What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Đài Loan

@r0sy: Hi. Cảm ơn bạn R0sy nhé. Mình vừa đi về hôm 04/05.
Visa TW đúng là khó. Nhà mình có người quen bên TW issued cho thư mời từ phía cơ quan bác ấy, rồi bên VN mình phải xin được quyết định cử đi công tác theo nội dung thư mời, sau đó thì mới đưa cho dịch vụ làm VISA họ làm ( phí 120$ - thực tế chỉ 50$. Tự apply thì chưa chắc đã được nên mình qua dv cho chắc).

Đọc cái topic này mình cũng muốn đi Takoro nhưng thời gian ít quá nên không kịp.

Mình cũng thấy là đi DL ở TW mà không biết tiếng Trung thì không phải dễ, rất ít người biết nói tiếng Anh.

Last edited by a moderator:
Bạn ROsy và các bạn cho mình hỏi với:
Mình tính đi Đài Bắc đến Taroko bằng bằng tàu lửa. Từ Taroko đi Đài Nam hay Cao Hùng: mình nên đi bằng phương tiện công cộng nào? Xem Lonely Planet ko thấy thông tin.
Cám ơn các bạn nhiều

Bạn Shocken,

Từ Taroko bạn có thể đi xe bus về Hualien, rồi từ Hualien ngồi tàu lửa đi Cao Hùng. Chuyến tàu này có đi qua các ga Taitung và Pingdong, đi khoảng 4~5 tiếng.

Cám ơn bạn pcph!
Nhân tiện, mình ở Đài Bắc 2 ngày 8,9/6, có bác nào đang tính đi dịp đó nhắn mình nha, đi chung cho đỡ ngại, hihi

Còn nữa, mình xin visa du lịch qua dịch vụ, 5 ngày có, không cần đảm bảo tài chính, không cần thư mờii hay bất cứ gì, chỉ cần hộ chiếu còn hiệu lực và 2 tấm ảnh thẻ.
Không biết có phải bữa nay dễ xin rồi không

Còn nữa, mình xin visa du lịch qua dịch vụ, 5 ngày có, không cần đảm bảo tài chính, không cần thư mờii hay bất cứ gì, chỉ cần hộ chiếu còn hiệu lực và 2 tấm ảnh thẻ.
Không biết có phải bữa nay dễ xin rồi không

Ơ thế bạn làm dịch vụ ở đâu ?? Bao xiền thế ?Cho mình địa chỉ được không ??hihi
Thanks

@zhou: Mình cũng có câu hỏi như bạn zhou. Cảm ơn bạn Shocken trước nhé!

Sắp tới em có 1 chuyến đi đài loan khoảng 8 ngày, có thể tư vấn cho em những nơi nào cần phải tới không ạ, em cũng muốn hỏi về chi phí sinh hoạt và giá cả hàng hóa bên đó, ở đài loan shopping có rẻ không ạ. Thanks :D

Chi phí sinh hoạt ở TW khá đắt đỏ đấy bạn ah, shopping cũng không rẻ. Các nơi cần phải tới thì bạn r0sy có tư vấn rồi đấy, nếu bạn cần thì pm mình có thể share một số thông tin trong chuyến đi của mình cho bạn.

Re: Lượt phượt ở Đài Loan

Hi R0sy,
Anh đi Taipei theo tour 4 ngày (16-19/12). Đọc topic của e, thấy mấy chỗ đẹp đẹp ko có trong tour. Em tư vấn giúp xem nên ở lại ko? Ở lại thì nên đi đâu? mấy ngày và đi ntn?
Xin lỗi trước vì đã làm phiền em nhé.
Hoàng

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back