What's new

Thông tin du lịch Cần Thơ

Ở Cần Thơ nhiều chổ để đi lắm: từ thăm nhà cổ nè, bến Ninh Kiều, rồi tối tối đi trên thuyền ở Bến Ninh Kiều ngồi ăn và nghe đờn ca tài tử (nhưng hơi mắc xíu). Sáng thì đi mấy cù lao chơi, có thể thuê tàu đi chợ nổi Cái Răng (đặc trưng của Sông Nước Miền Tây). Bà con ăn thì để ý nhé em bị 1 lần, lần đó đi công tác vào thấy cái quán ko có gì mà khi ăn xong bị chém thiếu điều muốn đứt cổ, còn nước nuống thì rẻ lắ, cafe sân thượng + máy lạnh mà có 8k/ ly.

Hik tiếc nhỉ. Hồi tôi đi Cần Thơ, lủi thủi có mỗi mình. ..

Bắt tay với bạn Mine nhé, biết đâu lại có dịp dzô Cần Thơ lần thứ 2. (beer)

@ Bác 3000 thấy nườm nượp ấy à?

Hồi tôi thuê khách sạn, 120k, mà tôi còn nghi cái ks đấy ko ít... ấy. may mà đi đâu cũng có cái tuí ngủ vác theo. Sạch sẽ an tâm phần nào.

À, đi xuồng máy trên chợ nổi thì chán lắm. Tôi thuê cái thuyền chèo tay. 50k.

Bắt tay bạn Dejavu lại một cái, nếu ghé CT lần thứ 2 bạn sẽ có thêm 1 người bạn đi cùng (c)(c)

Last edited:
Chà, nghe các bác nói, em cũng muốn đi hưởng thụ quá.

Ôi, Cần Thơ gạo trắng nước trong, .... câu sau em toàn quên thôi. hi hi... Bác nào nhớ, viết giùm em cái nhé

Chà, nghe các bác nói, em cũng muốn đi hưởng thụ quá.

Ôi, Cần Thơ gạo trắng nước trong, .... câu sau em toàn quên thôi. hi hi... Bác nào nhớ, viết giùm em cái nhé

CT gạo trắng nước trong
Ai đi đến đó lòng ko mún về...

hehehh....bác đến 1 lần xem có đúng ko nhá ^^

Welcome to CT ^^

hì.. Phương mới tham gia forum này thôi, định đi CT vào cuối tuần sau... cho P hỏi thăm là ở CT có dịch vụ cho thuê xe honda chạy lòng vòng TP hem nhỉ??? Hay là phải bắt tãi/xe ôm đi thôi ???

Phượt CT

hì.. Phương mới tham gia forum này thôi, định đi CT vào cuối tuần sau... cho P hỏi thăm là ở CT có dịch vụ cho thuê xe honda chạy lòng vòng TP hem nhỉ??? Hay là phải bắt tãi/xe ôm đi thôi ???

Tớ ở CT đây. khi nào các Phượt gia lên lịch đi CT thì liên lạc với tớ nhé.
Sẽ tận tình hướng dẫn mọi thứ. Ngon bổ rẽ .... more!

Có đó bạn, bạn đi đường Nguyễn Văn Cừ nối dài, đến cuối đường rẽ tay phải, có một số nhà có ghi bảng hiệu là Cho thuê xe máy đấy. Vào hỏi nha. Còn không thì thuê xe đạp tại khách sạn Victoria Cần Thơ, giá thuê là 50k/chiếc (cách đây 1 năm), hoặc qua Sacatour (khách sạn Sài Gòn-Hoàng Cung), cũng có cho thuê xe đạp nữa.
Trung tâm thành phố Cần Thơ chỉ ở Q. Ninh Kiều (bán kính 5km trở lại thôi) nên mình nghĩ nếu khỏe khỏe bạn đi bộ vòng vòng, mệt rồi thì taxi và xế ôm là ổn.
Chúc vui.

Châu Đốc - Tịnh Biên - Núi Cấm

Cho hỏi em muốn đi Châu Đốc sau đó ra chợ biên giới Tịnh Biên, đi núi Cấm rồi theo đường từ đây thẳng đến Hà Tiên.

Cho em hỏi có ai biết nếu em muốn thuê xe 4 chỗ từ Châu Đốc theo lộ trình trên thì có thể hỏi xe tại Châu Đốc không và giá cả khoảng bao nhiêu ạ?

Vì em rất thích đi Hà Tiên theo lộ trình đường trong chứ ko thích đi theo đường Kiên Giang.

Em cảm ơn ạ

Nhờ các bác: Em muốn đi Cần Thơ

Tình hình là em đang lên kế hoạch đi Cần Thơ bằng xe máy dịp tết dương lịch này. Sơ bộ em tính đi sáng sớm thứ 6 (ngày 1/1) và chiều chủ nhật (ngày 3/1) có mặt ở SG.

Em có tham khảo các bài viết trên Phượt và cũng hình dung ra sơ đồ đường đi là: Sài Gòn - Gò Công - Mỹ Tho - Vĩnh Long - Cần Thơ. Nhưng cụ thể thế nào thì em chưa có vì chưa mua bản đồ đường bộ.

Mục đích của em là đi thăm thú, chụp ảnh, đi chắc chỉ 2 người.

Em muốn các bác cho em lời khuyên về đường đi và những nơi ăn uống và chụp cảnh để có thể lên kế hoạch cho chuyến đi.

Chân thành cảm ơn các bác nhiều lắm :)

Tình hình là em đang lên kế hoạch đi Cần Thơ bằng xe máy dịp tết dương lịch này. Sơ bộ em tính đi sáng sớm thứ 6 (ngày 1/1) và chiều chủ nhật (ngày 3/1) có mặt ở SG.

Em có tham khảo các bài viết trên Phượt và cũng hình dung ra sơ đồ đường đi là: Sài Gòn - Gò Công - Mỹ Tho - Vĩnh Long - Cần Thơ. Nhưng cụ thể thế nào thì em chưa có vì chưa mua bản đồ đường bộ.

Mục đích của em là đi thăm thú, chụp ảnh, đi chắc chỉ 2 người.

Em muốn các bác cho em lời khuyên về đường đi và những nơi ăn uống và chụp cảnh để có thể lên kế hoạch cho chuyến đi.

Chân thành cảm ơn các bác nhiều lắm :)

Sơ đồ đường đi hơi lạ. Bạn cho biết là bạn có chấp nhận đi đường xấu (nhưng cảnh đẹp) hay chỉ thích đi đường tốt?

Cung đường đề nghị : SG - Mỹ Tho - Bến Tre - Vĩnh Long - Cần Thơ .hoặc SG - Gò Công - Mỹ Tho - Bến Tre - Vĩnh Long - Cần Thơ .

Nếu bạn chấp nhận bụi hơn thì SG - Gò Công - Cù lao Tân Thới - Bến Tre - Vĩnh Long - Cần Thơ .

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back