What's new

Thông tin du lịch Côn Đảo

Mình đã đi Côn đảo nhiều lần.

Nhưng toàn đi câu, hầu như không ở đảo. Máy bay đáp xuống bay lên xe ra bến, xuống tàu câu 4-8 ngày rùi lại bay lên xe ra sân bay về SG...

Lần này quyết tâm ko câu mà Phượt, sẽ đi tàu ra, đi vòng vòng trên đảo chơi... bạn bè trên đó cũng nhiều...

Chắc con trai mình nghỉ hè mình sẽ đi... chuyến này về sẽ chia sẻ thật nhiều cùng các bạn.

Mình vừa đi Côn Đảo về, chỉ mới đi tham quan di tích và tắm biển được nhưng đã thấy thích lắm rồi. Hi vọng sẽ sớm được quay lại để đi lặn ngắm san hô, xem rùa đẻ trứng và đi trekking.

Đợt vừa rồi mình ở Côn Đảo camping và thấy rất ổn.
http://condaocamping.com/vi/news/Khach-san/Con-Dao-Resort-Con-Dao-Camping-26/
Chỗ này ngay sát thị trấn và có các phòng sát ngay bãi biển. Hiện thì toàn phòng hướng biển, nhưng họ sắp xây xong một số phòng hướng thị trấn. Họ cung cấp ít dịch vụ, nhưng giới thiệu mình đến các dịch vụ khác rất tốt. Chị Dung, quản lý resort, thì rất nhiệt tình, hướng dẫn bọn mình cách đi chơi, ăn uống và thăm đảo thế nào cho đỡ tốn kém nhất.

đi côn đảo thì trừ khi dính bão mới phải dời.
đợt rồi đầu tháng 7 mình đi côn đảo, cảm giác tuyệt vợi từ con người cho tới thiên nhiên.
mình chỉ mới đi từ mình trung cho tới nam thôi, nên với mình, cảnh ở côn đảo là đẹp nhất (cá nhân thôi nhá). biển xanh mà trong vắt, cát trắng. bãi biến hoang sơ mênh mông cực an toàn.
chán biển thì lòng vòng leo rừng, leo đồi.(nhớ mang dây nhá, cái này ko biết bác nào đi con đảo chơi chưa, mình thì hứng lên và thế là leo lên núi đá ở ven đường )
riêng về ẩm thực thì giá cả hơi chát tí nhưng chấp nhận đc.
cuối ngày nói chuyện với bà chị chủ nhà nghỉ, chị nói du lịch con đảo sau tháng 10 thì cứ gọi điện trước, rồi người địa phương sẽ báo cho mình nên đi hay ko, chỉ sợ vừa ra đảo mà bão thì phiền (nhưng có lẽ trải nghiệm thêm điều mới ^^)
giờ đi bằng tàu hay máy bay đều thoải mái,
hôm mình về đi tàu gặp gió lớn, tàu chao đảo ngồi mà tưởng như tàu sắp lật...cảm giác rất yo :D

CN 9/9 này đoàn mình ra Côn Đảo 3 ngày sau bao ngày mong đợi.
Đoàn toàn nữ nên nhu cầu thông tin càng nhìu càng tốt. Cảm ơn thông tin bổ ích của các bạn đi trước. Nhất là anh Triệu Nhân, có điều gì khúc mắc bọn em sẽ xin anh chỉ giáo.
Khí thế cả đoàn đang hừng hực.
Côn Đảo đang vẫy gọi!

Côn Đảo dù nhỏ nhưng đẹp tuyệt vời.
Hôm mình đi có ra hòn 7 cạnh và "trekking" lên ngọn hải đăng - đi băng rừng chứ k đi theo đường có sẳn. Hehehe
Thú vị vô cùng.
Sẽ quay lại CĐ một ngày không xa :)

Mình thấy mọi người khuyến cáo là nên du lịch Côn Đảo từ tháng 5 đến tháng 9, còn mùa này đang là mùa biển động.

Hức, mình đi mùa này tầm tháng 11 thì thời tiết thế nào nhỉ mọi người?

Cơ may nào cho mình được ngắm nắng vàng, cát trắng và biển xanh rực rỡ hem ta ? :-s

Mình cũng từng đi Côn Đảo một lần đây, nói chung thích lắm. Cố kiếm dịp mà đi haga. Theo những gì mình được biết thì Côn Đảo đẹp nhất vào tháng 3 và tháng 6, bạn xem kỹ lại xem.

Các bác ơi, em đang trăn trở một chuyến đi Côn Đảo chưa biết đến bao giờ sẽ thực hiện. Tuy nhiên thông tin luôn cần phải sẵn sàng để có cơ hội là lên đường ngay
Chuyến bay từ Sài Gòn xuống Côn Đảo có mấy chuyến một ngày và vào những giờ nào ah? Em e là chỉ có thể đi từ chiều thứ sáu đến tối Cn quay lại Sg nhưng giang hồ đồn đại từ Côn Đảo về Sg chỉ có chuyến bay sáng, hy vọng là giang hồ chỉ nói điêu
Giang hồ cũng đồn chiều thứ sáu có chuyến tàu từ Vũng Tàu 5h đi, 6h sáng đến Côn Đảo. Hihi, em cũng thích lênh đênh một đêm trên biển nhưng tàu đi có an toàn không nhỉ, có đến nỗi ngất ngây vì sóng nước lắm không?
Khách sạn nào ở Côn Đảo ở được mà giá ko đắt lắm ah?
Với 2 ngày quanh Côn Đảo ăn gì chơi gì làm gì được ạ?
Có địa chỉ vàng, đỏ xanh tin cậy nào các bác giới thiệu giúp em
Cảm ơn các bác nhiều

Em cũng mê Côn Đảo lắm, nhưng mùa này biển đang động thì phải?

Last edited by a moderator:
Ngày 19 này mình ra Côn Đảo, do mua vé rẻ Air Mekong nên lỡ tay đặt vé ở đây tận 5 ngày..hehe. Giờ mình chưa biết sẽ làm gì, tham quan những gì cho hết 5 ngày. Do chỉ đi có 2 người nên mong được mọi người tư vấn giúp mình nhé:

- Tham quan các di tích như thế nào? Nên đến những điểm nào?

- Có những bãi tắm nào có thể tắm hoặc tham quan.

- Mình có nghe nói là đi xuyên rừng, thế mình có phải mua tour ko? Hay có thể tự đi?

- Và quan trọng nhất là chuyện ăn ở rùi. Mọi người biết điểm ăn uống nào thì share mình nha. Còn ở thì ks hay nhà nghĩ nào giá chấp nhận được (ở những 5 ngày lận..hic).

Rất mong được mọi người hướng dẫn mình. Đọc hết topic này thấy đa phần mấy bạn rủ nhau lập nhóm đi mà ko thông tin đi lại ít quá! Mình và đứa bạn có 2 đứa thôi nên cũng muốn thoải mái tự do khám phá trong 5 ngày này.

Mọi người ai có thông tin về vụ nhà nghỉ theo kiểu căn hộ ko nhỉ? Đoàn nhà em đi 6 người, tính thuê phòng theo dạng căn hộ du lịch thế cho vui. Hem biết Côn Đảo có dịch vụ đó ko ạ?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,466
190,100
Latest member
dabongxoilac365tv
Back