What's new

[Hỏi đáp] Thông tin du lịch Đức

Các bác cho em hỏi với, vé của em có 1 chặng như thế này:

Krefeld Hbf We, 24.08.11 dep 05:42 3 RE 30041
RE 10001 Regional-Express
Runs as RE 30041 up to Duisburg Hbf, then as RE 10001
Krefeld-Uerdingen dep 05:48 2
Rheinhausen dep 05:52 4
Duisburg Hbf dep 06:00 8
Mülheim(Ruhr)Hbf dep 06:06 1
Essen Hbf dep 06:14 6
Wattenscheid dep 06:20 2
Bochum Hbf We, 24.08.11 arr 06:24 5

Với câu: "Runs as RE 30041 up to Duisburg Hbf, then as RE 10001" thì có nghĩa là tàu tự đổi số hiệu hay em phải đổi tàu ạ?

Em cảm ơn các bác.

@Rome: Theo em hiểu đấy là bác phải đổi tàu.
Cứ theo giờ trên (06:00) đứng ở đúng Gleis 8 (ray số 8, ga Duisburg) là ok thôi.
Lạ cái là lịch của bác nó k ghi, đến Duisburg lúc giờ nào, ở ray số mấy, có đúng ga số 8, lúc 6:00 k?! (e thì nghĩ là ko)

Last edited by a moderator:
Chào mọi người, đến giờ này thì e mới đuợc du lịch wa Berlin (thóc dễ sợ) hihi. E đi từ Ba Lan qua Berlin bằng ô tô nhưng chỉ đi được 1 ngày thôi. E thấy mọi người chỉ ra nhiều điểm cần du lịch ở Berlin lắm nhưng với thời gian hạn hẹp của em cộng thêm việc e chưa 1 lần đến Berlin nên ko biết đi ra sao. Vì vậy e mong mọi người chỉ cho em biet những nơi nào e nên đi trong 1 ngày eo hẹp của e và đi như thế nào để khỏi bị lạc đường và mất time ko? Em thử search trên google để tìm địa chỉ của các nơi mà anh chị nói ở trên nên đi nhưng mà ko ra (vì e có cái GPS trong xe nên chỉ cần cập nhật địa chỉ là có thể đi mà ko bị lạc). Bùn wa ;( có anh chi nào tìm giúp e địa chỉ của những nơi nên đến ở Berlin với. Sáng mai là e khởi hành rồi. Cám ơn anh chị lắm lắm.

Chào các bác, em là lính mới gia nhập, xin các bác chỉ bảo.
Em có chuyến công tác ở Đức đến đầu tháng 4.2012, hiện nay em đang ở Berlin.
Vì sang Tây lần đầu nên em không biết đi đâu mặc dù rất muốn đi du lịch.
Các cho em hỏi:
- Em muốn đi một số nước châu Âu vào tháng 3, nhưng em không tra được tour ở Berlinh để đăng ký, và bên này hình như tháng 3 họ cũng không tổ chức các tour du lịch thì phải.
- Có bác nào đi Séc, Ý, Pháp, Hà Lan hoặc Tây Ban Nha thì cho em theo với. Vì lần đấu sang nên em cũng lo không dám đi 1 mình. Tiếng Đức em cũng ko biết.
Có bác nào ở VN sang công tác, hoặc đang ở Berlinh định đi thăm các nước cho em đi cùng thì tốt quá.
Nếu không, xin các bác cho em biết đăng ký tour ở đâu và đi như thế nào để thăm được 1 số nước châu Âu.
Mong nhận được sự chỉ bảo của các bác.
Đa tạ.

@manu009: Bác chắc cũng có tuổi rồi mà lại sợ đi một mình là sao :) Cứ mạnh dạn mua vé tàu hay vé máy bay giá rẻ (ryan air, easyjet, airberlin hay germanwings) mà nhảy thôi. Kinh nghiệm đi lại bằng các loại phương tiện đã được chia sẻ hết ở trong forum này rồi. Bác cứ lên list thành phố mình thích rồi search trong forum.
Nếu vẫn ngại thì bác ra Hautbahnhof tìm mấy cái travel agency, chắc nó treo biển Last minute đầy ý mà

MAC

Last edited by a moderator:
@milandini: Cám ơn Mila, quả thật cũng có tuổi, hơn nữa chữ nghĩa Tây tàu ít vốn nên lại ngại giao tiếp. Đi lại thì ko ngại, chỉ ngại cái là đến nơi lạ cứ lơ ngơ ko biết đường nào mà lần.
Mila chỉ giúp cho cách khi sang các nước khác nếu đi 1 mình thì tìm book khách sạn và book vé quay lại ntn? Kinh nghiệm khi đi nên đem theo gì ngoài money.

Bac cho em hoi em dinh book tau di Lucxembourg. Có phai diem den la: Lucxembourg Gare khong? Em xem ve tau tu Berlin den do khong re, neu di may bay gia re thi ko co chuyen bay thang.
Neu bac Milan hoac bac nao co qua lucxembourg di tu Duc thi cho em biet thong tin voi.
Cam on cac bac.

@manu009: nếu ga nào ko chắc thì bác google/google maps cho e nó 1 cái là biết ngay nó nằm ở đoạn nào. Ơ thế từ Berlin có chạy đc bus sang Luxembourg ko bác?
Budget airline thì bác thử search thêm mấy trang này xem
http://www.whichbudget.com/
http://www.low-cost-airline-guide.com/
Bác chú ý là vé đi cuối tuần trong Bỉ đc giảm 50%, cũng nên thử rẽ ngang rẽ ngửa qua nước Bỉ rồi phi sang Luxembourg

MAC

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,594
190,143
Latest member
joneforex
Back