What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Đài Loan

Chào mọi người,
Sắp tới em có chuyến đi Nhật transit ở sân bay Taoyuan từ 18h hôm trước đến 7h sáng hôm sau và 23h đêm hôm trước đến 12h sáng hôm sau. Thời gian transit dài quá em muốn vào thành phố chơi thì tàu xe có thuận lợi không ạ? Với có chỗ nào chơi được không ạ?
Em cám ơn

có tàu nhưng bạn lưu ý sân bay Đào Viên nằm khá xa khu vực Đài Bắc, MRT của họ bắt đầu khá trễ nhé hình như là 6h sáng. nên lưu ý lịch trình, thời gian di chuyển từ San bay về Đài Bắc tầm 1 tiếng chạy xe ô tô trong điều kiện đường vắng vẻ.

Nếu bạn dư dả có thể ngủ đêm ở Khu ximending. Sáng dạo khu đó 1 chút. Mua lưu niệm hoac đồ ăn. Khoang 10h thì đi mrt ra san bay.

Nếu bạn dư dả có thể ngủ đêm ở Khu ximending. Sáng dạo khu đó 1 chút. Mua lưu niệm hoac đồ ăn. Khoang 10h thì đi mrt ra san bay.
Mình đã ở khu Tây Môn 3 lần. Hầu như buổi sáng rất buồn, các cửa tiệm chỉ mở từ khoảng 10-11h sáng và chỉ nhộn nhịp lên từ lúc trưa chiều.

Xin chào!
Cho mình hỏi ,mình chưa có visa các nươc phát triển nhưng hôm bửa đi theo tour mình đã có e_visa taiwan rồi,bây giờ mình muốn đi tự túc mình phải nộp đơn xin visa từ đầu hay mình được xin online trên đây:
https://niaspeedy.immigration.gov.tw/nia_southeast/
Hôm bửa mail len thì được trả lời như thế này:
Văn phòng Kinh tế và Văn hóa Đài Bắc tại Việt Nam đã nhận được câu hỏi của anh/chị và xin trả lời như sau:
Công dân Việt Nam có visa Đài Loan ( bao gồm evisa) và visa không mang ký hiệu FL hoặc X, hết hạn trong vòng 10 năm trở lại đây thì có thể đăng nhập đường link: https://niaspeedy.immigration.gov.tw/nia_southeast/ để xin đăng ký miễn visa nhập cảnh Đài Loan.
Tại mình muốn biêt chính xac hơn nên hỏi cac bạn nao có kinh nghiêm rôi chỉ mình nhe, cám ơn

Thuong visa se co mot ma so code hoac id. ( se phai dien vao khung dieu kien dac biet) Ban cu len web dang ky thu. Neu web tra loi approved thi in ra di thoi. ( trong vong 2 phut web se tu dong tra loi )

Mây tạo 1 trang cá nhân chia sẻ về thông tin du lịch Đài Loan tự túc, làm các hình ảnh info-graphic để minh họa cho lịch trình 4 ngày ở Taipei, mọi người có thể vào đây xem nhé.

Last edited:
Mọi người cho e hỏi ai biết chỗ làm dịch vụ visa đài loan cho e số,nhà e 8ng đi thì có 6 bạn đã đi g7.còn 2 bạn nên muốn làm dịch vụ visa.ai biết cho e số,e cảm ơn nhiều

Mình tính đặt vé online đi bus đêm từ Đài Bắc đi Alisan, như vậy có được ko mọi người? vì nhóm mình đi đông, sáng T7 mới tới sân bay Đài Bắc, sợ ko còn vé để tối đi Alisan.

1. anh em cho hỏi 2 vợ chồng đi Đà Loan từ Sài Gòn rẻ nhất là khoảng bao nhiêu nếu đi tầm 4 ngày? Anh chị nào có lịch trình thì cho em xin cho phù hợp túi tiền.
2. Với số tiền tốn cho Đài Loan thì nếu ngang ngang giá đó có đi Hàn Quốc hay Trung Quốc được không? Cám ơn!
Xin cám ơn!

1. anh em cho hỏi 2 vợ chồng đi Đà Loan từ Sài Gòn rẻ nhất là khoảng bao nhiêu nếu đi tầm 4 ngày? Anh chị nào có lịch trình thì cho em xin cho phù hợp túi tiền.
Về lịch trình bạn có thể lên google để tìm : Hà Nội/ Sài Gòn - Đài Bắc - Cao Hùng-....
2. 2. Với số tiền tốn cho Đài Loan thì nếu ngang ngang giá đó có đi Hàn Quốc hay Trung Quốc được không? Cám ơn!
Trong 3 điểm: Đài Loan - Hàn Quốc - Trung Quốc thì Đài Loan là lựa chọn hợp lý nhất
Hàn Quốc: Thủ tục visa khá phức tạp
Trung Quốc: Thủ tục visa đơn giản hơn nhưng nếu đi 2 vk ck thì việc đi lại khó khăn do ngôn ngữ bản địa khó giao tiếp được
Đài loan: Có thể sử dụng tiếng Anh để giao tiếp, giá cả hợp lý và ăn uống ổn.
Visa Đài Loan: Nếu bạn đã đi Hàn, Nhật, Mỹ, Châu Âu,Úc,Canada bạn có thể dễ dàng xin visa e được

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,590
190,140
Latest member
inhopanphat
Back