What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Nhật Bản (phần 2)

Đúng là nhận kết quả xong thì ngơ ngác luôn. Mình thì đã đi Nhật mấy lần rồi, nên lần này rủ rê bạn đi chơi. Ai ngờ LSQ vẫn cấp tiếp multi 1 năm cho mình, nhưng đánh trượt những bạn còn lại. Mấy bạn kia thì cũng công việc ổn định (cty nước ngoài lớn, đã làm vài năm).
Haiz, đúng là mất vui...
Ôi đc multi luôn hả bạn? Trước khi được multi lần trước, thì bạn đi nhiều lần dạng single thôi hay từng có multi rồi vậy?

Ôi đc multi luôn hả bạn? Trước khi được multi lần trước, thì bạn đi nhiều lần dạng single thôi hay từng có multi rồi vậy?
Mình đi Nhật lần đầu năm 2016 thì visa single. Năm 2018 mình nộp visa thì multi 1 năm rồi mình đi 2 lần với visa này. Mới rồi nộp visa thì LSQ cấp tiếp multi 1 năm

Mình cũng đi lần đầu năm ngoái. Năm nay cũng vừa nhận multi 1 năm nhưng quả thật multi 1 năm thì khó đi, mình tưởng được 3 năm mới xin multi :(

Mình vừa nộp hôm qua qua VFS. Lần này thì mình đi lần 2 tự lúc. Mình đã đi châu Âu x3, Đài Hàn Nhật Úc. Hồ sơ vẫn như lần 1. Chỉ có điều lần 1 mình xin 5 ngày có thư mời mà đi đến 14 ngày.
Có ai có trường hợp như mình ko?
Bạn mình nộp riêng không nộp chung với mình ( đã có visa single nhật lần đầu , lần 2 xin transit ghi đơn 12 ngày ) bị hỏi lịch trình nói không biết bạn tôi làm vẫn đậu bạn nhé . Nhật là hên xui :)

Mình đi Nhật lần đầu năm 2016 thì visa single. Năm 2018 mình nộp visa thì multi 1 năm rồi mình đi 2 lần với visa này. Mới rồi nộp visa thì LSQ cấp tiếp multi 1 năm
Mình đi 3 lần rùi đều Single (mình cũng chưa từng xin dạng multi) nhưng năm sau tính sẽ xin multi vì cứ xin single mất công quá. Mình mê đi JP kinh khủng.

Các phượt thủ có ai xin Visa Nhật qua dịch vụ chưa ạ? cho mình xin chút review với. Họ nộp hồ sơ cho mình là dạng đi theo đoàn, khi có visa thì không hiểu bằng cách nào mà Visa của mình không có ghi chú là Package Tour, họ nói mình có thể yên tâm qua cửa hải quan, nhưng mình lo là sẽ bị truy lại hồ sơ. Các bạn có ai thuộc trường hợp này chưa, cho mình xin chút kinh nghiêm. Mình cảm ơn!

Các phượt thủ có ai xin Visa Nhật qua dịch vụ chưa ạ? cho mình xin chút review với. Họ nộp hồ sơ cho mình là dạng đi theo đoàn, khi có visa thì không hiểu bằng cách nào mà Visa của mình không có ghi chú là Package Tour, họ nói mình có thể yên tâm qua cửa hải quan, nhưng mình lo là sẽ bị truy lại hồ sơ. Các bạn có ai thuộc trường hợp này chưa, cho mình xin chút kinh nghiêm. Mình cảm ơn!
MÌnh nghĩ thế là ổn chứ tự túc mà lại ghi là theo đoàn mới đáng ngại. Họ hỏi đoàn thì biết lấy đâu ra?

Trường hợp này hay nhỉ, bạn cứ đi đi, đừng quên rì-pọt cho mọi người nhé dù có trót lọt hay không, hì hì

Mình nghĩ trường hợp của bạn không ổn đâu. Single mà ghi trên visa là cho nhập cảnh 1 lần ấy (single/multiple) chứ loại visa gì thì nhân viên hải quan tra mới ra. Như mình năm 2017 đi bằng visa thăm bạn (bạn mình ở Tokyo mời), mình tưởng giống nhau cả nên check phiếu nhập cảnh là tourist. Ai dè đến nhập cảnh ở Nagoya bị hải quan hạch họe cả buổi sao visa mày là thăm thân mà mày check vào tourist, rồi bạn mày ở Tokyo sao đáp ở Nagoya, nói qua nói lại 1 hồi nó mới cho vào, vã cả mồ hôi, hết cả hồn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,177
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back