What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Hongkong - Macau

Status
Not open for further replies.
Ở khu nào thì tiện đi chơi nhất vậy mọi người? Tsim Sha Tsui hay Kowloon? Mình muốn đi Star Avenue, Victoria Harbour, The Peek và Lan Quế Phường chơi buổi đêm. Mình chỉ có 1 ngày rưỡi thôi, còn đi đâu được nữa không nhỉ?

Ở khu nào thì tiện đi chơi nhất vậy mọi người? Tsim Sha Tsui hay Kowloon? Mình muốn đi Star Avenue, Victoria Harbour, The Peek và Lan Quế Phường chơi buổi đêm. Mình chỉ có 1 ngày rưỡi thôi, còn đi đâu được nữa không nhỉ?

Kowloon hoặc Tsim Sha Tsui cũng như nhau ah bạn, chọn chỗ nào cũng đc, ngoài những điểm đó bạn có thể đi NgongPing là ổn :D

2 khu đó đều đông vui và nhộn nhịp lắm b ơi, b ở khu nào cũng được, tùy vào b mún gần chỗ nào thôi

Cho mình hỏi quá cảnh tại sb HK thì có cần visa ko? Mình cám ơn mọi người!

Cho mình hỏi quá cảnh tại sb HK thì có cần visa ko? Mình cám ơn mọi người!

Quá cảnh do hãng hàng không nối chuyến thì không cần visa, nhưng nếu do mình tự mua vé rời và quá cảnh tại HK thì bắt buộc phải có visa bạn nha. Lưu ý nếu quá cảnh cả hai chặng đi và về thì phải xin visa double nữa đó.

Nhờ mọi người chút với, mình nên đặt khách sạn ở khu nào của HK cho thuận tiện ạ. Cám ơn mọi người.

Quá cảnh do hãng hàng không nối chuyến thì không cần visa, nhưng nếu do mình tự mua vé rời và quá cảnh tại HK thì bắt buộc phải có visa bạn nha. Lưu ý nếu quá cảnh cả hai chặng đi và về thì phải xin visa double nữa đó.

Cám ơn bạn :) Mình bay đi Phần Lan, mua vé của hàng không FinnAir, chặng VN - HK là hàng không HK, hành lí vẫn chuyển thẳng tới Fin, vậy vẫn tính là nối chuyến đúng ko bạn?

Cám ơn bạn :) Mình bay đi Phần Lan, mua vé của hàng không FinnAir, chặng VN - HK là hàng không HK, hành lí vẫn chuyển thẳng tới Fin, vậy vẫn tính là nối chuyến đúng ko bạn?

À vậy thì bạn không cần xin visa rồi, vì đây là hãng nối chuyến cho bạn, chặng VN-HK bay bằng HKA là do FinnAir charter của HKA thôi.

Mọi người ơi cho mình ý kiến giúp với mình nên ở Tim sha sui ko? Cám ơn mọi người.

Rất nên nha chị mèo, hotel ở đảo kowloon mềm hơn bên đảo Hongkong, ăn uống cũng nhiều, nhộn nhịp vui hơn, an toàn thì toàn hongkong đảo nào cũng an toàn như nhau nên cứ yên tâm, cứ đặt hotel ở Tim sha sui đi nha :D

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,639
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back