What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Nhật Bản (phần 2)

a co le minh ghi k het cau chuyen nen cac ban hieu lam thu nhat 1 minh minh co the hoan tu dat 2 dua nhỏ va hanh ly vi minh da tinh toan dat 2 dua nho di la minh da quan dc nhung do den cua len may bay xe day phai gap lai nen minh moi phai be e be, bt xe day k gap lai minh cho 2 bé ngoi len xe day va tu mang ba lo cua minh k can ai giup ca, qua Nhat ban thi da co thang may o khap moi noi nen minh cung tu day k can ai giup, nhung do san bay VN minh qua be k dủ cổng ra may bay nên phai di chuyen bang bus roi từ bus di thang bô len máy bay nen minh moi gap kho khăn thứ 2 lúc minh vào bus minh co để hanh li minh dưới chân rồi giu 2 bé vi mình nói minh có bé nhỏ nên minh de hanh lú duoi cham để minh tự xách và nhung nguoi khac họ nói de hành lí minh lên cao cho rộng roi có gi ti tới nơi họ lấy xuống cho thế là họ để hành lí của minh lên cao ca lúc đi xuống họ thản nhiên đi mà k lấy hang lí của mình xuống như họ hứa ban đầu, thu 3 có bạn nói sợ ở trên thì k chính xác nhé hành lí này là hành lí đa qua hết cửa hải quan và từ bus lên máy bay chứ k phải hành lí ở phía ngoài lúc làm thủ tục check in nhé, nếu hành lí có vấn đề thì sẽ bị giữ lại từ phía ngoài rồi + lúc đã qua hãng quan soi các kiểu thì trong này cũng đã có camera sân bay quay lại mình là chủ của hành lí nên kiểu gì mình cũng k đổ cho ng khác đc, với nói như bạn vậy có những ng lúc lên máy bay bỏ hành lí vào khoan cabin có những bạn thấp bé bỏ k tới thì người bên cạnh cũng sợ bản thân bị vạ lây nên k giúp à, còn tự nhật về VN 1 mình mình dắt 2 đứa nhỏ khoẻ re vì để 2 đứa lên xe đẩy sử dung thang máy + ống thông ra máy bay nên cũng k cầm đến sự giúp đỡ của ai nếu họ k mang hành lí của mình vất lên cao thì mình cung se tu mang dc + bồng và dắt tay 1 bé bt thôi, minh k biet cac bạn có con nhỏ và dắt con nhỏ đi chưa sẽ để ý thường xe đẩy sẽ đc đẩy tới cổng máy bay và tại đây sẽ gập lại và đưa nhân viên ở đó, có bạn nói k dám đụng voi hành lí của mình nếu nta k đụng vô hành lí của mình thì mình đã chẳng cần họ giúp cầm hành lí mình đem đi chỗ khác rồi xuống k lấy giúp xuống chứ mình cũng chẳng nhờ ai giúp thật sự lúc đó nta k giúp mình thì mình biết nhân viên của hãng hàng không cũng sẽ giúp thôi vì khi mình mua vé máy bay mình đã đóng thuế phí sân bay nên nhân viên họ cũng sẽ có trách nghiệm giúp mình thôi, ở đây chỉ là thất vọng trước thái độ thờ ơ của người Việt mình thôi, nó chuyện từ cửa xe buýt lên của máy bay bay sang Nhật chứ đâu phải một chuyện xảy ra ở ngoài đường mà mn cứ nói như kiểu sợ vạ lây hay có trách nhiệm, 2 người Nhật họ cũng k có trách nhiệm giúp mình và mình cũng chẳng biết tiếng Nhật để kêu họ giúp đỡ nhưng họ vẫn quay lại giúp đỡ mình vì người ta biết quan tâm người khác thôi, chính cũng vì vậy mà dù đã đi nhật 6 lần nhưng mình vẫn thích đi lại vì mình thích cái cách họ đối xử với nhau
P/S: gửi các bác tấm hình 1 mình e dắt con e đây ạ cũng chẳng cần ai giúp đâu nếu cần ng giúp đã k dám 1 mình dắt 2 đứa nhỏ đi ạ

Attachments

585.9 KB · Views: 92
Last edited:
Các phượt thủ cho hỏi nộp HS visa Nhật xong liệu đã mua vé được chưa hay phải chờ lấy được visa hãy xuống tiền? Thấy cô nhận HS khoanh tròn Single x 1 vào cái tờ giấy hẹn nhưng lại ghi vào cái giấy dán vào HS là Multiple x 1. Mình xin Multiple có tâm thư nhưng chỉ để đi du lịch thôi. Do đợt này visa Mỹ làm lâu quá nên chờ lấy được visa Nhật thì sẽ rất sát ngày đi, vé máy bay đắt hơn nhiều. Mình đã đi nhiều nước (Âu Mỹ Úc đủ cả) và có nhà cửa xe cộ blah blah..., chưa bao giờ bị từ chối visa bất kỳ nước nào, tâm thư có nói nếu ko được visa multiple thì cho visa 1 lần cũng được. Liệu mình có nên mua vé giờ ko? Từ ngày vào cái trang này đâm ra lại lo lắng hơn trước haha chứ trươc kia mình cứ mua luôn thôi :D

Các phượt thủ cho hỏi nộp HS visa Nhật xong liệu đã mua vé được chưa hay phải chờ lấy được visa hãy xuống tiền? Thấy cô nhận HS khoanh tròn Single x 1 vào cái tờ giấy hẹn nhưng lại ghi vào cái giấy dán vào HS là Multiple x 1. Mình xin Multiple có tâm thư nhưng chỉ để đi du lịch thôi. Do đợt này visa Mỹ làm lâu quá nên chờ lấy được visa Nhật thì sẽ rất sát ngày đi, vé máy bay đắt hơn nhiều. Mình đã đi nhiều nước (Âu Mỹ Úc đủ cả) và có nhà cửa xe cộ blah blah..., chưa bao giờ bị từ chối visa bất kỳ nước nào, tâm thư có nói nếu ko được visa multiple thì cho visa 1 lần cũng được. Liệu mình có nên mua vé giờ ko? Từ ngày vào cái trang này đâm ra lại lo lắng hơn trước haha chứ trươc kia mình cứ mua luôn thôi :D
Cũng hên xui nha bạn vì chỉ có ĐSQ/LSQ Nhật mới biết chắc chắn là họ có cấp visa cho bạn không chứ mọi người trên đây làm sao chắc được :D. Chắc ăn nhất vẫn là có visa rồi mới mua vé ạ.

Cũng hên xui nha bạn vì chỉ có ĐSQ/LSQ Nhật mới biết chắc chắn là họ có cấp visa cho bạn không chứ mọi người trên đây làm sao chắc được :D. Chắc ăn nhất vẫn là có visa rồi mới mua vé ạ.
Biết vậy, hỏi để xem có ai ủn mông liều ko ;). Mình vừa mua vé rồi, mất thì chịu (4 người cơ ahihi, mỗi mình phải xin visa và nếu mình ko đi cũng ko ai đi cả) chứ chờ lấy được HC về mà ok thì vé cũng lên mất gần bằng vậy. Coi như ván bài may rủi. Làm người Việt đến buồn :(

Cho minh hỏi đi xếp hàng xin visa đi Nhật o TpHcm thì nên đi từ lúc mấy h vậy ah
Nếu bạn muốn nộp sớm về sớm thì đến khoảng trước 8h sáng để xếp hàng vào lấy số trước. Nếu không muốn xếp hàng lâu thì đến sau 10h cũng được, tuy nhiên thời gian chờ nộp hồ sơ có thể sẽ lâu hơn.

Mình được nhận hồ sơ tại LSQ Nhật HCM. Cô nhân viên nói mình ngày 17/9 có kết quả. Nhưng ra ngoài xem giấy hẹn không ghi ngày tháng, chỉ ghi 2019. Vậy mình chờ LS gọi điện hay cứ chiều 17/9 đi lên vậy các bạn?

Mình được nhận hồ sơ tại LSQ Nhật HCM. Cô nhân viên nói mình ngày 17/9 có kết quả. Nhưng ra ngoài xem giấy hẹn không ghi ngày tháng, chỉ ghi 2019. Vậy mình chờ LS gọi điện hay cứ chiều 17/9 đi lên vậy các bạn?
Em ở HN nhưng nghe nói trong HCM thì chỉ có chờ gọi điện thôi, nhiều khi họ quên phải chủ động gọi họ trước.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back