What's new

Thảo luận xung quanh topic "Xách balô lên và Đi - 2"

Status
Not open for further replies.
Bác định nghĩa như thế nào là cách sử dụng thời gian hợp lý? Dùng thời gian để kiếm tiền hay dùng thời gian để hiểu biết những cái mà không thể mua được bằng tiền hoặc làm điều gì đó khác? Điều đó tùy thuộc vào quan điểm và cách suy nghĩ của từng người (như một bạn đã comment trước đó)
Ngày làm 8 tiếng, 1 tuần làm 5 ngày là quá đủ thời gian kiếm tiền với tôi. Các bạn thường hay nói, dành thời gian đi phượt để cảm nhận nơi mình đến. Tôi cũng thế, tôi đang dành thời gian nghỉ đi "phượt" trên các thế giới ảo để cảm nhận sự thay đổi của quê hương tôi.

Vâng, cảm ơn bác trungdd đã chia sẻ và đặt câu hỏi thú vị. Sẵn vẫn còn đang ở topic này nên V xin phép trả lời luôn. Theo V nói ở trên chỉ là cách rút gọn, chứ thời gian thì có thể làm được nhiều việc lắm, do cách chúng ta sử dụng có hiệu quả hay không thôi. Do có vài bác đề cập đến tiền (và có vẻ xem trọng nó), nên V tiện đây nêu về nó. :)
Dù kiếm tiền, học hỏi hay đi đây đó... đều tốt cả. Nhưng bác à, với một người không trong cuộc tranh luận, V mang cảm giác rất cân bằng. Thế nhưng khi đọc vào các bình luận, V đã có những cảm xúc nổi loạn. Rõ là điều đó không tốt, cả tiêu cực nữa. Nếu thảo luận trong lịch sự, nêu quan điểm cá nhân để chia sẻ, học hỏi thì rất tốt. Đằng này, mọi người kêu nhau bằng những tên gọi khó nghe, nói không ngoa là cả xúc phạm nhau nữa... Vậy chúng ta đôi co qua lại kiểu này thì có ích lợi gì? Để biết lòng người à? V không nghĩ vậy, chỉ thấy có sự bực bội, mất thời gian thôi. :)
@ V chưa đọc, cũng không đủ trình để thảo luận về cuốn sách. Nhưng tôi có thể thấy topic này gần 100 ngàn lượt view rồi, đến nay cũng được 780 lượt bình luận. Đó là những con số biết nói, và với sự khách quan, nó sẽ nói lên rằng những lượt xem, bình luận khủng ấy không phải tất cả đến từ những suy nghĩ / những con người quan tâm cuốn sách, mà đa phần chỉ vào để công kích nhau thôi (kể cả vào xem có ai nói xấu mình không nữa). Thật đáng buồn thay, nhưng đó là sự thật...
Mà, V nói huyên thuyên ở đây kẻo bị mọi người ghét nữa, khéo lại lạc đề. Thôi thì V xin out, ace muốn trao đổi cá nhân ngoài lề có thể inbox cho mình (nhưng hãy lịch sự nhé).
Chốt lại, mong tất cả hãy suy xét, chọn lúc bình tĩnh nhất mà đọc lại những bình luận của bản thân, để xem phút nhất thời chúng ta đã nói những điều khó nghe đến thế nào, có muốn ai nói như vậy với mình không... Điều chỉnh lại từ bây giờ cũng không muộn đâu mọi người. :)

"Nhẫn một chút sóng yên gió lặng
Lùi một bước biển rộng trời cao
Chữ nhẫn là chữ tượng vàng
Ai mà nhẫn được đời càng hiển vinh"

Last edited:
Hehe, các bạn cứ mất công nói lý lẽ làm gì, topic này từ lâu đã ko còn lý lẽ hay lý luận rồi.

Khi mà các hiệp sĩ luôn bị ám ảnh bởi cái suy nghĩ mình là nạn nhân của những người khác quan điểm với mình, nạn nhân trù dập của ban quan trị diễn đàn, khi mà các hiệp sĩ đả kích người khác, thậm chí còn tiểu nhân hơn khi nói đến bố mẹ của người khác và tôi bảo là chuyện riêng giữa tôi và bạn, đừng có lôi bố mẹ vào đây, rồi bị mod xóa bài và ban nick thì lại đặt điều ngay là do tôi làm:)) các bà wtt sao ko nói về tôi ở đây, tại chỗ tôi viết bài mà cứ sang đây dòm ngó rồi lén lén lút lút nói xấu tôi ở bên đấy? Như vậy mà bạn trungdd nói là các member làm gì đụng chạm đến tôi, toàn nạn nhân đáng thương bị tôi đả kích hả :)) với cách đọc 1 rồi suy diễn lên 10 đặt điều để đem chụp mũ người khác thì lý lẽ gì ở đây, tranh luận làm gì cho mất tg. Và bạn trungdd lưu ý là tôi ko dùng cụm từ "những con mẹ vú xệ" như cách bạn bảo tôi nói nhé, tôi nói thân thương hơn nhiều "hiệp sĩ nái xề", 1 đằng là nói vui, 1 đằng là chửi nhau, khác hẳn về bản chất đấy.

Nói chung tuồng thì đã hết, chỗ này chỉ để các hịp sĩ thỏa mãn cái tôi cá nhân là nói xấu người khác sau lưng (ở đây là em HC) và cái suy nghĩ đi đòi công lý ảo (đòi thật thì đi mà thuê luật sư, viết báo lên chỗ đại chúng mà ý kiến chính thống chứ gào thét ở đây làm quái gì).

Còn xin thưa với các hịp sĩ là tôi chả bảo vệ gì em HC nhá =)) =)) đọc bài các hịp sĩ suy diễn mà buồn cười gần chết. Biết thì biết sơ sơ qua 1,2 lần chat, chưa gặp lần nào, sách em ý tôi chả thèm đọc lấy 1 dòng, ko họ hàng thân thích gì thì tôi việc quái gì mà phải bảo vệ em nó :)) vào đây đọc thấy các hịp sĩ khóc lóc ghê quá nên nói vài câu, hóa ra những ai tranh luận với các hịp sĩ là đc quy chụp ngay thành fan cuồng, đội ngũ lobby của em nó để các hịp sĩ danh chính ngôn thuận chiến đấu :LL

Ý kiến của tôi là thông tin topic thì đã đủ, mod nên khóa lại và dọn dẹp các bài cãi chửi nhau, ai đọc và rút ra thông tin gì thì đấy là việc của người đấy. Chấm hết.

(Có điều 1 vài hịp sĩ sẽ lại nghĩ đấy là sự trù dập, bưng bít thông tin của bQT =)) =)) )

Thế thôi nhá, đây là bài viết cuối của tôi ở topic này, tg để làm các việc có ích chứ chả hơi đâu đi tranh thắng thua trên này, đấy là việc của các anh hùng bàn phím hay trẻ trâu, gọi chung lại là anh trâu, hố hố. (BB) (BB)

Last edited:
BẠN ĐỪNG NÓI DỐI NỮA mihtua À .NÊN DÁM LÀM DÁM CHỊU KO NHỤC LẮM
TÔI KHĂNG ĐỊNH LẠI BẠN ĐÃ VIẾT LÀ "KHÔNG AI THÈM QUAN TÂM THÁCH ĐẤU VỚI NHỮNG CON MẸ VÚ SỆ "
DO ĐÓ CHÍNH VÌ CÂU " NHỮNG CON MẸ VÚ SỆ "NÀY TÔI MỚI HỎI LẠI BẠN mihtua LÀ NHƯ VẬY BẠN KHINH CÁC MẸ VÌ DO VÚ SỆ À NHƯ VẬY CÓ CẢ MẸ BẠN HAY KO HAY MẸ BẠN ĐÃ ĐI THẨM MỸ CÁT TƯỜNG RỒI

THÌ BỊ BLOCK NICK LUÔN SAU VÀI GIÂY,CHẮC CHẮN CHỈ CÓ CHÍNH BẠN mihtua LÀM VIỆC ĐẤY .

NAY BẠN LẠI BÙ LU BÙ LOA GIẢI THÍCH NÀY NỌ .SAO BẠN KO DÁM ĐỂ POST CỦA TÔI LẠI ĐỂ LÀM CHỨNG CỚ RỒI MỚI XÓA .CHỈ CÓ LỜI CỦA BẠN KO HAY HO ĐÚNG NHƯ BẠN KỂ THÌ MỚI VỘI VÀNG CHÙI MÉP NHƯ VẬY
KẾ CỦA BẠN CŨNG NHƯ EM CHIP CỦA BẠN VẬY ,NÓI LỜI CHẲNG DÁM GIỮ LỜI ,HỆT NHƯ "tôi chỉ cường điệu rạn xương là gãy ống đồng" RỒI ĐẾN XÓA NHỮNG GÌ MÌNH ĐÃ VIẾT .CHIP CŨNG ĐÃ XÓA NHIỀU ĐOAN Ở FACEBOOK CỦA CHIP ĐẤY .HỌC CHIP HAY DẠY CHO CHIP KẾ HÈN HẠ NÀY VẬY mihtua?

MÌNH BIẾT RẤT RÕ ĐÃ TỪ LÂU CÁC BẠN KO THÍCH MÌNH VẠCH RA CÁI XÂU XA CỦA HC VÀ Ê KIP Ở ĐÂY ,PAGE MÀ BẠN LÀM CHỦ NÊN MÌNH CŨNG ĐỀ PHÒNG CHUYÊN SẼ BỊ BẠN CHO BAN NICK .ĐỐI VỚI BẠN ,GIỮ NICK ĐỂ LẤY SỐ MÁ CHỨ MÌNH THÌ KO CẦN LÀM VẬY .ĐỐI VỚI MÌNH ,NICK MỚI HAY CŨ KO QUAN TRỌNG,CÁI QUAN TRỌNG LÀ ĐÃ ĐỂ LẠI CHO FORUM GIÁ TRỊ GÌ .

MÌNH CŨNG HỎI THÂT BẠN : BẠN TOÀN CHƠI TRÒ BẨN NÉM ĐÁ DẤU TAY MÀ KO THẤY SỢ THIÊN HẠ CƯỜI LÀ KẺ TIỂU NHÂN SAO ?

BẠN LÀ AI ?TÍNH CÁCH THẾ NÀO CHỈ CẦN QUA ĐÂY ĐÃ CÓ SỐ ĐÔNG NHẬN RA .CHỈ CÓ HỌ KO MUỐN NÓI RA MÀ THÔI .NÊN ĐẤY CŨNG LÀ GẬY ÔNG LẠI ĐẬP LƯNG ÔNG ĐẤY mihtua Ạ .BẠN ĐỪNG NGHĨ BẠN CÙNG Ê KÍP VÀ HC DỰA VÀO MẠNG ĐỂ KIẾM SỐ MÁ VÀ KIẾM TIỀN LÀ DỄ DÀNG ĐÂU .
KHÔNG LỪA THIÊN HẠ ĐƯỢC MÃI ĐÂU ;ÁC GIẢ ÁC BÁO ĐẤY BẠN .HÃY DỪNG LẠI ĐI KHI CHƯA MUỘN

XEM POST NÀY CỦA BẠN CHẲNG KHÁC GÌ 31 TRANG GIẢI TRÌNH CỦA HC .CHỈ ĐỂ LẠI ẤN TƯỢNG MÔT KẺ THUA CUỘC ĐẦY HẰN HỌC
CŨNG NHƯ CHIP ,BẠN CHỈ LÀ MỘT CON RỐI KHỔ SỞ MÀ THÔI .

THẬT LÀ ĐÁNG THƯƠNG HƠN ĐÁNG GIẬN

Hehe, các bạn cứ mất công nói lý lẽ làm gì, topic này từ lâu đã ko còn lý lẽ hay lý luận rồi.

Khi mà các hiệp sĩ luôn bị ám ảnh bởi cái suy nghĩ mình là nạn nhân của những người khác quan điểm với mình, nạn nhân trù dập của ban quan trị diễn đàn, khi mà các hiệp sĩ đả kích người khác, thậm chí còn tiểu nhân hơn khi nói đến bố mẹ của người khác và tôi bảo là chuyện riêng giữa tôi và bạn, đừng có lôi bố mẹ vào đây, rồi bị mod xóa bài và ban nick thì lại đặt điều ngay là do tôi làm:)) các bà wtt sao ko nói về tôi ở đây, tại chỗ tôi viết bài mà cứ sang đây dòm ngó rồi lén lén lút lút nói xấu tôi ở bên đấy? Như vậy mà bạn trungdd nói là các member làm gì đụng chạm đến tôi, toàn nạn nhân đáng thương bị tôi đả kích hả :)) với cách đọc 1 rồi suy diễn lên 10 đặt điều để đem chụp mũ người khác thì lý lẽ gì ở đây, tranh luận làm gì cho mất tg. Và bạn trungdd lưu ý là tôi ko dùng cụm từ "những con mẹ vú xệ" như cách bạn bảo tôi nói nhé, tôi nói thân thương hơn nhiều "hiệp sĩ nái xề", 1 đằng là nói vui, 1 đằng là chửi nhau, khác hẳn về bản chất đấy.

Nói chung tuồng thì đã hết, chỗ này chỉ để các hịp sĩ thỏa mãn cái tôi cá nhân là nói xấu người khác sau lưng (ở đây là em HC) và cái suy nghĩ đi đòi công lý ảo (đòi thật thì đi mà thuê luật sư, viết báo lên chỗ đại chúng mà ý kiến chính thống chứ gào thét ở đây làm quái gì).

Còn xin thưa với các hịp sĩ là tôi chả bảo vệ gì em HC nhá =)) =)) đọc bài các hịp sĩ suy diễn mà buồn cười gần chết. Biết thì biết sơ sơ qua 1,2 lần chat, chưa gặp lần nào, sách em ý tôi chả thèm đọc lấy 1 dòng, ko họ hàng thân thích gì thì tôi việc quái gì mà phải bảo vệ em nó :)) vào đây đọc thấy các hịp sĩ khóc lóc ghê quá nên nói vài câu, hóa ra những ai tranh luận với các hịp sĩ là đc quy chụp ngay thành fan cuồng, đội ngũ lobby của em nó để các hịp sĩ danh chính ngôn thuận chiến đấu :LL

Ý kiến của tôi là thông tin topic thì đã đủ, mod nên khóa lại và dọn dẹp các bài cãi chửi nhau, ai đọc và rút ra thông tin gì thì đấy là việc của người đấy. Chấm hết.

(Có điều 1 vài hịp sĩ sẽ lại nghĩ đấy là sự trù dập, bưng bít thông tin của bQT =)) =)) )

Thế thôi nhá, đây là bài viết cuối của tôi ở topic này, tg để làm các việc có ích chứ chả hơi đâu đi tranh thắng thua trên này, đấy là việc của các anh hùng bàn phím hay trẻ trâu, gọi chung lại là anh trâu, hố hố. (BB) (BB)

Last edited:
Qua post của bạn mình thấy thế này:Đời thực :đó là một con người tốt ,lịch sự hiểu biết....chứ không đáng bị ném gạch đá như ở đây trên mạng ảo

Thực tế cho thấy, mạng xã hội là thế giới ảo và các bạn đó có quyền thể hiện mình, có quyền tự do làm những điều mình thích mà không cần quan tâm đến những tác động của việc làm đó với những người xung quanh
Theo mình nghĩ để có một văn hóa giao tiếp tốt trên mạng thì các bạn nên bắt đầu từ những việc làm nhỏ của bản thân, như học cách tiếp nhận thông tin có chọn lọc, đặt mình ở vị trí của người khác, nên tiết chế cái tôi cá nhân trong ở những vấn đề mà các bạn tham gia hoặc nhìn nhận
Trong xã hội hiện nay, rất nhiều nhà tuyển dụng việc làm không chú tâm nhiều vào những bằng cấp mà điều họ quan tâm là năng lực cũng như đạo đức. Hãy xây dựng hình tượng bản thân từ những điều tốt đẹp trong cuộc sống.Đẹp trong thế giới thực, bãn sẽ đẹp trong thế giới ảo. Chọn những điều tốt đẹp, văn minh để chia sẻ, để “tag” nhau, dành cho nhau những lời hay, ý đẹp là điều sẽ làm bạn đẹp trong mắt mọi người

Đi với Bụt mặc áo cà sa
Đi với ma mặc áo giấy
Đời vậy thôi mà. Cũng may mà còn có bác blackhill và mihtua, chứ nếu ko thì những người phản đối ghét bỏ Chip đều nghĩ rằng cả xã hội ai cũng nghĩ như các bạn. Ko nói kiểu vậy thì làm sao nói lại những người quá "lịch sự", và "vua suy diễn" như các bạn :). Tôi có một suy nghĩ giá như tình cờ ngoài đời mà các bạn gặp bác blackhill hay mihtua, ko bàn đến cái topic này, ko chừng các bạn nói chuyện quên thời gian luôn ấy chứ. Đọc theo cái topic này cũng khá lâu, và cũng đã gặp bác Blackhill ngoài đời ( để hỏi kinh nghiệm đi phượt xuyên nước Mỹ vì năm sau vc tôi cũng làm một chuyến). Tôi chỉ có cảm nhận bác đi nhiều biết rộng, phóng khoáng, lạc quan vui vẻ, tài giỏi, đóng góp nhiều cho sự phát triển của đất nước. Riêng anh mihtua thì chắc chắn là người vui vẻ lạc quan rồi. Like mạnh mihtua luôn!!! Trình đối đáp cũng quá chuẩn!!! Thôi, chúc các bạn anti cuối tuần vui nhé!! Các bạn đã có kế hoạch đi đâu dịp lễ cuối năm này chưa?
P/s: dự là các bạn cũng cho là tôi bợ đỡ người nổi tiếng, nên thôi cũng nói luôn cho biết dù bị cho là chém gió kaka, tôi tự do về thời gian và tài chính, muốn đi đâu thì đi, muốn làm gì thì làm nên cũng ko cần lợi dụng ai cái gì, và do rảnh nên cũng vào đây đọc thường xuyên cho vui. Tối nay thì cả gia đình tôi đi du lịch ở Nhật 1 tuần nên rất tiếc là có thể ko vào xem cái topic này được trong 1 tuần. À mà tôi suy đoán thông qua cách bàn luận trên đây, thông qua việc tôi đã gặp bác blackhill ngoài đời, dù bạn ném đá bác blackhill kiểu gì đi nữa, thì tôi tin một điều là các bạn có khi còn chưa đủ trình để là học trò bác í đâu =))
Mà coi bữa nào quỡn tôi sẽ thử phân tích những gì tôi học được từ topic này và kể các bạn nghe cho vui!

Đợi hoài không thấy ông giáo show hàng. :( già rồi nói được cái miệng, não ngắn, chán quá.

Haizzz.

Đi chơi được đúng 15 ngày, vào thấy topic này vẫn không có gì gọi là hay hơn cả.

Tôi khóa topic tại đây. Các nick cố tình tạo topic khác về vấn đề này sẽ được xử lý. Cho dù là khu vực Bình loạn thì cũng có ngưỡng của nó.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back