What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Malaysia (Phần 4)

cả nhà cho mình hỏi, từ Penang về KL nếu đi bus thì hết bao nhiêu thời gian? Bắt xe ở đâu? Xe sẽ dừng ở KL Sentral hay dừng ở trạm nào? Mong cả nhà giúp đỡ

Em ra Komtar, có rất nhiều đại lý bán vé xe về KL, họ có xe trung chuyển ra bến xe Penang (gần sanbay). Ưu điểm mua tại đây là gần trung tâm, mình biết rõ giờ đi, khỏi phải tự thân vận động ra benxe. Dĩ nhiên vé sẽ mắc hơn. Trước khi mua vào trang easybook.com check giá, nhà xe và lịch khởi hành để biết giá mua có lệch nhiều không, nếu em không thích mua trực tiếp online từ trang web này.
Thời gian xe chạy khoảng 5-6 tiếng, tùy nhà xe, và giờ chạy, xe sẽ đến KL sentral hay benxe TBS. Thích đến bến nào tại KL thì phụ thuộc vào chuyến xe mình đặt.

Mọi người có ai đã từng đi bus từ Malacca qua Sing của hãng 707 inc chưa? Mình check giá thấy rẻ hơn nhiều so với mấy hãng khác không biết đi có ổn không. Bạn nào đã từng đi xe từ Mã sang Sing có thể cho mình chút review 1 vài hãng được không?
1 vấn đề nữa mình muốn hỏi là khi xuống để nhập cảnh Sing xong thì xe có đợi mình không hay phải mua vé mới? Mình nghe nói nhập cảnh Sing rất lâu và xe sẽ không đợi mình nhưng khi tìm coi vé trên các trang đặt vé thì thấy các hãng xe đều để điểm drop off ở Sing là trong thành phố

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back