What's new

Thảo luận xung quanh topic "Xách balô lên và Đi - 2"

Status
Not open for further replies.
Re: Xách ba lô lên và Đi 2 - Đừng chết ở châu Phi

Mình nghĩ sự hồ nghi của cộng đồng mạng , những người đã đọc và chưa đọc sách của em Chip đã lên đến đỉnh điểm , khá nhiều nghi vấn đã được đặt ra.

Nếu em HC là vàng thật thì tại sao phải sợ lửa ??..Cứ chứng mình từng lập luận nghi điểm của mọi người thì doanh thu quyển sách này của em ấy có khi còn tăng mạnh nữa là...
Đồng quan điểm.

Chào bạn, trước hết mình không phải là fan của HC hay là team seeder j j hết nhé. Mình chỉ là người theo dõi vụ việc này những ngày gần đây và cũng đang chờ câu trả lời từ HC về những con dấu trong pp. Mình cũng ko có ý định cmt, nhưng khi đọc bài của bạn mình xin được góp ý một tí là mọi chuyện khi chưa được hoàn toàn rõ ràng, thì bạn khoan hãy nói (hoặc khẳng định) HC chém gió hay bốc phét, điều này gần như là vu khống hoặc chụp mũ trừ khi bạn đã có những bằng chứng xác thực phản bác lại. Vì mình là người đứng ở ngoài theo dõi, mà có cảm giác bạn đang xúc phạm người khác. Tất cả những gì mọi người nêu ở đây chỉ là những câu hỏi chưa được trả lời từ phía HC. Và đó cũng chỉ là những câu hỏi (có thể nói là khá thuyết phục), chưa có bằng chứng giấy tờ cụ thể để chứng minh rằng HC ko thật sự làm những điều đó thì hy vọng khi bạn nói chuyện thì lời lẽ cũng nên tôn trọng người khác một tí.
Hãy tôn trọng chính mình và người khác một chút bạn nhé :)

Hì, tks bạn. Mình đúng là có quá lời thật, xin nghiêm túc nhận khuyết điểm :D

Hì, bài viết chưa xác minh được tính chân thật đã được biên tập viên phang lên trang đầu của phuot.vn
Chả hiểu nghĩ gì?

Với các bạn đang quan tâm đến Xách ba lô lên và đi & Huyền Chip!

Như những cuốn sách khác, việc có những ý kiến trái chiều của công chúng là bình thường. Ở Phuot.vn chúng tôi tôn trọng quyền được nói của các bạn, nhưng điều này không có nghĩa là chúng tôi bỏ qua những xúc phạm cá nhân!

Ở trên mạng, bạn vô hình. Nhưng bên dưới cái sự vô hình giả tạo do ẩn nấp trong đám đông ấy, bạn vẫn là một con người thật. Vì vậy, hãy tôn trọng người khác, như điều mà bạn muốn mọi người thực hiện với mình!

Đây là lần cảnh cáo đầu tiên, chúng tôi là một diễn đàn mở, nhưng cũng sẵn sàng đóng cửa hoàn toàn với một vài người!

Chào thân ái và quyết thắng!

Hì, bài viết chưa xác minh được tính chân thật đã được biên tập viên phang lên trang đầu của phuot.vn
Chả hiểu nghĩ gì?

Tôi tôn trọng những ý kiến trái chiều! Nếu như bạn chứng minh được tính "không chân thật" của cuốn sách này, với tư cách là người phụ trách Trang tin, tôi sẵn sàng duyệt đăng bài của bạn!

Tôi tôn trọng những ý kiến trái chiều! Nếu như bạn chứng minh được tính "không chân thật" của cuốn sách này, với tư cách là người phụ trách Trang tin, tôi sẵn sàng duyệt đăng bài của bạn!

Cái "không chân thật" nó chỉ là nghi vấn thôi bác min ạ, sao có thể chứng minh được mệnh đề phủ định. Là một sản phẩm bán ăn tiền thiên hạ thì khi người ta nghi ngờ là phải chứng minh tính chân thật của nó chứ không thể bắt người nghi ngờ chứng minh được 100% nghi ngờ của họ.
Giống như ở 1 phiên tòa, phạm nhân bị kết án khi bị quan tòa chứng minh CÓ TỘI (mệnh đề positive) chứ không phải khi anh ta KHÔNG CHỨNG mINH ĐƯỢC mÌNH VÔ TỘI (mệnh đề negative)
Tặng kèm cái ảnh vui

Dù quyền này chưa được luật pháp Việt Nam thừa nhận, nhưng tôi tin rằng một người không thể làm bằng chứng để chống lại mình. Nếu bạn phán xét một ai đó sai, thì nghĩa vụ chứng minh phải là của bạn!

Cái "không chân thật" nó chỉ là nghi vấn thôi bác min ạ, sao có thể chứng minh được mệnh đề phủ định. Là một sản phẩm bán ăn tiền thiên hạ thì khi người ta nghi ngờ là phải chứng minh tính chân thật của nó chứ không thể bắt người nghi ngờ chứng minh được 100% nghi ngờ của họ.
Giống như ở 1 phiên tòa, phạm nhân bị kết án khi bị quan tòa chứng minh CÓ TỘI (mệnh đề positive) chứ không phải khi anh ta KHÔNG CHỨNG mINH ĐƯỢC mÌNH VÔ TỘI (mệnh đề negative)
Tặng kèm cái ảnh vui

Dù quyền này chưa được luật pháp Việt Nam thừa nhận, nhưng tôi tin rằng một người không thể làm bằng chứng để chống lại mình. Nếu bạn phán xét một ai đó sai, thì nghĩa vụ chứng minh phải là của bạn!
Ở đây chỉ là bản thân mình và nhiều người muốn biết câu trả lời cho những điều khó hiểu nên mới đặt câu hỏi và mong nhận được câu trả lời rõ ràng từ Huyền Chip
Ví dụ như quan tòa hỏi bạn đêm qua ở đâu và làm gì, bạn chỉ im lặng. Vậy theo bạn quan tòa sẽ phán bạn vô tôi hay có tội ?

Chúng em k xúc phạm danh dự, hay vu khống bịa đặt cho chị Huyền Chyp.

Chúng em chỉ có những thắc mắc mong nhận đc câu trả lời từ chị Huyền Chyp (trên cơ sở hòa bình- k sẽ bị ban);)

Chúng em sẽ rất vui nếu có đc câu trả lời. Em xin chân thành cảm ơn :L (BB)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,540
190,112
Latest member
mksportsxyz
Back