What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Nhật Bản (phần 2)

Tình hình visa nhật vẫn căng lắm hả mọi người, trong LSQ nộp tự túc có được ko? hay bắt buộc có thư mời?
Mình nộp tự túc tại LSQ, nộp thứ 3 tuần trước, hôm nay có kết quả. Ko cần thư mời gì cả, chuẩn bị đúng hồ sơ như trên website họ hướng dẫn, kèm theo CMND, Hộ khẩu, giấy ĐKKH, hộ chiếu có visa Nhật cũ.

Mình nộp tự túc tại LSQ, nộp thứ 3 tuần trước, hôm nay có kết quả. Ko cần thư mời gì cả, chuẩn bị đúng hồ sơ như trên website họ hướng dẫn, kèm theo CMND, Hộ khẩu, giấy ĐKKH, hộ chiếu có visa Nhật cũ.
Chào bạn,

bạn xin ở HN hay ở TPHCM vậy. Với lại, thời gian bạn đi là vào khi nào vậy, có phải mùa lá đỏ cuối tháng 11 đầu tháng 12 không bạn?

cảm ơn bạn

Bạn ơi lãnh sự quán gọi buổi sáng hay chiều vậy. Mình nộp hồ sơ đi công tác thứ 2 tuần trước, lẽ ra nay có mà sáng giờ chờ hoài ko thấy điện thoại.

Mình xin hỏi:
- Mua JR pass trên Web nào uy tín hoặc mua trực tiếp ở đâu cho đảm bảo? Mình ở Sài Gòn.
- Klook hay KKDay có tặng kèm sim 4G thì có dùng được cho dt Samsung J5 và Iphone 6 không?
Cảm ơn các bạn.

Tình hình visa nhật vẫn căng lắm hả mọi người, trong LSQ nộp tự túc có được ko? hay bắt buộc có thư mời?

Nhóm mình 2 tuần nữa đi. 5 đứa ko ai trượt visa cả, trong đó mình nộp tự túc không giấy mời tại HN được visa multiple 1 năm (mình trước đó có đi Nhật 1 lần), 1 bạn trong SG chưa đi Nhật bao giờ, cũng nộp tự túc ko giấy mời. 3 bạn còn lại không có tgian đi nộp nên làm dịch vụ ở Hà Nội.

Xin visa Nhật thật sự hên xui, mình đậu tháng 12/2018 đi và về trong tháng 1/2018 dạng thăm thân, mình nộp lại tháng 3/2019 dạng tự túc cô bé nhận hồ sơ hỏi sao đợt này bạn không mời, mình nói bạn mình trở về VN lúc mình qua nên không mời, và mình rớt visa.
Tháng 10/2019 mình nộp xin tiếp tự túc đi một mình và đậu, cũng cô bé nhận hồ sơ lần tháng 3, hỏi rất nhiều câu, và mình thấy cô bé đó ghi chú dưới tấm hình của mình, câu hỏi lần lượt là: đi với ai?, chuyến đi bao nhiêu tiền, đi bằng gì từ sân bay về ks?, đi hãng hàng không nào?, sao booking ks tới 3 nơi khác nhau, chi phí tổng chuyến đi tính luôn cả máy bay, di chuyển.
Mình thấy là bạn nhân hồ sơ quyết định việc đâu hay rớt rồi
Mình không thấy hỏi gì nhỉ? Lật qua lật lại ghi ghi chép chép xong cho cái giấy hẹn. Đến ngày tới lấy visa thôi.

Mình xin hỏi:
- Mua JR pass trên Web nào uy tín hoặc mua trực tiếp ở đâu cho đảm bảo? Mình ở Sài Gòn.
- Klook hay KKDay có tặng kèm sim 4G thì có dùng được cho dt Samsung J5 và Iphone 6 không?
Cảm ơn các bạn.
Mình mua rail pass ở văn phòng JTB trên đường Trần Hưng Đạo Q1 đó bạn. Gía sẽ tính theo giá JPY nhân tỉ giá ngày hôm đó.
Mua Klook/ KKday thì hình như rẻ hơn một chút. Sim 4G thường sẽ cung cấp cả 3 size sim, nên chắc là đều dùng được cho mọi điện thoại.

Mọi người cho e hỏi trượt visa thì bao lâu sau được nộp lại ạ ,2vc đứa e mình đã đi nhật và eu nhưng không hiểu sao lần này lên xin lại bị fail

Mọi người cho e hỏi trượt visa thì bao lâu sau được nộp lại ạ ,2vc đứa e mình đã đi nhật và eu nhưng không hiểu sao lần này lên xin lại bị fail
Nếu cùng lý do xin visa (du lịch tự túc) thi 6 tháng sau được nộp lại hồ sơ bạn nhé. Nếu thay đổi lý do (vd đổi sang thăm người quen) thì được nộp lại ngay

Nhật nghe nói đợt này gắt lắm. Nghe nói vậy chứ nhóm mình 5 người, ko fail ai cả mặc dù tự xin riêng, ko xin theo nhóm.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back