What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Malaysia (Phần 3)

Status
Not open for further replies.
Re: Thông tin du lịch Malaysia (phần 3)

Bạn nào có kinh nghiệm cho mình hỏi. tuần sau mình đi malay- sing. mình muốn hỏi 3 vấn đề:
1. 1.25pm mình đến Kcct mình định bắt xe đi malaca luôn. có xe nào đi từ sân bay kcct đến malaca không? hãng tên gì? mất thời gian bao lâu từ sân bay đến malaca.
2. mình ở Malaca 1 đêm, sáng hôm sau mình định đi thành phố mới putrajaya thì đi bằng phương tiện gì? mât bao lâu từ malaca đến putrajaya?
3. từ putrajaya về bukit bingtang đi phương tiện gì? chuyến trễ nhât mấy giờ? làm sao để mua vé về?

HI bạn,

1/Có hãng transnastional đi từ LCCT-Melaka, thời gian là 2.5 tiếng để đến melaka sentral, tại đây bắt bus 17 hoặc taxi vào khu phố cổ meleka.

2/Sáng bạn ra lại melaka sentral bắt bus transnastional,xe sẽ đưa bạn về Bandar Tasik Selatan, sau đó bắt KLIA đi Putrajaya & Cyberjaya, thời gian tầm 1 tiếng rưỡi

3/Từ putrajaya bạn đi KLIA đến KL sentral, sau đó bắt monorail về trạm bukit bingtang.Thời gian KLIA thì lúc bắt KLIA đến Putrajaya bạn để xem coi chuyến trễ nhất mấy giờ là đc, monorail thì chạy đến 23h30 lận.

4/Outdoor themepark trên genting thì đóng cửa để xây mới rồi, mình vừa đi về thì nó đóng luôn hên ghê :D, 2016 mới mở lại, indoor thì hoạt động bình thường.

Last edited:

Cho em hỏi muốn mua vé đi Cameron Highland từ KL Sentral luôn có được không,hay là phải qua bên Pudu Sentral???

@Jin bui, phải qua bến xe Pudu, nếu ở LCCT thì xe Star Shuttle bús đến cạnh bến xe này. KL sen tral cũng gần BX Pudu, 1bến LRT đến Pasar Seni (China town) rồi đi bộ đến BX Pudu.

Anh chị nào có kinh nghiệm cho em hỏi có xe bus nào đi chuyến đêm từ singarpore sang melaca hay klcc không? Vì em bị trễ chuyến bay qua malay nên phải mua vé của tiger sang singapore rồi qua singapore. Ma 21h30 em mới tới sân bay changi. Em muốn qua malay luôn. Trả lời em gấp với. Em đang ngồi sân bay tân sơn nhất để đi.

Anh chị nào có kinh nghiệm cho em hỏi có xe bus nào đi chuyến đêm từ singarpore sang melaca hay klcc không? Vì em bị trễ chuyến bay qua malay nên phải mua vé của tiger sang singapore rồi qua singapore. Ma 21h30 em mới tới sân bay changi. Em muốn qua malay luôn. Trả lời em gấp với. Em đang ngồi sân bay tân sơn nhất để đi.

Book online tại đây: http://www.journeymalaysia.com/ptasingmelaka.htm hoặc đây: http://www.busonlineticket.com/

Cho mình hỏi tí. Có bạn nào ở Hà Nội sắp đi Malaysia ko :)

Mọi người cho mình hỏi tí.

Ở shopping đồ điện tử ở Kuala Lumpur có được hoàn thuế (tax refund) khi mình về VN không ạ?
Mình định order online 1 món đồ bên Malay (vì đang có kmai), đến tháng 1 mình qua lấy. k biết lúc mình về, ra sân bay bên đó có hoàn lại phần thuế cho mình không.

Ace nào biết xin giải đáp giúp, cảm ơn trước ạ.

Đi bên LCCT không thấy có, em check bên KLIA xem, mà cơ bản là nơi bán hàng cho mình (Malaysia) không có logo VAT refund.

Mình Đang lên kế hoạch cho nàh mình tết này đi Malaysia. về phần khách sạn và vé máy bay thì mình có thể mò được còn cái phần phương tiện đi lại mình không rành mấy bạn giúp mình với.
Sau đây là lịch trình của mình, các bạn tư vấn về cách di chuyển giữa các điểm. Cám ơn các bạn nhiều nhiều

- Ngày 02/02 ( mùng 3 tết)
HCM - KUL : 9:25 am -12:15 am. mình có đặc Skybus luôn thì nó có đưa về KLCC không?
- Ngày 03/02
KLCC - Genting - KLCC
- Ngày 04/02
KLCC - Penang
-Ngày 05/02
Penang - Cameron Highland - KLCC ( hay mình đi thẳng từ Cameron Highland đi Malacca được không? )
-Ngày 06/02
KLCC - Malacca
-Ngày 07/02
Malacca - KLCC - HCM
bay lúc về SG lúc: 12:00am

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,372
190,552