What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Malaysia (Phần 3)

Status
Not open for further replies.
Re: Thông tin du lịch Malaysia (phần 3)

Nếu muốn đi Langkawi thì bay là rẻ,nên bay ngày đầu khi đến LCCT, lại tiết kiệm time, vì tiền bús 2chặng, boat 1chặng tính ra cũng vậy. Chiều về thích thì boat xong, rồi bús cho biết Penang. Penang đẹp.

Chào các bạn.
Các bạn cho mình hỏi thăm có tàu cao tốc nào đi từ đảo Batam (Indonesia) về Johor bahru (Malaysia) không?
Cảm ơn các bạn trước

Theo internet là có Batam về Johor, nên nếu có ý qua Malaysia thì không quay lại Sing nữa. Có máy bay rẻ từ Batam qua Malaysia luôn!

Từ KL đến Penang đi ô tô mất 5 tiếng nhé bạn. Thực ra nếu nói cái tên "Penang" với người bản xứ chưa chắc người ta đã hiểu vì tên chính thức của bang đấy là Pulau Pinang.

Thanks bạn LadyQ, bạn cho mình hỏi ở Malacca thì nên ở mấy ngày và có gì để tham quan không, và quận nào là trung tâm, thuê ks nào thi rẻ mà okie nữa... ;)

Thanks bạn LadyQ, bạn cho mình hỏi ở Malacca thì nên ở mấy ngày và có gì để tham quan không, và quận nào là trung tâm, thuê ks nào thi rẻ mà okie nữa... ;)

Ở melaka 2 ngày 1 đêm thôi bạn, nó là 1 khu phố cổ thôi, thuê ks ở gần gần khu jonker đó là tiện rồi :D.

Ở melaka 2 ngày 1 đêm thôi bạn, nó là 1 khu phố cổ thôi, thuê ks ở gần gần khu jonker đó là tiện rồi :D.

thanks bạn, bạn cho mình hỏi từ Malacca đi Genting thì mất bao nhiêu thời gian vậy? Mình chỉ ở Malacca có 1 đêm đến sáng hôm sau mình đi Genting và từ Genting sẽ đi thẳng về KL lun. Vậy thì có ổn không vậy?

thanks bạn, bạn cho mình hỏi từ Malacca đi Genting thì mất bao nhiêu thời gian vậy? Mình chỉ ở Malacca có 1 đêm đến sáng hôm sau mình đi Genting và từ Genting sẽ đi thẳng về KL lun. Vậy thì có ổn không vậy?

Quá ổn, có đều bạn đi sớm tí nha, từ melaka lên genting mất 2.5 tiếng, ở melaka 1 đêm , còn genting sáng đi chiều về đc rồi :D

Quá ổn, có đều bạn đi sớm tí nha, từ melaka lên genting mất 2.5 tiếng, ở melaka 1 đêm , còn genting sáng đi chiều về đc rồi :D

Nhưng mà vấn đề nằm ở chỗ. Mình bay lúc 1:30pm đến nơi cũng đã 4:30 pm. Mình định đi malacca chuyến 6:30pm. Nhưng đến nơi cũng đã 8:30 rồi có khi cũng 9h. Nhận phòng xong thì cũng 9:30 thế là mất hết 1 ngày và cũng chẳng làm đc gì, cũng hok tham quan được gì ngoại trừ cái Jonker street thôi. Vậy bạn có thể suggest cho mình cái lịch không? Thứ nhất mùng 3 tết phải ở Kl, vì bạn mình cũng bay sang đó. Thứ 2, ngày đầu sang là mùng 1 tết âm lịch, và mùng 2 là chưa bik sẽ như thế nào thôi. Mình chưa dám book phòng nữa ak... Hixhix

Nhưng mà vấn đề nằm ở chỗ. Mình bay lúc 1:30pm đến nơi cũng đã 4:30 pm. Mình định đi malacca chuyến 6:30pm. Nhưng đến nơi cũng đã 8:30 rồi có khi cũng 9h. Nhận phòng xong thì cũng 9:30 thế là mất hết 1 ngày và cũng chẳng làm đc gì, cũng hok tham quan được gì ngoại trừ cái Jonker street thôi. Vậy bạn có thể suggest cho mình cái lịch không? Thứ nhất mùng 3 tết phải ở Kl, vì bạn mình cũng bay sang đó. Thứ 2, ngày đầu sang là mùng 1 tết âm lịch, và mùng 2 là chưa bik sẽ như thế nào thôi. Mình chưa dám book phòng nữa ak... Hixhix

Hi

À, nếu vậy mình thấy mùng 1 bạn đáp LCCT thì về KL chơi luôn đi, rồi sáng mùng 2 đi sớm lên melaka chơi nguyên ngày rồi chiều tối về,chuyến cuối của nó là 20h lận chơi thả ga, khỏi ở đêm cũng đc vì cũng ko có gì hấp dẫn lắm cần phải ở đêm, có điều thì bạn bỏ qua genting và mình thấy nên bỏ qua nếu bạn ko mê đánh bài :D, vì khu outdoor park genting nó đóng cửa xây mới rồi, khu indoor thì chẳng có gì hết ah, mình thấy vậy là ổn cho lịch của bạn luôn đó, ko phải lụp chụp :)

Last edited:

Lần đầu tiên mình đi Malaysia và Sin một mình nên rất cần sự góp ý của các bạn có kinh nghiệm đi trứơc. Sau khi đọc xong các phần 1-3 của thông tin du lịch Malaysia, mình có lên kế hoạch thể này. Có chỗ nào không ổn nhờ mọi ngưởi sửa giùm nhé. Mình mua vé máy bay đến Sin là trưa ngày 1 tháng 3 và về từ KLCC trưa ngày 7/3.

Ngày 1/3: Đến Sin lúc 12h. Check in Hostel River City Inn khu Clark Quay.Buổi chiều đi tham quan cụm Marina Bay Sand.

Ngày 2/3: China town, Sentosa, Orchard, Botanic garden

Ngày 3/3: Xuất phát đi Melaka khoảng 9h sáng. Đến tham quan Melaka. Tối 22h đón xe đi Penang. Ngủ đêm trên xe

Ngày 4/3: Tham quan Penang. Penang Hill...

Ngày 5/3: 9h sáng đi bus về lại Kuala Lumpur. 14h check in khách sạn Classic Inn Bukit Bingtang. Chiều tham quan khu quảng trường độc lập.

Ngày 6/3: Sáng đi tháp Petronas. Đi berjaya hill.

Ngày 7/3: Sáng trả phòng, đi đến Putrajaya, tham quan đến 11h đón xe ra sân bay.

Mình còn có chỗ phân vân là vé đi Berjaya có phải đặt trước hay không và mua chỗ nào vì mình không tìm thấy thông tin vé tham quan Berjaya trên mạng. Và liệu dành 1 ngày cho Penang có ít quá không?

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,374
190,554
Latest member
nguyenhuy18
Back