What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Hàn Quốc (phần 2)

Tức là case của bạn đã từng đi Hàn vài lần rồi nên lần này bạn đủ đk để xin được Multi nhưng bạn ko làm multi đúng ko?
Hay là chưa đi Hàn lần nào và đã đi các nước phát triền khác?
Mình chưa đi hàn, có đi úc cách đây 4 năm và đài thôi bạn ạ, theo quy định thì có thẻ bạch kim của shinhan là được cấp multi đấy

Các đồng chí có mình hỏi hồ sơ xin visa cho gia đình, gồm vợ chồng và con nhỏ gồm những gì? những loại giấy tờ nào cần dịch thuật công chứng và giấy tờ nào không cần với.

Tiện cho mình hỏi, tình hình xếp hàng xin visa hàn thế nào? có phải xếp hàng lấy số rồi đặt lịch hẹn nộp hồ sơ sau không? và lịch đặt hẹn nộp hồ sơ cách hôm lấy số là bao lâu?

Cảm ơn các đồng chí

Chào Merong_123. tình hình là mình muốn đi Hàn Quốc tháng 11 nhưng muốn làm visa sớm. mình đi cả vợ lẫn chồng tuy nhiên nếu chỉ có 1 mình mình có thẻ Platinum shinhan bank còn ox mình không có thẻ và cũng không có sổ tiết kiệm thì có xin visa cho cả 2 luôn được không bạn?
thêm nữa mình thấy bạn nói nếu 2vc đi thì chỉ cần photo thẻ Shinhan của mình kèm theo giấy DKKH và passport của 2 vợ chồng là được. Không cần những thủ tục khác hả bạn.
Mình xin cảm ơn

Chào cả nhà,mình đang plan đi Seoul-Jeju 6 ngày vào đầu tháng 10/2018 cho group 4 người như bên dưới, nhờ các bạn có kinh nghiệm review và góp ý giúp nhé:

Ngày 1: Đáp xuống Incheon lúc 9:40am - về KS ở Anguk Station - chiều tham quan làng cổ Bukchon, các cung điện, suối Cheonggyecheon làng Iwha
Ngày 2: Namsan (N Seoul Tower), trường ĐH Ewha, Shopping: chợ Dongdaemun, Myeong-dong, Itaewon, chợ Namdaemun, phố Chungjangno, Phố Mugeo-Dong.
Ngày 3: Tour đảo Nami&làng Pháp
Ngày 4: Công viên Everland
Ngày 5: Bay đi Jeju lúc 13:20 - về KS - Yongyeon Pond/ Yongduam Roch / Bãi biển
Ngày 6: Taxi tour: Hallasan Nation Park - Mysterious Road - LoveLand Park - Jusangjeolli Cliff (bãi đá cột) - Jeongbang Fall (thác nước ra biển)
Hết tour về thẳng sân bay bay về Gimpo lúc 21:00, ngủ lại sân bay để 6:45 sáng bay về VN.

Cám ơn

Theo mình, ngày 1 bạn đi cả khu cung điện và làng Ihwa chắc sẽ ko kịp, khoảng 18h30 là trời bắt đầu tối rồi.
Đáp xuống lúc 9h40, bạn về check in khách sạn rồi ăn uống cũng đến khoảng 2h chiều, sau đó có thể đi cung Gyeongbok + làng Bukchon + suối Cheonggye, buổi tối đi Hongdae hoặc Dongdaemun.

Ngày 2: Đi Ehwa trước rồi về lại Namsan, vì Namsan, chợ Namdaemun, Myeongdong và Itaewon tương đối gần nhau.
Itaewon kiểu như Bùi Viện ở SG, chủ yếu là ăn uống, bar nên đi buổi tối.

Chào cả nhà,mình đang plan đi Seoul-Jeju 6 ngày vào đầu tháng 10/2018 cho group 4 người như bên dưới, nhờ các bạn có kinh nghiệm review và góp ý giúp nhé:

Ngày 1: Đáp xuống Incheon lúc 9:40am - về KS ở Anguk Station - chiều tham quan làng cổ Bukchon, các cung điện, suối Cheonggyecheon làng Iwha
Ngày 2: Namsan (N Seoul Tower), trường ĐH Ewha, Shopping: chợ Dongdaemun, Myeong-dong, Itaewon, chợ Namdaemun, phố Chungjangno, Phố Mugeo-Dong.
Ngày 3: Tour đảo Nami&làng Pháp
Ngày 4: Công viên Everland
Ngày 5: Bay đi Jeju lúc 13:20 - về KS - Yongyeon Pond/ Yongduam Roch / Bãi biển
Ngày 6: Taxi tour: Hallasan Nation Park - Mysterious Road - LoveLand Park - Jusangjeolli Cliff (bãi đá cột) - Jeongbang Fall (thác nước ra biển)
Hết tour về thẳng sân bay bay về Gimpo lúc 21:00, ngủ lại sân bay để 6:45 sáng bay về VN.

Cám ơn

Ngày 6 có vẻ ko ổn đâu ạ :) Trước mình cũng đi taxi tour nhưng ko thể đi đc nhiều thế. Chỉ riêng cái Hallasan park, cái núi đó có nhiều trail, mỗi lối là 1 đường đi khác nhau và khá mất thời gian, đi Hallasan chắc phải dành nguyên 1 ngày mới đủ.

Cái Loveland và bãi đá Jusangjeolli cliff cũng cách nhau xa tít tắp, và nói thẳng ra thì cái bãi đá đó là 1 phiên bản lớn của Ghềnh đá dĩa Phú Yên thui ah, nên bạn có thể cân nhắc địa điểm khác (NT)

Cho mình hỏi là Cty mình chuẩn bị cho đi du lịch Hàn theo tour.

Do đi theo tour nên họ xin visa theo đoàn, nên không có dán visa cho mình. Nhưng lúc nhập cảnh họ có đóng mộc nhập cảnh không mn ? Cũng câu hỏi vậy đối với Đài Loan thì mình thuốc diện được cấp visa điện tử. Họ có đóng mộc nhập cảnh không ? Vì mình đi Úc nhập cảnh hay xuất cảnh họ không cho cái mộc nào cả, làm phải chụp lại vé máy bay để sau này xin visa online các nước khác ^^

Mình đã đi Úc, định đi thêm Hàn cho có để cuối năm xin visa EU cho mạnh thêm cuốn PP.

Cho mình hỏi là Cty mình chuẩn bị cho đi du lịch Hàn theo tour.

Do đi theo tour nên họ xin visa theo đoàn, nên không có dán visa cho mình. Nhưng lúc nhập cảnh họ có đóng mộc nhập cảnh không mn ? Cũng câu hỏi vậy đối với Đài Loan thì mình thuốc diện được cấp visa điện tử. Họ có đóng mộc nhập cảnh không ? Vì mình đi Úc nhập cảnh hay xuất cảnh họ không cho cái mộc nào cả, làm phải chụp lại vé máy bay để sau này xin visa online các nước khác ^^

Mình đã đi Úc, định đi thêm Hàn cho có để cuối năm xin visa EU cho mạnh thêm cuốn PP.

Hàn mình chưa đi nên ko rõ, nhưng Đài Loan vẫn đóng mộc xuất nhập cảnh vào pp dù là evisa.
Ko chỉ Úc, Canada xuất nhập cảnh đều ko có dấu gì hết.

Chào cả nhà! Mình book đựoc vé 0d đi seoul vào 15/10 nhưng chiều về lại Hn mìn vẫn chưa mua vì k thấy có vé rẻ, mình check thấy vé bay về từ Busan-Han thì rẻ hơn hẳn bay từ Seoul nên mình định đi 1 số tỉnh rồi bay về từ Busan, giờ bay là 8am nên cũng k bị sớm như bay từ Incheo là 6am, vậy ai có kinh nghiệm bay từ Busan cho mình hỏi nên ngủ đêm tại sân bay hay là ngủ ở trung tâm Busan rồi 5-6am có mặt ở sân bay ? Sân bay Busan có cách xa trung tâm thành phố ở ở seoul k? Có tàu điện hay bus.. ai đi rồi cho mình ý kiến với nhé

Xin chào mọi người,
Mình đang trính xin Visa HQ, mà đang vướng cái lịch trình bằng tiếng Anh.
Nên lên đây xin nhờ anh chị nào có mẫu thì share giúp mình.
Mình sẽ ko copy 100%, sẽ chỉnh lại sao cho hợp lý đối với mình
Mình xin cám ơn.

Cả nhà cho mình hỏi, mình có thẻ Platinum của CityBank han mức ~150tr thì có dc ko, hay phả thẻ Shinhan mới dc vậy.
Mình xin cám ơn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back