What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Hàn Quốc (phần 2)

Cho mình hỏi 1 chút. M dùng dịch vụ (lần đầu tiên dùng dịch vụ visa). Họ nói nộp hôm 20 hoặc 21/3, thưo dạng có thư mời từ bên kia, cùng với 1 nhóm của họ (sau khi ngâm của mình chục ngày mk). Họ kêu tuần vừa rồi hệ thống của ĐSQ có trục trặc nên các visa đều bị chậm. Và hẹn là thứ 2 hoặc thứ 4 tuần tới là có. Mình thử check visa status trên trang này https://www.visa.go.kr/openPage.do?MENU_ID=10301 thì ra kết quả là "no data....". Nếu đã nộp và chấp nhận hồ sơ rồi thì thường là "đang review" hoặc "đã có kết quả" hoặc gì gì chứ nhỉ? Nếu là "no data found" là không/ chưa nộp hả các bạn?

Tình hình của bạn như nào cập nhật mình với nhé, mình cũng đang ở case tương tự.

Mọi ng cho mình hỏi tháng vừa rồi có ai xin thành công visa du lịch tự túc ko ạ, mình thấy bảo sứ quán đang siết chặt ko cấp visa du lịch tự túc mà lo quá, hix hix. Có ai xin được cho mình kinh nghiệm với. Cám ơn cả nhà.

M mới nhận visa làm dịch vụ. Là visa theo đoàn tour (loại C-3-2). :(( Vậy sang hải quan bên kia họ thấy mình ko đi theo đoàn họ có từ chối nhập cảnh k? Ng quen của m đã đi kiểu như vậy nói là ko sao, đã đi 2 lần rồi nó chả hỏi. Nhưng nhỡ nó hỏi thì bỏ mẹ. Haiz. Chán cái em Hàn này quá.

Hii mọi người. Mình chuẩn bị nộp hồ sơ cho 2 vợ chồng đi tháng 4 ạ, năm nay rút kinh nghiệm nộp sớm, hẳn luôn vì visa hạn 3 tháng cơ, năm ngoái nộp sát ngày đi quá thành ra k kịp vẫn phải qua dịch vụ.mà năm nay không thấy Vj có vé 0đ mấy như năm ngoái nhỉ, ngoài Vj ra cả nhà có thấy hãng nào bay rẻ từ Hn sang Seoul nữa k ạ

Bạn ơi xin được visa chưa bạn?

M mới nhận visa làm dịch vụ. Là visa theo đoàn tour (loại C-3-2). :(( Vậy sang hải quan bên kia họ thấy mình ko đi theo đoàn họ có từ chối nhập cảnh k? Ng quen của m đã đi kiểu như vậy nói là ko sao, đã đi 2 lần rồi nó chả hỏi. Nhưng nhỡ nó hỏi thì bỏ mẹ. Haiz. Chán cái em Hàn này quá.

Chắc mình giống bạn quá, mình chưa có visa nhưng dịch vụ cũng làm theo kiểu đoàn tour. Hôm trước về vấn đề tra visa online dịch vụ có trả lời theo tour đến khi có kết quả mới tra được.
Trong visa của bạn mục Remark có ghi gì ko ?

Chắc mình giống bạn quá, mình chưa có visa nhưng dịch vụ cũng làm theo kiểu đoàn tour. Hôm trước về vấn đề tra visa online dịch vụ có trả lời theo tour đến khi có kết quả mới tra được.
Trong visa của bạn mục Remark có ghi gì ko ?

Có. Ghi mấy chữ Hàn và tên tour (kiểu xfcggmchbdjvhs ABC TOUR). Chắc mấy chữ ấy là: đi theo đoàn ABC Tour :(

Có. Ghi mấy chữ Hàn và tên tour (kiểu xfcggmchbdjvhs ABC TOUR). Chắc mấy chữ ấy là: đi theo đoàn ABC Tour :(
Mình nghĩ chắc vẫn nhập cảnh được, thấy tốn nhiều thời gian đi lại nên quyết định làm dịch vụ nhưng như này cũng thấy gợn gợn. Bạn bay ngày nào ?

Cho mình hỏi bạn làm dịch vụ thì phí dịch vụ bao nhiêu tiền 1 người vậy bạn?

Giá dao động khoảng trên 2tr tùy nơi (HN), nói chung nhẹ đầu không mất thời gian dịch thật, công chứng, xếp hàng..., bạn cần mình inbox cho hoặc google cũng rất nhiều, tìm nơi uy tín làm. Tự làm cũng không hề khó.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,080
Latest member
Cuadep
Back