What's new

Thông tin Du lịch Miền Tây

Re: Lang thang miền Tây trong khoảng 30/3 - 3/4

Tối 26 bọn mình có mặt ở Sài gòn để chuẩn bị sáng ngày 27/4 xuất phát, đến trưa ngày 3/5 kế hoạch có mặt tại Sài gòn để chuẩn bị bay về Hà nội. Bọn mình đang ngâm cứu cung đường cho chuyến đi 7 ngày này sao cho hợp lý nhất để quay về Hà nội rồi không còn gì phải hối tiếc cả, keke, bạn thu xếp được thì tham gia cùng cho vui. Véo cằm bạn :)
P/S: Mai mình sẽ post cung đường lên để xin cả nhà tư vấn thêm

Đồng Tháp : Vườn Quốc Gia Tràm Chim, Làng hoa Sa đéc, Đầm sen (1 ngay)
Vĩnh Thuận: U Minh Thượng (1 ngay)
Kiên Giang : đi đảo Phú quốc (1 ngay) hoặc đi Cà Mau
An Giang : Rừng Tràm Sư (1 ngay)
Cần Thơ: Bến Ninh Kiều, chợ nổi Cái Răng, Chùa Ông, Nghe đàn ca trên sông...( 2ngay)
Về SG bay ra HN ( ngày 7)

1. Muốn coi chim ở Tràm Chim thì nên đi buổi sáng or chiều tối. Đi ban ngày chỉ có thuê ghe chạy 1 vòng, vô khu trung tâm ăn uống thôi. Mà lúc này trời chưa mưa, mực nước thấp, nguy cơ cháy rừng cao (rừng Trà Sư cũng vậy).
2. Ở Phú Quốc 2 ngày là vừa, nhiều quá cũng chả có gì vui. Hôm trước, đi họp, nghe nói có đương bay Hà Nội - Phú Quốc. Nếu bạn vẫn thích đi PQ thì PM cho mình, mình sẽ share số phone của 1 anh tour guide rất vui tính, giá cả chấp nhận được.
3. Ở CT có tuyến bay ra HN, sao bạn ko đi thẳng mà về SG cho tốn thời gian.

-#1: HCMC > Tràm Chim ( Dong Thap) (165km) – Long Xuyen
-#2: Long Xuyen - Châu Đốc > Trà Sư > Hà Tiên. ( 130km)
-#3: Hà Tiên > Rạch Giá (100km) U Minh Thượng > Cà Mau (100km)
-#5: Cà Mau <> Đất Mũi.
-#6: Cà Mau > Cần Thơ. (150km)
-#7: Cần Thơ > HCMC.(175km)

Nếu đi tuyến này sẽ không ghé Tiền Giang - Bến Tre, tiêu biểu của văn hóa sông nước miệt vườn Nam Bộ.

Bạn có lịch trình cụ thể chưa? Hy vọng gặp nhóm của bạn trong đợt phượt này, e chỉ có 4 ngày nên đi HCM - Trà Vinh - Sóc Trăng - Bạc Liêu - Cà Mau - Đất Mũi thôi, không qua Hà Tiên được :)

VQG Tràm Chim vô đó phải thuê xuồng, nhớ không lầm là 600 ngàn, cũng như bạn trungctu nói thì nên đi sáng sớm hoặc chiều tối mới thấy nhiều chim được, với lại nếu đi mùa nước nổi thì sẽ đẹp hơn nhiều!
Sẵn còn tờ bướm của VQG Tràm Chim mới lấy bữa hổm: Điện thoại/ Fax: 067. 382 7436 - 067. 382 7081, Email: [email protected]

Mình tên Vinh quê ở Ninh Bình, nhưng đang sống ở Cần Thơ bạn ạ. Vì mình không nghỉ được nhiều. Nên chỉ theo các bạn được từ ngày thứ 3. Mình cũng thích đi U Minh Thượng nên sẽ gặp nhau ở đó(cụ thể thì tính sau bạn nhé). Mình đã đến Bạc Liêu,Sóc Trăng, trên đường từ Cà Mau về mình biết vài nơi sẽ đưa các bạn đi. Rất vui vì cùng tham gia với các bạn
mail của mình : [email protected]
điện thoại : 0907110783

VÌ bọn mình thích đi bằng xe máy nên bay HN -SG. Nếu mình thay đổi lịch trình sẽ liên lạc với bạn.
Cảm ơn bạn trước.

Vậy thì bạn đặt chuyến bay về từ CT đi, có thêm thời gian khám phá.

Nếu có thêm thời gian thì ghé qua Vĩnh Long, cách CT 30 phút đi honda, hỏi đường qua cù lao An Bình => ăn trái cây thoải mái.

Sau khi tra cứu thông tin các kiểu bọn mình đã lên được lịch trình như sau, mong cả nhà tư vấn thêm nhé::L

Ngày 27/4: HCMC-Cần Thơ (200km).
Chiều- Tối: Đi chơi ở Bến Ninh Kiều, Nghe đàn ca tài tử

Ngày 28/4: Cần Thơ-Cà Mau(150km):

Sáng: Ở Cần thơ chơi tiếp (Chợ nổi Cái răng..)
Trưa: Khởi hành đi Cà Mau
Tối: Dạo thành phố Cà Mau ( hỏi tàu đi Đất mũi)

Ngày 29/4: Cà Mau- Đất mũi (đi tàu 3 tiếng):
Thăm quan Đất mũi (Mốc tọa độ quốc gia, Vọng Lâm đài....)
Ngủ tối ở Đất mũi

Ngày 30/4: Đất mũi - Cà Mau (đi tàu 3 tiếng)
Trưa: Về đến Cà Mau
Đi tiếp U Minh Hạ
Tối ngủ U minh Hạ (hoặc quay về Cà Mau vì đỉ chỉ có 25km thôi)

Ngày 1/5: U Minh Hạ (Cà Mau) - Châu Đốc (200km)
Tối ngủ Châu Đốc

Ngày 2/5: Châu Đốc-Đồng Tháp (70km)
Vía Bà (Núi Sam, cách trung tâm 6km)
Tham quan Làng Chăm, Làng cá bè bằng tàu
Chiều: đi Đồng Tháp
Tối ngủ Đồng Tháp
Ngày 3/5: Đồng Tháp- HCMC (165km)

Ai cùng ý tưởng khám phá mảnh đất miền Tây thân iu thì tham gia cùng bọn mình nhé. (beer)

Last edited:

Mình tên Vinh quê ở Ninh Bình, nhưng đang sống ở Cần Thơ bạn ạ. Vì mình không nghỉ được nhiều. Nên chỉ theo các bạn được từ ngày thứ 3. Mình cũng thích đi U Minh Thượng nên sẽ gặp nhau ở đó(cụ thể thì tính sau bạn nhé). Mình đã đến Bạc Liêu,Sóc Trăng, trên đường từ Cà Mau về mình biết vài nơi sẽ đưa các bạn đi. Rất vui vì cùng tham gia với các bạn
mail của mình : [email protected]
điện thoại : 0907110783

Bọn mình đã có lịch trình cụ thể ở dưới và khá khớp lịch trình của bạn (ngày cuối bọn mình đi Đồng tháp -HCM còn các bạn đi Đồng Tháp - Cần Thơ), các bạn tham khảo bàn bạn thêm nhaaaaaaaaaa và cố gắng thu xếp tham gia cùng bọn mình cho vui, vụ dẫn đi chơi thì bọn mình ủng hộ nhiệt liệt nhiệt liệt vì bọn mình toàn dân Bắc gà mờ không à :)

Last edited:

Mình sẽ thu sếp để tham gia cùng các bạn, nhưng mình làm công ty tư nhân nên chắc không được nghỉ bù thứ thứ 2 và thứ 3. nhưng sẽ cố gắng xin nghỉ trước 2 ngày 28 và 29 để đi cùng các bạn. Lịch trình ngày 28/4 chắc phải đi sớm để trên đường xuống Cà Mau mình có thể ghé qua Sóc Trăng (chùa Dơi, chùa Đất Sét) và Bạc Liêu ( Tượng Phật Bà Nam Hải, nhà thờ cha Ngô Bửu Diệp) các bạn tham khảo nhé

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,106
190,411
Latest member
hoakorean
Back