What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Nhật Bản (phần 2)

Ôi đc multi luôn hả bạn? Trước khi được multi lần trước, thì bạn đi nhiều lần dạng single thôi hay từng có multi rồi vậy?
Mình mới đi 1 lần trước đó nhưng lần này xin được multi 1 năm. Vừa đi về lần nữa hihi

Cái vụ xin visa Nhật này làm nhà mình mất ăn mất ngủ, mình xin visa cho con gái 7 tuổi đi theo mình có thẻ APEC và nhỏ cháu 20 tuổi (bố mẹ bé này có visa Nhật) cả 2 bé này theo diện đi cùng bố mẹ. Vì thời gian gấp nên mình làm nhanh trong 6 ngày (tính theo ngày làm việc). đến cuối ngày thứ 6 mà chưa thấy kết quả làm cho cả nhà ăn không ngon mà ngồi cũng không yên vì tất cả đã mua vé máy bay hết rồi. Đến sáng ngày 7 nhận được kết quả pass hết cho 2 đứa làm cho cả nhà như vỡ tung ra.
Visa Nhật này khó thật, nộp hồ sơ chung mà có người đậu, người rớt.

Xin visa Nhật thật sự hên xui, mình đậu tháng 12/2018 đi và về trong tháng 1/2018 dạng thăm thân, mình nộp lại tháng 3/2019 dạng tự túc cô bé nhận hồ sơ hỏi sao đợt này bạn không mời, mình nói bạn mình trở về VN lúc mình qua nên không mời, và mình rớt visa.
Tháng 10/2019 mình nộp xin tiếp tự túc đi một mình và đậu, cũng cô bé nhận hồ sơ lần tháng 3, hỏi rất nhiều câu, và mình thấy cô bé đó ghi chú dưới tấm hình của mình, câu hỏi lần lượt là: đi với ai?, chuyến đi bao nhiêu tiền, đi bằng gì từ sân bay về ks?, đi hãng hàng không nào?, sao booking ks tới 3 nơi khác nhau, chi phí tổng chuyến đi tính luôn cả máy bay, di chuyển.
Mình thấy là bạn nhân hồ sơ quyết định việc đâu hay rớt rồi

Xin visa Nhật thật sự hên xui, mình đậu tháng 12/2018 đi và về trong tháng 1/2018 dạng thăm thân, mình nộp lại tháng 3/2019 dạng tự túc cô bé nhận hồ sơ hỏi sao đợt này bạn không mời, mình nói bạn mình trở về VN lúc mình qua nên không mời, và mình rớt visa.
Tháng 10/2019 mình nộp xin tiếp tự túc đi một mình và đậu, cũng cô bé nhận hồ sơ lần tháng 3, hỏi rất nhiều câu, và mình thấy cô bé đó ghi chú dưới tấm hình của mình, câu hỏi lần lượt là: đi với ai?, chuyến đi bao nhiêu tiền, đi bằng gì từ sân bay về ks?, đi hãng hàng không nào?, sao booking ks tới 3 nơi khác nhau, chi phí tổng chuyến đi tính luôn cả máy bay, di chuyển.
Mình thấy là bạn nhân hồ sơ quyết định việc đâu hay rớt rồi
Chuẩn luôn. Mình thấy bạn nhận hồ sơ gần như là người thẩm định trực tiếp mình trước xong mới đến các phòng ban sau.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,951
Latest member
gilio
Back