What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Malaysia (Phần 4)

Cameron có 2 hàng cho thuê xe máy, không phải đưa bằng lái xe gì hết. Hôm mình ở đó, hỏi 1 hàng nhưng họ đã hết xe, sau ra hàng còn lại, bà chị ở đó kêu tụi mày 5 người phải đưa 5 cái bằng lái xe. Tụi mình nói không đem rồi chị ấy không chịu cho thuê. Lúc sau hỏi làm sao để thuê được, chị ấy bảo mua vé xe của chị về Kuala Lumpur đi rồi chị cho thuê. Giá bằng với giá tất cả các phòng vé, hãng ở đó nên tụi mình mua luôn.
Bạn mình đi trước khi mình đi 2 tháng, thuê xe không bị bắt bẻ gì cả, hỏi cái cho thuê luôn (nhóm 4 nam chắc được ưu tiên hơn toàn nữ).

Cám ơn bạn nhiều nhé đọc đc thông tin Thiệt là mừng hehe vì mình đọc trên mạng toàn là thấy ghi phải có bằng lái quốc tế. Mà bạn thuê xe giá bao nhiêu vậy ạ? Mình coi thì thấy là RM 70 - RM 90/ ngày ( giữ xe qua đêm)

Cám ơn bạn nhiều nhé đọc đc thông tin Thiệt là mừng hehe vì mình đọc trên mạng toàn là thấy ghi phải có bằng lái quốc tế. Mà bạn thuê xe giá bao nhiêu vậy ạ? Mình coi thì thấy là RM 70 - RM 90/ ngày ( giữ xe qua đêm)

Mình đi từ 2015, đến giờ quên mất luôn giá rồi. Cỡ 200k VND thôi, mình thuê sáng, trả tối trước 8h thì phải.

@nguyenphung2707: em mua trên easybook.com trả bằng tiền vnđ, anh cũng mới mua, không biết trang easybook có ok không, thấy có bán bus cả Thái, Cam và Việt Nam.
Nghe nói easybook mới len lỏi vào VN nên thanh toán được bằng tiền Việt.

Chào mọi người
Mình lần đầu tiên đi du lịch malaysia 00h30 thứ 5 tới malay 20h chủ nhật về. Cho mình hỏi mình biêt tiếng Anh sơ sơ, vợ mình không biết (vợ mình pp trắng, mình thì đi cam với thái rồi) vậy thì có thể không cho nhập cảnh vào Malay ko. Vé mình đặt khứ hồi rồi
Nếu được bạn cho mình hỏi ngoài Kl và cao nguyên Genting thì trong khoản thời gian đó mình nên đi đâu chơi nữa không.
Cám ơn rất nhiều

@lytrn:

Bạn chuẩn bị vé máy bay, booking ks & nếu đc thì làm sẵn cái lịch trình (Tiếng Anh) rồi show cho hải quan khi nhập cảnh thì chắc ok hơn.

Ngoài mấy chổ đó thì bạn cũng có thể đi thêm Bukit Tingi (khu resort kiểu Châu Âu & kiểu Nhật, chắc 2vc thích). & thay vì đi Genting thì mình nghĩ 2vc đi Malacca sẽ thích hơn :)

Hoặc lịch bạn có thể đi Cameron Highland + KL thôi.

Chúc 2 bạn đi chơi vui.

Chào các anh chị. Em dự tính đi KUL và Langkawi tháng 9 này. Ngày đầu bay từ SGN đi LGK quá cảnh KUL
Vé máy bay nối chuyến của Malindo bay từ SGN -> KUL từ 10h20 -> 13h25. Sau đó bay từ KUL -> LGK từ 15h40 -> 16h45. Quá cảnh ở KUL 2h15'.
Anh chị nào có kinh nghiệm bay nối chuyến cho em hỏi thăm quá cảnh 2h15' là có ổn ko? Và lúc transit mình có phải lấy hành lý ra và làm thủ tục lại từ đầu ko ạ? Em đặt 1 booking trên traveloka

Em bay Malindo thì nó đến sân bay quốc tế KLIA, sân bay nhỏ hơn KLIA2 nên với thời gian 2h15 phút anh thấy vậy cũng ok, nếu chuyến bay đi Langkawi cùng sân bay KLIA, và không bị trễ từ TSN, cái này khó ah nha! (xem Malindo có check in online không). Check in online rất thuận tiện cho các chuyến bay domestic tại Malaysia, ngoài ra Malindo air có bay từ sân bay Subang. Em xem lại vé của traveloka, nếu từ sân bay Subang là em thua!
Phải lấy hành lý ra để check in cho chuyến bay đi Langkawi, tốt nhất chỉ có hành lý xách tay. Mặc dù Malindo air cho hành lý ký gửi, chiều về (return) có mua quà sẽ nghĩ đến ký gửi.

Em bay Malindo thì nó đến sân bay quốc tế KLIA, sân bay nhỏ hơn KLIA2 nên với thời gian 2h15 phút anh thấy vậy cũng ok, nếu chuyến bay đi Langkawi cùng sân bay KLIA, và không bị trễ từ TSN, cái này khó ah nha! (xem Malindo có check in online không). Check in online rất thuận tiện cho các chuyến bay domestic tại Malaysia, ngoài ra Malindo air có bay từ sân bay Subang. Em xem lại vé của traveloka, nếu từ sân bay Subang là em thua!
Phải lấy hành lý ra để check in cho chuyến bay đi Langkawi, tốt nhất chỉ có hành lý xách tay. Mặc dù Malindo air cho hành lý ký gửi, chiều về (return) có mua quà sẽ nghĩ đến ký gửi.

Chào anh, khỏe ko, lâu lắm rồi em ko lên diễn đàn, hni lai gap anh

Mình đi về rồi mọi người ơi. Bus của Air Asia không còn hoạt động nữa. Nhập cảnh SIN bằng đường bộ bắt uber hay grab đến City Square. Đi theo dòng người, có bảng chỉ dẫn ra xe bus. Có nhiều hãng. Mình chọn Causeway Link. 4.5 RM/ vé. Giữ kỹ vé này khi qua Sing để tiếp tục theo bus đi. Nếu mất thì phải mua lại tốn 10RM/ vé vì theo tỷ giá bên Sing. Tuy đông lắm, nhưng không có cảnh chen lấn, mọi người xếp hàng rất trật tự. Xe bus trung chuyển khoảng chưa đầy 10 phút. Xuống xe. Lên lầu nhập cảnh vào Sing. Sau khi nhập cảnh Sing thì xuống lầu. Tìm bus Causeway Link trình vé và lên xe. Mình tới Queen Street. Từ đó đi bộ đến trạm MRT Bugis.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,191
189,949
Latest member
lifecarenutritions
Back