What's new

[Hỏi đáp] Thời tiết Nga tháng 11

Ngan_Phung

Phượt thủ
Chào các bác ạ, tình hình là em dự định đi Nga (Moscow và St. Petersburg) tầm 10-18/11 tới để xem trượt băng kết hợp du lịch.
Em muốn hỏi các bác thời tiết thời gian đó có thích hợp để đi du lịch ko ạ?

Hix, google hoặc search ở đây có hết mà bạn. Tùy mục đích du lịch của bạn mới trả lời đc.
thgian đó nhiệt độ Nga khoảng -3 đến 2 độ C, chắc bạn có câu trả lời cho mình rồi đó.

Hix, google hoặc search ở đây có hết mà bạn. Tùy mục đích du lịch của bạn mới trả lời đc.
thgian đó nhiệt độ Nga khoảng -3 đến 2 độ C, chắc bạn có câu trả lời cho mình rồi đó.
con số tuyệt đối thì tra được, nhưng cái em muốn hỏi là cảm nhận thực tế bác ạ :((

con số tuyệt đối thì tra được, nhưng cái em muốn hỏi là cảm nhận thực tế bác ạ :((
hihi cũng tùy mức chịu lạnh của mỗi người, với mình thì cỡ 4 độ là đủ quéo rồi, đợt đi Nhật & Hàn bsang ko sao chứ ban đêm ko muốn ra đường, hix

hihi cũng tùy mức chịu lạnh của mỗi người, với mình thì cỡ 4 độ là đủ quéo rồi, đợt đi Nhật & Hàn bsang ko sao chứ ban đêm ko muốn ra đường, hix
trời có tuyết, đường có trơn ko hả bác? em nghe bẩu hình như trời âm u và mau tối?

Nga có vẽ như không welcome người V, xuất - nhập cảnh đứng đợi rất lâu , cảnh sát biên phòng cầm Pp quyền lực của mình rất lâu

Bao nhiêu năm rồi mà Nga vẫn là một nước có nhiều cách biệt với Châu Âu còn lại. Ngay tại cửa khẩu thường gặp thái độ và cách xét hỏi khệnh khạng, coi thường người Việt, đi taxi coi chừng bị chém, khách sạn bình dân thì xập xệ không thể tả nổi, chỉ được cái là giá rẻ hơn.

Thàng 11 ở Nga (vùng Moscow và St Petersburg) lạnh quắn tai rồi, tuyết là bình thường, cây cối rụng hết lá, quạ kêu suốt ngày, buồn thê thảm... Ai đi chơi nhớ mang giày lông mùa đông và áo Palto ấm kẻo lạnh, đi ngoài đường trên 1 tiếng là chân tê cứng...

Vâng biết vậy mà vẫn có người muốn đi mùa đông ?
Sáng 9, 10g mới đi ra đường, chiều thì lo ve sớm kẻo tối và lạnh o_O
Ra đường thì tuyết đầy vĩa hè , xe chạy ngang nước, bùn... bắn tung tóe

Đi Nga mà mà vào tháng 11 rất phí vì thời gian ban ngày chả còn bao nhiêu cơ bản chỉ ở trong nhà. Mình nghĩ không nên đi

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,179
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back