What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Đài Loan

Các bạn ơi cho mình hỏi : khi ra khỏi Taiwan sao người ta không đóng dấu vào passport? Mình đi tour của cty du lịch , hướng dẫn viên nói ai cũng vậy , chỉ đóng dấu khi nhập cảnh thôi. Vậy lần sau xin đi tiếp k sao chứ ? Cám ơn mọi người

Các bạn ơi cho mình hỏi : khi ra khỏi Taiwan sao người ta không đóng dấu vào passport? Mình đi tour của cty du lịch , hướng dẫn viên nói ai cũng vậy , chỉ đóng dấu khi nhập cảnh thôi. Vậy lần sau xin đi tiếp k sao chứ ? Cám ơn mọi người

Mình đi tự túc xuất nhập cảnh ở Taipei Taoyuan vẫn đóng cả dấu vào và ra vào 3/2017 nha bạn :D. Mà mình nghĩ dấu để cho vui thôi chứ lưu trên máy tính hết rồi.

Các bạn cho mình hỏi vụ chứng minh nghề nghiệp, hợp đồng lao động mình có, nhưng xin mấy cái như Bảo Hiểm Xã Hội thì hơi khó, vậy hồ sơ chứng minh nghề nghiệp có cần thiết phải nộp bảo hiểm y tế (cái này là bảo hiểm công ty mua cho hay mình mua bảo hiểm du lịch nước ngoài?) và BHXH không ạ? Cám ơn các phượt thủ thông thái!

@ngocbt:

Bảo hiểm lao động & Bảo hiểm y tế: chính là 2 cái bảo hiểm đc cty đóng cho bạn. Cái này chỉ có giá trị chứng minh cái HDLD của bạn là ‘hàng thật giá thật”, vì có nhiều người có thể ký và đóng dấu dùm bạn cái HDLD nhưng ko thể làm dùm bạn BHTY & BHXH.

Bạn chỉ cần photo & đem theo bản gốc khi nộp là ok nên chắc bạn báo với cty là đc.

& bắt buộc phải có mới xin đc visa du lịch tự túc Đài Loan bạn nha.

Nếu ko thì bạn đi trước 1 nước phát triển (Nhật, Hàn, Châu Âu, Mỹ, Úc…) về rồi xin visa Đài Loan online cũng đc.

Chào mọi người,
Sắp tới em có chuyến đi Nhật transit ở sân bay Taoyuan từ 18h hôm trước đến 7h sáng hôm sau và 23h đêm hôm trước đến 12h sáng hôm sau. Thời gian transit dài quá em muốn vào thành phố chơi thì tàu xe có thuận lợi không ạ? Với có chỗ nào chơi được không ạ?
Em cám ơn

Chào mọi người,
Sắp tới em có chuyến đi Nhật transit ở sân bay Taoyuan từ 18h hôm trước đến 7h sáng hôm sau và 23h đêm hôm trước đến 12h sáng hôm sau. Thời gian transit dài quá em muốn vào thành phố chơi thì tàu xe có thuận lợi không ạ? Với có chỗ nào chơi được không ạ?
Em cám ơn
Có tàu điện thẳng từ sân bay vô trung tâm đài bắc luôn rồi, bạn có thể đi tòa nhà 101 và chợ đêm ăn uống, chụp hình, như vậy chắc ổn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,494
190,105
Latest member
aerocitygirls
Back