What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Nhật Bản (phần 2)

Thích thế. Mình mới đi 1 lần, tháng 10 định đi nữa. Hay mình cứ viết Tâm thư kẹp vào hồ sơ, biết đâu :D
Cứ thử đi bạn. Mình được cấp visa 5 năm năm 2016, thấy mọi người bảo hồi đó họ cấp dễ, giờ chỉ cho tối đa 3 năm, không được 5 năm như trước nữa

Họ có cái đơn multiple, bác xin là họ cho. Mẹ mình đã đi đông nam á, nhật, hàn, đài, úc,...
Ý mình là có thể tải form này trước rồi điền luôn ở nhà, lên LSQ chỉ có nộp thôi được ko nhỉ?
lên tới nơi còn mất thgian điền & cả ko điền đầy đủ ý được, hoặc chữ viết tay xấu quá nữa, hehe

Mình cũng đã đi những nc như mẹ của bạn, thêm Châu Âu nữa, đi Nhật cũng 3 lần rồi nhưng toàn single. Chỉ có cái nữ độc thân trẻ hơn mẹ bạn nên đang lo quá.
Nghe nói dạo này Nhật xét visa khó lắm luôn

Ý mình là có thể tải form này trước rồi điền luôn ở nhà, lên LSQ chỉ có nộp thôi được ko nhỉ?
lên tới nơi còn mất thgian điền & cả ko điền đầy đủ ý được, hoặc chữ viết tay xấu quá nữa, hehe

Mình cũng đã đi những nc như mẹ của bạn, thêm Châu Âu nữa, đi Nhật cũng 3 lần rồi nhưng toàn single. Chỉ có cái nữ độc thân trẻ hơn mẹ bạn nên đang lo quá.
Cái mẫu đơn đó trên trang web của đsq không có để tải xuống. Trong lúc chờ xếp hàng nộp hồ sơ bạn có thể xin chị tiếp nhận hồ sơ đơn multiple, ngồi viết luôn. Lên đấy đợi có mà cả tiếng, tha hồ viết. Không thì viết sẵn ở nhà lý do muốn xin multiple, rồi đến đó copy lại cũng được.

(May minh hien khong go tieng Viet duoc. Cac ban thong cam nhe)
Ban co the len website cua LSQ xem mau don multiple, tao file lai trong Word roi trinh bay ly do xin multiple ben duoi.
Lan truoc minh nop don multiple da lam nhu vay. Vi minh cung ngai viet tay + viet san o nha thi trinh bay day du va mach lac hon.

(May minh hien khong go tieng Viet duoc. Cac ban thong cam nhe)
Ban co the len website cua LSQ xem mau don multiple, tao file lai trong Word roi trinh bay ly do xin multiple ben duoi.
Lan truoc minh nop don multiple da lam nhu vay. Vi minh cung ngai viet tay + viet san o nha thi trinh bay day du va mach lac hon.
Yes, mình cũng lo lên đó ngồi viết thì ko rõ ràng & rành mạch như được chuẩn bị trước :p Cám ơn bạn nha.
Lúc đó bạn được cấp multi hok? Mà viết Tiếng Anh hay TViet đều đc hả bạn?

Yes, mình cũng lo lên đó ngồi viết thì ko rõ ràng & rành mạch như được chuẩn bị trước :p Cám ơn bạn nha.
Lúc đó bạn được cấp multi hok? Mà viết Tiếng Anh hay TViet đều đc hả bạn?
(Sorry cac ban hien minh van dung may khong go duoc tieng Viet)
Minh viet tieng Anh nhe. Form tieng Viet nen minh nghi co the viet tieng Viet. Lan do minh duoc cap multiple 1 nam.

Chuyện của mình như sau:

- 2015: Thư mời => Single
- 2017: 4 lần tự túc + đơn multiple => Single
- 2018: 1 lần tự túc + đơn multiple => Single, 1 lần thư mời + bảo lãnh công tác => Single, 1 lần tự túc + đơn multiple => FAIL... hông hiểu luôn, so với trước giờ thì hồ sơ mình có thay đổi duy nhất là công việc (đầu 2018) + thu nhập tăng lên... mình nghi ngờ là do công ty mình làm có một công ty thành viên ở Nhật nên họ có nghi ngờ gì đó... mặc dù mình toàn đi chơi, chứ đi làm ở Nhật vừa chán vừa mệt, mình đi công tác trước đó 5 ngày chả còn thấy mặt trời do cứ họp hành này nọ...

Vì vé máy bay đã mua (dù refund được) và cũng không muốn bỏ dịp đi chơi này nên bạn mình gửi gấp thư mời về cho mình, mình nộp lại gặp anh mắt kính chỉ hỏi sao mình đi nhiều quá... Sáng nay gọi báo mình có visa và lên lấy (dĩ nhiên là single gòi, mình không thiết nộp multiple nữa, dù đã đi mấy nước G7)... hix thiệt xin tới lần thứ 8 mà vẫn fail, mọi người nên cẩn thận hồ sơ :(. May mà họ chịu cấp để cuối tuần này mình bay :D
bạn ơi,lúc bạn của bạn gửi thư mời về bạn nộp lại liền luôn hả? vậy plan mới là qua thăm bạn pk?

(Sorry cac ban hien minh van dung may khong go duoc tieng Viet)
Minh viet tieng Anh nhe. Form tieng Viet nen minh nghi co the viet tieng Viet. Lan do minh duoc cap multiple 1 nam.
Dạo này nghe nói tình hình cấp visa JP khá là căng ấy, single còn fail nên multi chắc là cực khó, hix... Ước gì mình đc multi 3 năm như visa Úc hiện tại thì thích biết mấy, chắc đi Nhật như đi Sing hị hị

Ah hôm trc trên đây có bạn nào nói là nhóm bạn đi chung thì chỉ cần đại diện trả lời câu hỏi, người khác có thể nói "tôi đi chung theo hdan của bạn A, nên tôi ko biết lịch trình hay cách đi lại ntnao..." thì chúc mừng nhé, bạn fail chắc. Nhóm bạn của mình 4 người nộp, 3 người đậu 1 người fail cũng vì lí do như trên đó :LOL:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,179
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back