What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Malaysia (Phần 3)

Status
Not open for further replies.
Re: Thông tin du lịch Malaysia (phần 3)

@hoangvanphuong: dạ vậy là cứ xuống mấy bay là đang ở LCCT tranh thủ ăn uống đổi ít tiền rồi đi skybus vào thành phố chơi đi tháp đôi, bukit bintang rồi ngủ 1 đêm sang mai dạy sớm quay lại LCCT bay tiếp là ok anh/chị nhỉ đô úc thì em đổi được ở ngân hàng rồi còn tiền malay thì ngân hàng vietcombank chỗ em đổi hok

Chào Bạn. Mình mới đi qua malay-sing về. Theo mình nghĩ nếu bạn đi bú vào KL sentral thì ngồi cỡ hơn 1 tiếng mới tới. Tới xong đi chơi trong thành phố thì bạn sẽ mệt lắm đó. Nếu được bạn đi KLIA express đi cho nhanh. Từ LCCT gần ra khỏi cửa thì có quầy của KLIA express, giá hình như RM 12.5, rồi ea cửa quẹo trái đi lên tý có cái coffee & tea leaf gần chỗ food court bạn ăn ak. Sẽ thấy cái Bus màu tím leo lên nó chở đến salak tinggi station. Đợi tàu tới lên đó, tàu chạy cực nhanh và wifi free cho chơi nữa chứ. bạn nên đổi tiền ở ngoài đường đồng khởi nè để có tiền sẵn qua đó mà xài cho dễ, thấy tỷ giá cũng được. Ở chỗ chinatown có tuyến bus free nhé đi từ trạm pasar seni màu tím sẽ tới bukit bintang và bus cũng màu tím nhưng nhìn dòng chữ lại ghi là " green " thì nó tới KLCC ngay petronas tower lun nhé, lúc về cũng làm ngược lại.

Theo ý kiên riêng của mình, nếu đi từ KLIA thì đi tàu điện rất thuận lợi, nhưng từ LCCT thì mình lại thấy đi bus thoải mái hơn và giá rẻ hơn nhiều, từ LCCT phải đi bus 1 đoạn đến tàu điện, phải xách hành lý lên xuống nữa (nếu chỉ có ba lo thì ko nói)
VỚi lại mình thấy xe bus máy lạnh ầm ầm, rộng rãi ngồi cũng thoải mái và ngắm cảnh KL nữa cũng hay mà

Theo ý kiên riêng của mình, nếu đi từ KLIA thì đi tàu điện rất thuận lợi, nhưng từ LCCT thì mình lại thấy đi bus thoải mái hơn và giá rẻ hơn nhiều, từ LCCT phải đi bus 1 đoạn đến tàu điện, phải xách hành lý lên xuống nữa (nếu chỉ có ba lo thì ko nói)
VỚi lại mình thấy xe bus máy lạnh ầm ầm, rộng rãi ngồi cũng thoải mái và ngắm cảnh KL nữa cũng hay mà

Chào Bạn. Mình đồng ý với bạn là xe bus cũng rất tiện vì Bus bên đó rất đúng giờ và chạy tốt nữa. Nhưng đối với những bạn lần đầu đi như mình khi bus tới KL sentral rồi phải kiếm đường về khách sạn ( ko đi taxi để tiết kiệm chi phí ) thì rất vất vả vì phải hỏi đường vừa xách đồ nữa vì dân bên đó đâu phải ai cũng sẵn lòng trả lời bạn đâu do người ta đi rất hối hả đó bạn ah. Thanks Bạn.

Thực ra ý mọi Người đều hay, nhưng hay nhất vẫn là star shuttle bús về thẳng China town 8RM ( không đi chiều ngược lại của star shuttle bús), rồi dạo phố, đi bộ cũng được, phương tiện j cũng có, cả bús màu tím miễn phí ra Bukit Bintang.

Dear all,

Em đang có plan đầu năm sau qua Malay 1 chuyến khoảng 5-6 ngày cho bằng chị em. Đi khoảng tầm nào là đẹp nhất ạ?

Em hơi tham mún đi cho hết mấy chỗ typical như KL, Penang, Genting & Melaka luôn thì phải xếp lịch thế nào ạ?:help

Dear all,

Em đang có plan đầu năm sau qua Malay 1 chuyến khoảng 5-6 ngày cho bằng chị em. Đi khoảng tầm nào là đẹp nhất ạ?

Em hơi tham mún đi cho hết mấy chỗ typical như KL, Penang, Genting & Melaka luôn thì phải xếp lịch thế nào ạ?:help

Ngày 1: Xuống sân bay thì đi vào KL mua vé đi penang luôn 9ko biết ở sân bay có vé bus đi Penang ko) bác check lại xem)
Ngày 2: penang
Ngày 3: sáng đi KL
Ngày 4: Sáng đi genting, trưa chiều về lại KL
Ngày 5: trưa trưa Maleka
Ngày 6: từ Maleka ra sân bay về luôn

e dang o malay dau, e di skybus len xe moi mua ve thi 9rm, mya online re hon chut, chi 1h tu lcct den kl sentral cing nhanh thoi a, e di mono rail tu kl sentral ve imbi het 1,6 rm ks e o jalan pudu my hotel 750k/1 dem /2nguoi sach sethosi mai di bo ra pho am thuc dc, dat coc ks het 50rm

Bạn nào có kinh nghiệm cho mình hỏi. tuần sau mình đi malay- sing. mình muốn hỏi 3 vấn đề:
1. 1.25pm mình đến Kcct mình định bắt xe đi malaca luôn. có xe nào đi từ sân bay kcct đến malaca không? hãng tên gì? mất thời gian bao lâu từ sân bay đến malaca.
2. mình ở Malaca 1 đêm, sáng hôm sau mình định đi thành phố mới putrajaya thì đi bằng phương tiện gì? mât bao lâu từ malaca đến putrajaya?
3. từ putrajaya về bukit bingtang đi phương tiện gì? chuyến trễ nhât mấy giờ? làm sao để mua vé về?

Mình nghe nói gengting đóng cửa để sửa chữa phải ko mọi người. vậy ko đi genting được rồi.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,372
190,552
Latest member
chinh77
Back