What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Malaysia (Phần 4)

@tieungien:
Mọi ng ít mua thẻ Touchngo của Malay vì tàu & bus ở KL ko tiện như Sing & giá taxi cũng ko quá đắt (như Sing). Nhưng nếu bạn lên kế hoạch đi lại nhiều bằng tàu & bus ở KL thì mua thẻ dùng vẫn ok hơn. ;)

@taophuongtao:
Nếu 200K/ng thì bạn có thể thử Father Guesthouse.
Còn nếu 200K/phòng/2ng thì bạn lên đó, đi bộ dọc dọc rồi vào deal trực tiếp với guesthouse. Vì 1 số guesthouse họ ko đăng trên internet.

@pandalam:
9pm bay từ KL thì khoảng 12h khuya bạn sẽ đến KL. Hành lý, thủ tục các kiểu thì đến cỡ 1h sáng bạn sẽ ra khỏi sân bay & bắt đầu bắt bus về KL.

Mà chuyến bus cuối cùng rời khỏi sân bay lúc 12:30am. Nên có thể là bạn sẽ chờ đến chuyến sớm nhất ngày hôm sau lúc 3am để vào TP. Nếu ko bạn có thể đi taxi.

Bạn muốn chơi từ đêm đến sáng vẫn ko sao, tuy nhiên, bạn nên chọn chổ chơi & chú ý hành lý cũng như đừng lang thang những nơi vắng vẻ 1 mình, KL an ninh cũng ko an toàn lắm về đêm đâu.

P.S: Lần sau khi đặt câu hỏi bạn nên nói giờ bạn đến KL chứ đừng nói giờ bạn đi từ VN, vì ko ai tính dùm bạn đâu. Mọi ng muốn giúp cũng sẽ thấy làm biếng.

@tieungien:
Mọi ng ít mua thẻ Touchngo của Malay vì tàu & bus ở KL ko tiện như Sing & giá taxi cũng ko quá đắt (như Sing). Nhưng nếu bạn lên kế hoạch đi lại nhiều bằng tàu & bus ở KL thì mua thẻ dùng vẫn ok hơn. ;)

@taophuongtao:
Nếu 200K/ng thì bạn có thể thử Father Guesthouse.
Còn nếu 200K/phòng/2ng thì bạn lên đó, đi bộ dọc dọc rồi vào deal trực tiếp với guesthouse. Vì 1 số guesthouse họ ko đăng trên internet.

@pandalam:
9pm bay từ KL thì khoảng 12h khuya bạn sẽ đến KL. Hành lý, thủ tục các kiểu thì đến cỡ 1h sáng bạn sẽ ra khỏi sân bay & bắt đầu bắt bus về KL.

Mà chuyến bus cuối cùng rời khỏi sân bay lúc 12:30am. Nên có thể là bạn sẽ chờ đến chuyến sớm nhất ngày hôm sau lúc 3am để vào TP. Nếu ko bạn có thể đi taxi.

Bạn muốn chơi từ đêm đến sáng vẫn ko sao, tuy nhiên, bạn nên chọn chổ chơi & chú ý hành lý cũng như đừng lang thang những nơi vắng vẻ 1 mình, KL an ninh cũng ko an toàn lắm về đêm đâu.

P.S: Lần sau khi đặt câu hỏi bạn nên nói giờ bạn đến KL chứ đừng nói giờ bạn đi từ VN, vì ko ai tính dùm bạn đâu. Mọi ng muốn giúp cũng sẽ thấy làm biếng.

Cám ơn bạn nhìu nhé :D mình sẽ rút kinh nghiệm vụ thời gian ạ.
nếu bắt kịp bus chuyến cuối lúc 12h30 am thì khoảng mấy tiếng vào tp vậy bạn? mình dự định đi của Air asia nên sẽ đáp ở KLIA 2
với lại có web nào cho biết lộ trình các tuyến bus ở bên đó hok bạn?

Chào Lilac và các bạn

Nhờ bạn nào có thông tin xin giúp mình :

Từ chinatown singapore mình muốn qua malaysia bằng xe bus ( đi đêm ) thì sẽ mua vé xe ở đâu ( nếu được nhờ bạn hướng dẫn cách đi MRT hoặc bus đến bến xe mua vé ) và hãng xe nào thì đi được ( có phải mua trước không )

Cám ơn các bạn

@pandalam:

Bus từ sân bay vào KL Sentral khoảng 1h. Nếu bạn muốn đi nhanh thì có train, khoảng 40phut (Express thì nhanh hơn) nhưng giá cũng mắc hơn bus.

Thông tin bus ở đây:
http://www.skybus.com.my/schedule/
Chào Lilac và các bạn

Nhờ bạn nào có thông tin xin giúp mình :

Từ chinatown singapore mình muốn qua malaysia bằng xe bus ( đi đêm ) thì sẽ mua vé xe ở đâu ( nếu được nhờ bạn hướng dẫn cách đi MRT hoặc bus đến bến xe mua vé ) và hãng xe nào thì đi được ( có phải mua trước không )

Cám ơn các bạn

@phimhongkong:

Bus đêm từ Sing sang KL bạn có thể đến Golden Mile Complete để mua, có khá nhiều hãng & giờ chạy cũng nhiều lắm.
Thông tin bạn có thể xem thêm ở đây:

http://www.journeymalaysia.com/ptasingkl.htm

Cách đi MRT từ Chinatown đến Golden Mile Complete.
- Đi MRT đến MRT Bugis hoặc MRT Nicoll Highway (Nicoll Highway thì gần hơn) rồi đi bộ ra đường Beach Road. Golden Mile Complete nằm ở số
5001 Beach Road Singapore.

Hoặc nếu muốn đi Transisional (1 hãng xe chạy cũng ok) hoặc First Coach thì có thể đến 7500A Beach Road B1-310, The Plaza Block A, Singapore (Nicoll Highway MRT Station - 250m walk away).

Có bạn nào đã tới Dòng sông đom đóm ở Kuala Selangor chưa? Có thể cho mình biết cách thức di chuyển tới chỗ này không, nếu xuất phát từ KL, thời gian nào đi đến Kuala Selangor là hợp lí?

Xin hỏi thông tin nơi ăn chốn ở khu chơi ở Langkawi, Malaysia

Chào các bạn,
Mình tên Trung.
Mình sẽ đi du lịch Langkawi từ 3/9 đến 7/9. Mình mong nhận được các kinh nghiệm của các bạn về nơi ăn ở, vui chơi ở Langkawi.
Mọi ý kiến đều được trân trọng. Cảm ơn các bạn!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,468
190,101
Latest member
dabongxoilac365tv
Back