What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Indonesia (phần 2)

Mình cùng ý kiến với bạn, VD con bạn mình kêu Ubud xấu hơn Sapa, đi Hà Giang rồi ko bgio mún quay lại Bali =))) mình thấy hài quá đi.
Mình mới đi về và thấy Bali rất thú vị, đặc biệt Nusa penida mình muốn quay lại ở đó 1 đêm :)
Và Ubud thì khác hoàn toàn Sapa hay hội an chả hiểu sao mn lại thấy giống đc =)))
Zồi ơi bên người ta làm du lịch đâu ra đấy không hàng quán rong, cuộc sống yên bình, con người thân thiện nhà mình làm gì có cửa mà so Sapa với Ubud

Last edited:
Sắp tới minh đi indo nhưng minh cũng lần đầu tiên đi và tiếng anh của minh rất tệ không biết khi làm thủ tục nhập cảnh có khó khăn lắm không á?

Re: Hỏi đáp thông tin Indonesia

Cán bộ nhập cảnh ở Jakarta khá thân thiện. Bạn chỉ cần chuẩn bị địa chỉ mà bạn sẽ ở tại Jakarta vì họ sẽ có thể hỏi đến.
Form nhập cảnh đã bỏ, chỉ còn form hải quan về hàng hóa phải điền, sẽ được phát lúc trên máy bay. Sau khi làm thủ tục nhập cảnh là đến thủ tục soi chiếu hành lý thì có người thu tờ khai này. Xong thủ tục này thì chào mừng bạn đến với Jakarta. Có thể đi bằng xe bus hoặc taxi Blue Bird. Hiện tại ở Jakarta đã có Uber, ai đã có tài khoản Uber thì cứ gọi mà đi cho rẻ, nhưng lưu ý Uber ở Jakarta đến khá chậm do đường sá hay bị kẹt. Nếu thấy thời gian chờ hiển thị trên app là 4-6 phút thì coi như cứ phải đợi 20-30 phút trở lên.
Chào bạn .cho minh hỏi sắp tới minh di indo nhưng minh không biết tiếng anh và không khi ghi tơ khai báo nhập cảnh và khi họ hỏi có khó khăn lắm không ạ?

Mình có plan đi bali vào năm sau. các bạn cho mình hỏi. đăt vé từ sg - kul sau đó kul - dps , nên đặt time cách nhau bao lâu , mình bay aa. vì chưa có kn đi nước ngoài. minh cần in boarding pass ra hết của các chặn đi lẫn về hay sao? Mọi người chỉ dẫn với ạ.. Chưa kinh nghiệm bao giờ, mong người chỉ giáo . Xin cám ơn ạ

Mình có plan đi bali vào năm sau. các bạn cho mình hỏi. đăt vé từ sg - kul sau đó kul - dps , nên đặt time cách nhau bao lâu , mình bay aa. vì chưa có kn đi nước ngoài. minh cần in boarding pass ra hết của các chặn đi lẫn về hay sao? Mọi người chỉ dẫn với ạ.. Chưa kinh nghiệm bao giờ, mong người chỉ giáo . Xin cám ơn ạ
Nên cách nhau tầm 4-5 tiếng bạn ah, còn bạn chưa đi nước ngoài bao giờ thì nên in hết boarding pass ra để khi nhập cảnh tránh bị hỏi nhiều mất thời gian bạn bay AA nên sẽ ở sân bay KLIA2 là sân bay dành cho các hãng hàng không giá rẻ
Sau khi nhập cảnh bạn lên tầng 3 khu Main terminal building để làm thủ tục cho chuyến bay kế tiếp
Layout của khu departure như sau
Nói chung chưa đến đó bh và chưa có kn thì bạn nên tìm hiểu trc 1 chút để tránh mất quá nhiều thời gian ảnh hưởng tới các chuyến bay, để tham khảo thêm bạn xem ở đây nhé http://www.klia2.info/

Last edited:
Nếu bay AA transit KLIA2 thì không cần nhập cảnh kể cả khi bạn mua 2 vé máy bay lẻ. In sẵn boarding card ở nhà rồi đi theo lối riêng cho Transit hay Fly-thru là được. Trường hợp của mình mới check in online mà không in thì ngay trước cửa an ninh để transit có quầy của AA, nhân viên sẽ hỗ trợ in boarding card khi được yêu cầu. AA tỉ lệ đúng giờ khá cao nên thời gian giữa 2 chuyến nên là 3h. Nếu đi 2 hãng khác nhau thì nên mua 2 chuyển cách nhau 4-5h.

Nên cách nhau tầm 4-5 tiếng bạn ah, còn bạn chưa đi nước ngoài bao giờ thì nên in hết boarding pass ra để khi nhập cảnh tránh bị hỏi nhiều mất thời gian bạn bay AA nên sẽ ở sân bay KLIA2 là sân bay dành cho các hãng hàng không giá rẻ
View attachment 153106
Sau khi nhập cảnh bạn lên tầng 3 khu Main terminal building để làm thủ tục cho chuyến bay kế tiếp
Layout của khu departure như sau
View attachment 153108
View attachment 153107
Nói chung chưa đến đó bh và chưa có kn thì bạn nên tìm hiểu trc 1 chút để tránh mất quá nhiều thời gian ảnh hưởng tới các chuyến bay, để tham khảo thêm bạn xem ở đây nhé http://www.klia2.info/
Tks chị nhiều, em đang tìm hiểu, cám ơn chị đã chỉ dẫn ạ

Nếu bay AA transit KLIA2 thì không cần nhập cảnh kể cả khi bạn mua 2 vé máy bay lẻ. In sẵn boarding card ở nhà rồi đi theo lối riêng cho Transit hay Fly-thru là được. Trường hợp của mình mới check in online mà không in thì ngay trước cửa an ninh để transit có quầy của AA, nhân viên sẽ hỗ trợ in boarding card khi được yêu cầu. AA tỉ lệ đúng giờ khá cao nên thời gian giữa 2 chuyến nên là 3h. Nếu đi 2 hãng khác nhau thì nên mua 2 chuyển cách nhau 4-5h.
dạ vâng ạ em cám ơn ạ

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,488
190,104
Latest member
tranvouu12
Back