What's new

[Chia sẻ] Thất tình tìm quên trong bụi phượt :[

Cuối cùng thì hai đứa cũng xách đít ra khỏi cái nhà trọ ấy, một lần và mãi mãi :) cơ mà nói thế chứ khó phai thế chắc lâu lâu cũng ghé hỏi thăm bà chủ nhà :) lại ngược xuôi tìm nhà trọ, vì tính giảm thiểu chi phí, ban đầu cũng tưởng trọ ở nhà dòng nhưng thấy toàn host đông người không hà, cuối cùng cũng tìm được một chỗ để trú, ông chủ lúc đầu ra giá 300k, mình trả xuống 150k, tính quay đi, sau đó ông ngoắc lại, kêu 200k phòng đơn ko, vì thấy 2 đứa đi xe đạp, thế là mình ok, phải nói, phòng tốt, lối dẫn vào phòng trải những bậc đá nhìn vừa kín đáo mà vừa sang như resort :), hai đứa tắm táp phát rồi phi ngay ra nhà thờ gần đó chụp hình, ôi, hôm đó mưa mà hóa ra hay nhé, mọi thứ trong vắt, ướt nước và cực đẹp. cứ như mưa đã rửa trôi mọi bụi bặm, những vết mờ trên bức tranh cảnh vật , làm mọi thứ tươi tắn hẳn lên, dù thiếu một chút ánh hoàng hôn.

Cái cầu thang cũng cực lãng mạn nếu có girl đó muốn pose :)

Và con đường đá trải đầy hoa phượng đỏ rực ...

Tặng các bạn nữ con cuốn chiếu nè :) hihi....

Đi nhà thờ xong hai đứa kéo qua bên kia đường gần nhà nghỉ, chính xác là trước một ngôi chùa to bự với một chỗ đỗ xe to bự không kém... quán bánh khọt và cua rán không bán nước nên mình chạy đi mua hai chai nước suối, woa, ngay khu này mà còn lấy mình 20k/ 2 chai nước suối ><! đang hơi " nóng trong người" nhé, có một anh trai bước lại trả tiền, "2 trái dừa bao nhiêu cô. - 50 ngàn " =)) ôi cuộc đời tươi đẹp sao, bla bla !!!! cái đất Vũng tàu đôi khi mình thấy cái j ngoài bờ biển hay liên quan đến biển, đông hay vắng gì mà dính đến biển, nếu tính tiết kiệm thì ăn lương khô cho rồi :) vì thế nên đợt này dong xe vào thành phố kiếm ăn và ngắm cảnh, hồi đó có đi Vũng Tàu vài lần nhưng thường chỉ chạy vài vòng Trần Phú là về, đợt này chơi khác tí :)

Chạy 1 vòng Trần Phú rồi len lỏi vào trung tâm Vũng Tàu, không khác lắm thành phố Hồ Chí Minh trừ việc ng ít hơn một chút, đi trong vô định không biết đến đâu, cuối cùng cũng tấp vào ăn một tô hủ tíu ngon đến nỗi hai thằng nói với nhau lần sau đến Vũng Tàu nhất định ghé lại quán này, hình như nó ở trước sở giáo dục Vũng Tàu :)

Rồi lại quay về đường Trần Phú, chỉ đi để tìm thanh bình giữa dòng người, đến nhà thờ Đá hai đứa ghé một quán nước, gọi 2 ly sâm bổ lượng và một lần nữa cười sặc :D hô hô, sâm bổ lượng 2 tầng, tầng trên là cocktail với đủ tá lả mứt trái cây với xiro còn tầng dưới là sâm bổ lượng. hjk, hên hôm đó tào tháo ko hỏi thăm, cảm giác ngồi bên quán duỗi chân nhìn sang nhà thờ Đá về đêm, lác đác vài người ăn đám cưới đang đợi xe taxi , những cô gái diện bộ cánh đẹp nhất của họ, để 2 thằng FA ngồi chơ vơ trong quán chè với một món chè như lập đàn cầu ... tào tháo :)

Đêm về phòng tắm rồi ngủ nhanh chóng, vì dự là sáng hôm sau dậy sớm ngắm bình minh lên như nguyện vọng của thằng bạn. Sáng lò dò dậy. lay ông chủ ra mở cửa, lon ton đi dép lào về phía nhà thờ Đá, đi mãi mới bik là đi ngược :D, vì sau đó đi dạo quanh đường Trân Phú mới bik nơi đón mặt trời lên đẹp nhất là chỗ tượng Chúa dang tay ><! xương máu, nhưng trời hôm đó là tuyệt vời cho các tay máy :)

Tối hôm đó có lên phuot.vn hỏi xem có xe nào thồ xe đạp về tp hcm ko, ko có động tĩnh gì cả, mình lấy số dt bến xe Bà Rịa mình lưu lúc mưa gió hôm trước ( công nhận thông minh và bình tĩnh, mưa bão trên đầu mà thấy bãi xe là dừng lại lưu số dt, tiện liên lạc ) . cô bán vé ở đó nói có xe thồ nhưng 8h mới bjk. mình đinh ninh là 8h hỏi lại thì cô mới bjk nên 2 đứa dành mấy tiếng đồng hồ thăm thú và ăn sáng ở Vũng Tàu, thanh bình kì lạ, xe thưa, ng Vũng Tàu tụ tập hết trong các quán cafe hết rồi...

... đến 8h gọi lại mới tá hỏa là 8h là giờ khởi hành của mấy cái xe đó, hjk, bay đi ngay và lun, hô hô. Lúc về gió ngược mới "siêu thấm" , nhưng trời cực đẹp, trong và mây xếp tầng làm mình ko kìm dc bấm máy liên tục, dù chạy trối chết đến bãi xe xem số mình có hên hay không, đường về cực đẹp nhé :)

Đường về xa xôi - Thanh Bùi :) love it, đường về của mình đây, cũng xa và khá thốn nhưng lúc đầu thì cực tuyệt, nếu như nó ko mưa như trêu nhau ở khúc Đồng Nai ><!

Cuộc sống của người dân làng chài Bến Đá
Và ngôi nhà thờ gần đó... chỗ hôm qua mới ngồi uống nước, thằng bạn ghiền cái món " đàn cầu tào tháo" của chủ quán mà sáng ko bán, nó hơi buồn :D

Trên đường t thấy người ta phơi cái này mà không biết để làm gì, ai dân Vũng Tàu giải thích dùm ko ?

Mây vờn núi đẹp quá.... :)
Còn đây là cầu cỏ may, cái cầu mưa vật cho gần chết lúc đi, lúc về nó xinh quá đi :D

Ngã 3, chụp xong lúc nhìn lại như photoshop, ko bjk sao hôm đó màu nét căng ><!

Và hình ảnh cuối cùng trong chuyến đi để quên này là ....

như một lời nhắn nhủ, iu thì khổ như .... bác trong hình :) ( chụp ở Nhơn Trạch :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,589
190,138
Latest member
NgoDieu
Back