích về trình độ, thu nhập, địa vị của các thành viên khác. Tôi cho rằng cách tranh luận của các thành viên này là không hợp lý và không phù hợp với nội dung của topic. Và một điều hơi kỳ lạ nữa là các bạn này, khi tham gia hăng say vào cuộc thảo luận về một cuốn sách, thì bản thân lại chưa hề đọc qua sách!!!
Tôi nghĩ, nếu các bạn ủng hộ Chip thì các bạn không cần thiết tham gia vào đây để nói rằng Chip là No1, sai 20% thì mọi người PHẢI chấp nhận và bỏ qua đi. Bỏ qua hay không bỏ qua, đó là quan điểm của cá nhân mỗi người, nếu 20% sai này không ảnh hưởng tới tình yêu và sự ngưỡng mộ của bạn với tác giả thì quá tốt, bạn cứ tiếp tục ngưỡng mộ tác giả và đừng vào xem topic này nữa. Các bạn khác không giống bạn, các bạn ấy có quyền thể hiện quan điểm của mình về cuốn sách mà.
Tôi chỉ muốn nói một điều rằng, một vài bạn hay ca ngợi sự tự do, dân chủ của nước Mỹ, nhưng chính các bạn lại đang cố tình dập tắt sự tự do, dân chủ trong thảo luận của người khác.
Nếu bạn thực sự tôn trọng quan điểm "Thôi kệ" và "Vui thôi mà" của BG và TCS thì tôi cũng mong bạn đừng vào đây ăn thua đủ với mọi người có ý kiến khác với bạn và mang tiền bạc, địa vị ( mà bạn tự nói là bạn có còn tôi và mọi người thì cũng không quan tâm là bạn có hay không ) ra để tự quảng cáo rằng ta hơn những người khác.
Thực ra, chúng ta đều biết rằng trong xã hội VN, chuyện tiền bạc, địa vị không phải lúc nào cũng là thước đo giá trị một con người, các vụ án kinh tế gần đây đều dính tới các cá nhân đã từng có một thời lừng lẫy về tiền bạc và địa vị, nên một chút cái tiền bạc, địa vị nho nhỏ ( cũng có thể là tự phong ) của phượt gia nào đó cũng không thể hiện được gì đâu. Còn cái quan điểm " Nếu không có tiền bạc, địa vị thì không có quyền tranh luận trên diễn đàn " của bạn làm tôi nghĩ tới cái vụ án oan của bác Chấn mới đây, chính vì không có tiền, không có địa vị nên bác Chấn mới có 10 năm kêu oan đó.
Mong rằng các bạn không liên quan ( nghĩa là không có thắc mắc về cuốn sách ) thì đừng tham gia topic này nữa, và cũng đừng có ý kiến chỉ trích những người quan tâm tới topic ( có thắc mắc về cuốn sách ). Bạn cũng đừng khuyên người khác "dùng thời gian để đi phượt đi " vì mỗi người có cách dùng thời gian khác nhau, và không phải lúc nào cũng rảnh đi phượt được, việc tìm hiểu một cuốn sách, một xu hướng xã hội cũng là việc thú vị.
Một lần nữa, các bạn hãy tôn trong quan điểm và sở thích, nhu cầu của người khác.

Xin chào tất cả các bạn ,vital đây
Chẳng hiểu sao vào mãi nick cũ ko được ,phải làm lại cái này
Sau khi post bài thách đố của mấy mẹ bên webtretho,vừa gửi thì đã thấy mihtua post lại chửi mình là bám váy mấy mẹ vú xệ ,mình có hỏi lại là thế ra bạn chửi cả mẹ bạn à hay ý bạn muốn nói là mẹ bạn đã qua thẩm mỹ Cát tường rồi ?
Thế là tự nhiên thấy post của bạn ấy biến luôn ,vài h sau quay lại nick của mình cũng khóa luôn ko thể lấy lại được cả password .
Chẳng hiểu lý do ở đâu ,kể lại cho vui ,chứ hành động đấy chẳng có gì lạ với mình cả .Chỉ thấy hài vãi
Lần sau thông báo trước với ban mihtua là mình sẽ chụp lại màn hình làm chứng nhé .Lần này cho qua ,khỏi nghe trình bầy

Cố tình lảng tránh vấn đề khiến dư luận xã hội bức xúc nhất là cuốn sách của HC là ngang nhiên tuyên truyền cho lối sống thực dụng liều lĩnh bất chấp pháp luật ( trốn vé , lậu vé, láu cá vặt, làm giấy tờ giả , vượt biên trái phép , lao động chui lủi vi phạm pháp luật nước sở tại ).

Lối sống thực dụng bất chấp tất cả chỉ nhằm đạt được mục đích cá nhân dù được khoác vào bằng lý do gì chăng nữa cũng góp phần bôi bẩn hình ảnh người VN ở ngoại quốc và vô tình cổ vũ thanh niên "học theo" mà không nhận thức được đó là những điều xấu xa tệ hại , trái ngược với những tiêu chuẩn văn minh của nhân loại tiến bộ .

QUA ĐÂY CŨNG THẤY CÓ RẤT NHIỂU BẠN , TỪ GIÀ ĐẾN TRẺ, THẬM CHÍ CÓ ĐỊA VỊ XH NHẤT ĐỊNH ,LÀM TẤT CẢ ĐỂ CỔ XÚY CHO TƯ TƯỞNG XẤU XA ĐÓ ,VẬY TẠI SAO LẠI KO TRANH LUẬN ĐẾN CÙNG MÀ PHẢI ĐÓNG TOPIC ? ĐỂ KHÓA MỒM AI ? PAGE PHƯỢT NÀY LÀ CỦA AI VẬY ?

Last edited:
Cố tình lảng tránh vấn đề khiến dư luận xã hội bức xúc nhất là cuốn sách của HC là ngang nhiên tuyên truyền cho lối sống thực dụng liều lĩnh bất chấp pháp luật ( trốn vé , lậu vé, láu cá vặt, làm giấy tờ giả , vượt biên trái phép , lao động chui lủi vi phạm pháp luật nước sở tại ).

Lối sống thực dụng bất chấp tất cả chỉ nhằm đạt được mục đích cá nhân dù được khoác vào bằng lý do gì chăng nữa cũng góp phần bôi bẩn hình ảnh người VN ở ngoại quốc và vô tình cổ vũ thanh niên "học theo" mà không nhận thức được đó là những điều xấu xa tệ hại , trái ngược với những tiêu chuẩn văn minh của nhân loại tiến bộ .

QUA ĐÂY CŨNG THẤY CÓ RẤT NHIỂU BẠN , TỪ GIÀ ĐẾN TRẺ, THẬM CHÍ CÓ ĐỊA VỊ XH NHẤT ĐỊNH ,LÀM TẤT CẢ ĐỂ CỔ XÚY CHO TƯ TƯỞNG XẤU XA ĐÓ ,VẬY TẠI SAO LẠI KO TRANH LUẬN ĐẾN CÙNG MÀ PHẢI ĐÓNG TOPIC ? ĐỂ KHÓA MỒM AI ? PAGE PHƯỢT NÀY LÀ CỦA AI VẬY ?

Hồi đó còn trẻ học đòi chưa được nên già học đòi đó.

Xin chào tất cả các bạn ,vital đây
Chẳng hiểu sao vào mãi nick cũ ko được ,phải làm lại cái này
Sau khi post bài thách đố của mấy mẹ bên webtretho,vừa gửi thì đã thấy mihtua post lại chửi mình là bám váy mấy mẹ vú xệ ,mình có hỏi lại là thế ra bạn chửi cả mẹ bạn à hay ý bạn muốn nói là mẹ bạn đã qua thẩm mỹ Cát tường rồi ?
Thế là tự nhiên thấy post của bạn ấy biến luôn ,vài h sau quay lại nick của mình cũng khóa luôn ko thể lấy lại được cả password .
Chẳng hiểu lý do ở đâu ,kể lại cho vui ,chứ hành động đấy chẳng có gì lạ với mình cả .Chỉ thấy hài vãi
Lần sau thông báo trước với ban mihtua là mình sẽ chụp lại màn hình làm chứng nhé .Lần này cho qua ,khỏi nghe trình bầy
Chắc là do bạn mắc bẫy và sa vào đả kích cá nhân nên bị xóa và bị ban. Nhưng tôi lại cực kỳ ghét cái kiểu xóa comment không một tung tích, ko một lý do như thế này. Cách hành xử này đã diễn ra rất nhiều lần trên diễn đàn này và đây cũng không phải lần đầu tiên ở topic này. Đó là lý do mọi người ko muốn đi sâu vào nội dung chính của topic nữa hihi.
Bình tĩnh bạn ơi hehe

Nói chung là họ chơi không đẹp bạn ạ .
Không phải là tinh thần của một phượt thủ cần có
mình luôn luôn bình tĩnh và sẽ còn tiếp tục để qua đó thấy được bộ mặt giả dối của họ
thk bạn

chắc là do bạn mắc bẫy và sa vào đả kích cá nhân nên bị xóa và bị ban. Nhưng tôi lại cực kỳ ghét cái kiểu xóa comment không một tung tích, ko một lý do như thế này. Cách hành xử này đã diễn ra rất nhiều lần trên diễn đàn này và đây cũng không phải lần đầu tiên ở topic này. đó là lý do mọi người ko muốn đi sâu vào nội dung chính của topic nữa hihi.
Bình tĩnh bạn ơi hehe

Tôi đã mất lòng tin vào diễn đàn này từ lâu rồi. Từng góp nhặt được thông tin cho các chuyến đi của mình từ diễn đàn nên tôi cũng muốn đáp trả lại một phần nào đó kinh nghiệm mà mình tích lũy được, những tấm ảnh đẹp mà mình chụp. Đã từng như thế. Thế nhưng cách hành xử không minh bạch của một vài người điều hành đã làm tôi thay đổi hoàn toàn suy nghĩ. Diễn đàn là do công sức của hàng ngàn thành viên đóng góp thế nhưng một vài người lại nghĩ đây là nhà riêng của họ cơ hihi

Nhờ topic này tôi mới biết trên diễn đàn này có hẳn một topic khác nhận làm giả thẻ sinh viên quốc tế để không phải trả tiền hoặc giảm tiền khi vào các danh lam, thắng cảnh ở nước ngoài cơ. Nó vẫn tồn tại tới ngày hôm nay và tôi cũng có thấy một vài mod comment trong đó. Thế thì còn trông chờ gì nữa hả bạn? Ở đây gần như người ta coi việc đi du lịch, khám phá là một tôn chỉ cao cả và thực hiện bằng mọi cách.
www.phuot.vn/threads/6563-L%C3%A0m-th%E1%BA%BB-sinh-vi%C3%AAn-qu%E1%BB%91c-t%E1%BA%BF-khi-%C4%91i-ph%C6%B0%E1%BB%A3t/page15

Tôi vẫn hay đùa với mấy đứa bạn làm bên mảng xã hội rằng: chả cần tụi bây đi đâu xa để hiểu xã hội đang thay đổi như thế nào, cứ vào các diễn đàn lớn, đọc các comment trong các topic đình đám là hiểu hết hihi.
P/s: cũng nên chụp lại cái màn hình cho chắc ăn hihi

post lại vì trúng ý

Thôi đừng giả ngô nghê như thế nữa. Kể ra khổ nhục kế cũng là cách người ta rèn luyện & thể hiện bản thân nhưng kiểu giả điên có được hậu thuẫn này cũng bị coi là mưu hèn, kế bẩn thôi. Bạn chỉ được đánh giá là ăn tục nói phét chứ cahr ai coi bạn là chém gió cả. Vứt vào bồn cầu giật nước

Bàn lại về cuốn sách của thiếu nhi 23t kia, mấy ngày nay thấy tình hình có vẻ nguội bớt. Mọi người cũng đã rõ trắng đen như thế nào khi cách đối diện dư luận quá nghiệp dư và hài hước. Bản lĩnh cần thời gian kể cả bản lĩnh nói phét. Muốn làm người của công chúng chẳng dễ đâu, mặt tái mét và mồm thì lắp bắp. Nguyên nhân là động cơ viết vì tiền nó khác với chia sẻ cộng đồng. Số tiền như thế cơ mà, nó làm run run đôi tay, làm giấc mơ hiện hữu ... Chả ai chê trách việc kiếm tiền nhưng hãy kiếm làm sao để đồng tiền đút vào túi nó đàng hoàng chứ đừng treo đầu dê, bán thịt chó. Đừng để mục đích trở thành tấm gương của sự đi lại thành tiêu biểu của sự dối trá trơ trẽn (điều này đang đúng xu hướng rồi đây)

P/S: bây giờ nói một câu là kéo cả Mod phụ trách vào ủng hộ, âu là khó xử lý phết nhỉ. Ka ka ka =))

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,178
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back