What's new

[Hỏi đáp] Thông tin du lịch Đà Lạt (2014)

Status
Not open for further replies.
Em chào mọi người! Cuối tuần này em lên Đà Lạt, mục đích chính là ngắm hoa ạ. Em nghe bảo Tu Tra có nhiều hoa dã quỳ lắm phải không ạ? Đường đi có nguy hiểm không ạ? Thời gian nào trong ngày là thích hợp nhất? Vì em đi có một mình nên hơi sợ ạ. Mong mọi người giúp đỡ em tí thông tin. Cảm ơn mọi người.

Chào mọi người,

Trước hết cám ơn tất cả mọi người đã chia sẻ thông tin để mình vừa hoàn thành chuyến đi Đà lạt xong

Sau đây mình chia sẻ 1 vài điều cho mọi người tham khảo

1.vận chuyển: lượt đi mình đi Phương Trang,buổi tối,trúng phải xe hơi cũ,mình nằm băng cuối,có 1 nệm bị gãy rồi mà chưa thấy sửa,xe chạy sốc quá,khó ngủ
Lượt về đi Thành Bưởi,hên được đi xe đẹp hơn,giường tốt,xe chạy có vẻ êm hơn

Chọn xe có vẻ hên xui vì chắc hãng nào cũng có xe mới xe cũ,tuy nhiên cá nhân mình hơi nghiêng về Thành Bưởi

2.Chỗ ở :
Mình đề suất villa Tuấn Phạm ở 194 Hai Bà Trưng,phòng cực sạch và mới,nội thất rất đẹp,yên tĩnh cực kì,chủ nhà dễ thương,mình tìm phòng này trên agoda dựa vào sự hài lòng của khách lưu trú,họ đều cho 9đ trở lên,các bạn vào web đặt trực tiếp,chuyển tiền,đừng đặt agoda mất phí.Nếu còn phòng trống a Tuấn sẽ cho mọi người check in sớm từ 6h luôn.Giá phòng 350k/1 giường/đôi,có phòng cho gia đình có cả bếp riêng ....Nói chung mình cũng cho chỗ này 9đ
Web đây : www.villatuanpham.com

3.Ăn uống

Trước hết mình nói rõ mọi người đều có quan điểm,sở thích,khẩu vị riêng,nên mọi đánh giá của mình,cũng như mọi người ở đây các bạn chỉ nên tham khảo

Mình nhận thấy thức ăn Đà lạt thì không thể so với Sg về độ phong phú và sự ngon miệng,tuy nhiên những chỗ mọi người đề suất mình thấy cũng được

- nem nướng Bà Hùng : lạ miệng nhờ bánh tráng cuốn lại và chiên ăn kèm theo,chứ nem và nước chấm thì cũng bt
-Ốc bươu nhồi thịt 33 Hai Bà Trưng : tạm được nếu so với Sg
-Bánh mì xíu mại Hoàng Diệu : hơi dở,không như mình nghĩ
-Kem bơ Thanh Thảo: lạ miệng,chứ k ngon,không gian quán k đẹp
- ngoài ra mình ăn cơm ở tiệm Cơm Bắc trên đường Tăng Bạt Hổ,50k/người/phần,cơm dễ ăn,món Bắc,nói chung mình thích chỗ này
4.Vui chơi:
Tùy mỗi người thôi,Đà Lạt cũng k lớn,thuê xe máy thích chỗ nào chạy chỗ đó,mình thì thấy những nơi trước nổi tiếng nay k còn như xưa,Đà Lạt trong mình lúc bé giờ khác quá

Em chào mọi người! Cuối tuần này em lên Đà Lạt, mục đích chính là ngắm hoa ạ. Em nghe bảo Tu Tra có nhiều hoa dã quỳ lắm phải không ạ? Đường đi có nguy hiểm không ạ? Thời gian nào trong ngày là thích hợp nhất? Vì em đi có một mình nên hơi sợ ạ. Mong mọi người giúp đỡ em tí thông tin. Cảm ơn mọi người.

Đúng là Tu Tra có nhiều Dã Quỳ và rất đẹp, trong Phượt cũng có nhiều thành viên chinh phục cung đường này, đường đi thì cũng không khó khăn chi chỉ tội hơi xa. Bạn đi vào buổi sáng là hợp lý nhất. Để chỉ đường thì cũng khó bạn tham khảo thêm trên google map nhé, cuối tuần này sẽ nở đẹp. Về an ninh thì cũng yên tâm nhưng có điều chinh phục cung đường mấy chúc km mà 1 mình thì hơi buồn.

Mấy bạn cho mình hỏi đường đến làng hoa Vạn Thành, có mất phí tham quan không?
Cuối tháng 11 mình lên ĐL lúc đó tình hình mưa gió thế nào?
mình đang lên danh sách các nơi tham quan, mình rất thích những nơi thiên nhiên hương đồng gió nội như Trại Mát còn chỗ nào như vậy không chỉ giúp mình nhé.

Xin cám ơn

quote lại nhờ mọi người chỉ giúp

@kenryvo:
Chào bạn,
Mình đang có kế hoạch đi đà lạt và cũng muốn đặt villa tuan pham, nhung link web không vào được, bạn có số điện thoại hay cách liên lạc với chủ khách sạn thì cho mình với nha!
Nhân tiện bạn cho mình biết giá các dịch vụ khác ở đấy nha (giặt ủi, thuê xe)?
Từ villa đến chợ đà lạt có xa lắm k nhỉ?
Cảm ơn bạn!

Bạn nào lên Đà Lạt cần thuê xe máy alo cho mình
Số phone 0915. 49 49 49 mình tên Hoàng
Địa chỉ của cơ sở chính của mình: 4K Bùi Thị xuân P2 TP Đà Lạt
Có rất nhiều loại xe ( xe số, tay ga, tay côn )
Xe của mình đầu tư rất nhiều toàn xe mới chất lượng cao phù hợp cho ae đi phượt khám phá
du lịch Đà Lạt. Giá sẽ ưu đãi cho bất kì ai khi gọi cho mình từ số này ( 0915 49 49 49 )
Website http://thuexemaydalat.com/
Một số hình ảnh xe cho thuê tại điạ điểm và kho của mình

Last edited:
@kenryvo:
Chào bạn,
Mình đang có kế hoạch đi đà lạt và cũng muốn đặt villa tuan pham, nhung link web không vào được, bạn có số điện thoại hay cách liên lạc với chủ khách sạn thì cho mình với nha!
Nhân tiện bạn cho mình biết giá các dịch vụ khác ở đấy nha (giặt ủi, thuê xe)?
Từ villa đến chợ đà lạt có xa lắm k nhỉ?
Cảm ơn bạn!

Số điện thoại a Tuấn : 0932181557,nói a Thạch giới thiệu :D.
Cho thuê xe máy giá 100k/ngày/xe ga bạn.Các dịch vụ khác mình không có nhu cầu nên không hỏi.
Cách chợ Đà Lạt khoảng 5-7km,nói chung Đà Lạt nhỏ tẹo,có xe máy nữa k sao đâu bạn.Villa gần nhà thờ Domain đó
Nếu bạn đi với người iu hoặc gd thì chỗ này quá tuyệt vời
Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ

Nhóm mình định đi vào khuya thứ 6, trưa thứ 2 về SG, mình ưu tiên cho đường hầm đất sét, và chùa ve chai, có bạn nào cho mình cái lịch trình cùng khoảng thời gian đi như vậy ko?

Đúng là Tu Tra có nhiều Dã Quỳ và rất đẹp, trong Phượt cũng có nhiều thành viên chinh phục cung đường này, đường đi thì cũng không khó khăn chi chỉ tội hơi xa. Bạn đi vào buổi sáng là hợp lý nhất. Để chỉ đường thì cũng khó bạn tham khảo thêm trên google map nhé, cuối tuần này sẽ nở đẹp. Về an ninh thì cũng yên tâm nhưng có điều chinh phục cung đường mấy chúc km mà 1 mình thì hơi buồn.
Em cảm ơn anh về thông tin rất chi tiết ạ. Nhưng ất tiếc không có thời gian đi đến đây. Hẹn năm sau vậy :)

Tuần vừa rối mình có đi Đà Lạt để tạm rời khỏi thành phố ốn ào, tìm về miền yên tĩnh. Mục đích khác cũng để ngắm hoa cúc quỳ vào mùa. Lên mạng search thấy nhà nghỉ Hoa Trà cũng okie, gọi điện book phòng thì anh chủ bảo là phòng đôi 300k, phòng đơn 200k. Phòng khá đẹp, thoáng và sạch sẽ dù hơi xa trung tâm. Anh chủ cũng dễ thương, có cho thuê cả xe máy 80k/ngày.
Nói chung là chuyến đi này không uổng công, lê la đến Làng Cù Lần, ngang rừng thông quá đẹp, dọc dường cũng ngắm được không ít hoa cúc quỳ nở. Hẹn Đà Lạt năm sau nhé.
Muốn post hình khoe mọi người mà không được nhỉ. :(

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back